• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

duckttb

Vậy thì bạn vào Settings/Storage và chọn Factory data reset nhé. Chú ý sẽ bị mất hết dữ liệu đấy.
Cám ơn bạn, mình cũng đã làm theo cách này và làm factory reset bằng cả phím cứng nữa. Nhưng vẫn bị thế, lẽ nào phải up lại room hả bạn?

tinh_la_gi

Administrator
Bạn dùng phím cứng thì vào bootloader rồi .. thế máy còn zin booloader không ...
Up lại rom để loại trừ khả năng do rom hay do phần mềm tùm lum lổi... nhưng tốt nhất là up radio trong trường hợp này

duckttb

Vẫn không ổn

Bạn dùng phím cứng thì vào bootloader rồi .. thế máy còn zin booloader không ...
Up lại rom để loại trừ khả năng do rom hay do phần mềm tùm lum lổi... nhưng tốt nhất là up radio trong trường hợp này

Mình đã up radio theo cách 2 của bạn [MENTION=3]PhamQuang[/MENTION] trước máy mình là phiên bản Baseband 12.65.60.29U_26.14.04.28_M Sau khi up đã lên được 12.69a.60.29U_26.17.14.11_M nhưng để mấy tiếng sau vẫn không định vị được vị trí bạn ạ.

tinh_la_gi

Administrator
Bạn cho mình xin link bản nào tốt và ổn định nhất hiện nay đi. Thanks!

Bạn theo tên ứng dụng và google 1 bản bạn ưng ý ... vì mình cũng ko còn dùng DHD này khá lâu còn bản mình share là bản ngày trước mình dùng.

boyyeugirl

cần các bạn trong diễn đàn giúp con htc desire hd với ạ

tình hình là e mới được cho con htc desire hd mà e thấy máy chưa root gì hết thông tin nó như sau mong các bạn giúp e root,cài recovery,off,nói chung là làm mới hết luôn ạ.e có làm theo trên diễn đàn nhưng vẫn chưa thành công.
mới có RELOCKED,CÓ HIỆN CHỮ RECOVERY NHƯNG KHÔNG VÀO RECOVERY ĐƯỢC Ạ
Oversion: 0.5
Oversion-bootloader: 2.00.0030
Oversion-baseband: 26.14.04.28_M
Oversion-cpld: None
Oversion-microp: 0438
Oversion-main: 3.16.751.3
Oserialno: HT154RX00242
Oimei: 356812041802487
Oproduct: ace
Oplatform: HBOOT-7230
Omodelid: PD9810000
Ocidnum: HTC__621
Obattery-status: good
Obattery-voltage: 4179mV
Opartition-layout: Generic
Osecurity: on
Obuild-mode: SHIP
Oboot-mode: FASTBOOT
Ocommitno-bootloader: 62d2f26e
Ohbootpreupdate: 11
Ogencheckpt: 0
Oregion-id: 0
: Done!

boyyeugirl

Unlock boot rồi nạp lại recovery sau đó nạp file root rồi nạp rom cook bạn.

A CHỈ e làm với máy e bây giờ như sau
mới có UNLOCKED,CÓ HIỆN CHỮ RECOVERY NHƯNG KHÔNG VÀO RECOVERY ĐƯỢC Ạ(CÀI KHÔNG ĐƯỢC RECOVERY A AH)
ah e đang chạy android 2.3.5
VẪN LÀ S-ÒOFCHUWA S-OFF ĐƯỢC)
HBOOT-2.00.0030
MICROP-0438
RADIO-26.14.04.28_M

A CHỈ e làm với máy e bây giờ như sau
mới có UNLOCKED,CÓ HIỆN CHỮ RECOVERY NHƯNG KHÔNG VÀO RECOVERY ĐƯỢC Ạ(CÀI KHÔNG ĐƯỢC RECOVERY A AH)
ah e đang chạy android 2.3.5
VẪN LÀ S-ÒOFCHUWA S-OFF ĐƯỢC)
HBOOT-2.00.0030
MICROP-0438
RADIO-26.14.04.28_M
Bạn vui lòng sang topic này tham khảo và thực hiện nhé.

computervip

rồi bác ạ..vẫn đâu vào đấy, tới bây giờ rs 4 lần rồi :(

Viettel với v-internet thôi mà xong lưu. Còn nếu k đc up lên rom mới nhất đi nó hỗ trợ APN luôn khỏi cần cài

Sent from my Desire HD using Tapatalk

computervip

Dạ thưa bác, Cháu đã thử rồi, nhưng vẫn ko lên được, chau có đọc bài ở trong mục DHD có lỗi rung, cháu để cũng lâu mà ko lên được.
Cháu cũng nghĩ là các trong thư mục adb, các tập lệnh chạy có vấn đề, nhưng mà so với các bản khác ý chang.

Thử cái này xem sao nè bạn
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/2217699/

Sent from my Desire HD using Tapatalk

boyyeugirl

Mình đang dùng con Desire HD không biết có phần mềm nào để mở màn hình mà không dùng nút power không?