• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhPheCT

em đang xài T8585, cần vào facebook nhưng bị chặn các bác giúp em, em đang xài mạng Mobiphone, em xin cám ơn các bác

Bạn thử đặt DSN cho PPC như sau:Start/Settings/Connections/Connecions/ Exceptions/Add new URL... điền vào địa chỉ 208.67.220.220 và Add tiếp URL : 8.8.8.8. Xong Reset lại PPC vào Net login lại xem nhé! Có thể Login trong Start/Settings/Connections/Account Manager/ Facebook trước...!

papawin

Bác phải cầm nguyên cái máy múa theo hình số 8 chứ không phải vẽ (vì lần đầu tiên sd compass nên phải làm vậy)

ngphuongqt

em mua máy về, vọc vọc gì, chắc là cài android, sau có máy cứ liên tục bị treo, cảm ứng lúc ăn lúc không (thường là không). Em đã hardreset máy lại luôn rồi mà vẫn như vậy, không bấm cảm ứng được trong khi các phím nổi thì ok. Bây giờ không thể kết nối với PC được luôn, bạn nào ở tphcm có thể giúp mình được không

Mình đoán là máy bạn bị hỏng màn hình cảm ứng rồi. Nó treo cảm ứng chứ chắc không treo máy đúng không? (Gọi đến vẫn được, đồng hồ vẫn chạy???) Lúc trước con HD1 mình cũng bị như thế, thay màn hình (600k ở Nhật Cường) OK liền. Tr6en forum cũng có mấy bác thay rồi đó, hình như đắt hơn HD1 thì phải.

Đừng bảo với em là bác đang xài T-mobile nhé.

Sao bác lungtungbeng dị ứng với TMOUS vậy? :D

hoailinhpham

Bác Quang ơi, cho em hỏi chút, Con HTC LEO hàng FPT của em tự nhiên hôm nay bị tình trạng lạ. cứ gọi là tự động mở speaker lên. em đã thử các bản rom khác đều bị như vậy. Bác có biết cách nào "chữa trị" không? Cám ơn bác trước.

AnhPheCT

hd2 cài netcf v3.5 máy báo cài không được la do bi gì thế bác Quang:-/

Bỡi vì trong ROM đã có .NetCF 3.5 rồi. Nên ko thể cài được nhất là .NetCF 3.5. bạn dùng chương trình này xem được phiên bản .NetCF hiện có trong ROM.

sheva2202

không phải hư màn hình

Uhm, dang xài T-mobila mà, bạn bị vậy bao h chưa?

Đừng bảo với em là bác đang xài T-mobile nhé.

uhm, mình đang xài của T-mobile mà, bạn bị giống vậy rồi ah??

Mình đoán là máy bạn bị hỏng màn hình cảm ứng rồi. Nó treo cảm ứng chứ chắc không treo máy đúng không? (Gọi đến vẫn được, đồng hồ vẫn chạy???) Lúc trước con HD1 mình cũng bị như thế, thay màn hình (600k ở Nhật Cường) OK liền. Tr6en forum cũng có mấy bác thay rồi đó, hình như đắt hơn HD1 thì phải.
không phải tại màn hình đâu bác ạh, cứ nhấn nút end màu đỏ là nó mới bị, mấy fím khác với màn hình hình thì rất ok. sáng nay đã đem lên hồng quang test nó bảo lỗi phần cứng, nản ghê, tới h chưa biết em nó ra sao nữa >.<

Chỉnh sửa cuối:

VuQuanARC

Cho mình hoi với:Minh moi up ban rom mới nhất của bac Quang ngày 11/11/2010.Nhưng hiẹn tai cư gọi đi hay có cuộc gọi đến là loa ngoài của máy cư bật to lên rất bất tiện.Co cách nào tắt đi được không các báo ơi

DucLong

Super V.I.P
Cho mình hoi với:Minh moi up ban rom mới nhất của bac Quang ngày 11/11/2010.Nhưng hiẹn tai cư gọi đi hay có cuộc gọi đến là loa ngoài của máy cư bật to lên rất bất tiện.Co cách nào tắt đi được không các báo ơi

Có thể do chạm mạch giữa loa trong và loa ngoài. Bạn thử cho một tí dầu chống rỉ vào cái lỗ cắm tai nghe rồi rút ra vô vài lần xem sao. (mình đoán nó chập ở đó).

codonzzzzz

Camera HD2

em mới xài HD2 đc 1 tuần hôm qua lấy máy ra chụp hình vào buổi tối chụp = đèn Flash thì tấm ảnh nào nhân vật trong tấm ảnh cũng bị trá đèn làm cho mắt thành màu vàng luôn . Anh em ai biết setting sao để không bị như vậy nữa chỉ dùm mình nha . THANK

MtxCK75

Cái này là bệnh nan y của HD2 đó, cứ chụp có flash là dễ bị ám vàng lắm (trong khung cảnh có chút vàng là bức ảnh sẽ vàng chóe ngay). Cũng tùy thuộc vào ROM nữa thì phải, có bản bị nhiều, có bản ít.

IamT

em mới xài HD2 đc 1 tuần hôm qua lấy máy ra chụp hình vào buổi tối chụp = đèn Flash thì tấm ảnh nào nhân vật trong tấm ảnh cũng bị trá đèn làm cho mắt thành màu vàng luôn . Anh em ai biết setting sao để không bị như vậy nữa chỉ dùm mình nha . THANK
Ý của bạn có phải là bị hiện tượng mắt đỏ?
Nếu bị hiện tượng mắt đỏ thì cũng bt thôi mà bạn :)
Đến máy ảnh sịn nhiều khi cũng bị mắt đỏ chứ đâu riêng gì HD2 :)
Bạn có thể dùng pm Picasa của Google (free trên PC) để bỏ hiện tượng mắt đỏ :)

codonzzzzz

Cái này là bệnh nan y của HD2 đó, cứ chụp có flash là dễ bị ám vàng lắm (trong khung cảnh có chút vàng là bức ảnh sẽ vàng chóe ngay). Cũng tùy thuộc vào ROM nữa thì phải, có bản bị nhiều, có bản ít.

Không phải bị mắt đỏ , mà bị như banMtxCK75 nói đóa . Ai có dùng HD2 khi chụp hình mà không bị như mình thì vào dùm mình chỉnh setting lại nha ^^

HD2NEXUS2

Không phải bị mắt đỏ , mà bị như banMtxCK75 nói đóa . Ai có dùng HD2 khi chụp hình mà không bị như mình thì vào dùm mình chỉnh setting lại nha ^^

Mình cũng bị ám vàng đi ăn uống muốn chụp hình mà gặp chỗ nào đèn vàng là thua, bệnh này trên wmo cũng bị mà android cũng bị chắc do cmos của nó. Mình toàn phải dùng photoshop phục chế lại nó chỉ có cách đó thôi

hieuphuong83

lam xoay màn hình home của HTC HD2

các pác có biết cách nào làm xoay màn hình home giống như HTC imagio (tùy chỉnh registry) không?nếu đã có trên diễn đàn thì chỉ mình với,mình đã tìm mấy ngày nhưng không thấy.help me

codonzzzzz

Mình cũng bị ám vàng đi ăn uống muốn chụp hình mà gặp chỗ nào đèn vàng là thua, bệnh này trên wmo cũng bị mà android cũng bị chắc do cmos của nó. Mình toàn phải dùng photoshop phục chế lại nó chỉ có cách đó thôi

bạn có thể share cho mình phần mềm photoshop trên HD2 của bạn ko ? THANK

Status
Không mở trả lời sau này.