• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

lovewindy92

Last edited by a moderator:

acongdeptrai

HTC Bravo ko vào đc Hboot

cụ thể là e làm theo hướng dẫn của các bác là nhấn phím volume down + phím nguồn mà ko vào đc Hboot để kiểm tra, e đang dùng ANdroid 2.3.3. mong các bác giúp đỡ

cụ thể là e làm theo hướng dẫn của các bác là nhấn phím volume down + phím nguồn mà ko vào đc Hboot để kiểm tra, e đang dùng ANdroid 2.3.3. mong các bác giúp đỡ
Tắt chế độ Fastboot trong Settings/Power đi và bạn tắt hẳn máy sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn nhả nút Power thì sẽ vào được HBOOT.

leo13

Xin rom 2.3.7 tiếng việt cho HTC desire A8181

Em muốn dùng thử phiên bản 2.3.7 tiếng việt,sẵn đây em muốn xin pro nào có link down rom cook 2.3.7 cho em xin,đặng mang về up rom cho con desire A8181 ạ;;).Xin cám ơn các a(chị) đã ghé ngang đọc topic của em ^^.

hahadodien

Cháu nhờ Bác QUANG và anh em chỉ dẫn lỗi up radio này :(

Thưa bac Quang cháu đã làm theo hướng dẫn up radio của bác nhưng toàn thấy lỗi như vậy.

Cháu đã ROOT thành công và S- off rồi ạ. radio của cháu hiện tại là 5.11.05.27
cháu up rom cũng bị báo lỗi ko hiểu sao. mong bác và anh em chỉ dẫn.

Thưa bac Quang cháu đã làm theo hướng dẫn up radio của bác nhưng toàn thấy lỗi như vậy. Cháu đã ROOT thành công và S- off rồi ạ. radio của cháu hiện tại là 5.11.05.27 cháu up rom cũng bị báo lỗi ko hiểu sao. mong bác và anh em chỉ dẫn.
Để xử lý lỗi Waiting for device này thì bạn đưa máy vào Fastboot để thực hiện, nếu vẫn còn lỗi thì do PC chưa nhận Driver, bạn gỡ đi và cài lại HTC Driver nhé.

hahadodien

Để xử lý lỗi Waiting for device này thì bạn đưa máy vào Fastboot để thực hiện, nếu vẫn còn lỗi thì do PC chưa nhận Driver, bạn gỡ đi và cài lại HTC Driver nhé.

uhm cảm ơn bạn rất nhiều. để mình thử lại coi. Tiện đây bạn có bản Rom cok nào hơn hơn 2.2.2 ( mà bạn dùng thấy ok nhất đó) bạn share cho mình với nhé.hi;;)

uhm cảm ơn bạn rất nhiều. để mình thử lại coi. Tiện đây bạn có bản Rom cok nào hơn hơn 2.2.2 ( mà bạn dùng thấy ok nhất đó) bạn share cho mình với nhé.hi;;)
Bạn thông cảm vì mình không dùng Desire nên không rõ đâu.

hahadodien

bùn nhỉ thôi ko sao đâu có gì bạn chỉ bảo mình nha bạn có yahoo không? yahoo mình là minhngocbkhn, rất vui được làm quen với bạn và anh em diễn đàn pdaviet :D

sliver2990

Giúp nâng cấp bộ nhớ máy cho HTC desire

mình đang xài HTC Desire, đã phân vùng thẻ nhớ EXT4 1,5GB, mình chạy Rom MUIU :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1402534
nhưng khi cài thì bộ nhớ máy chỉ có khoảng 150MB mà thôi, bạn nào biết làm sao để có thẻ chuyển bộ nhớ máy về A2SD+ để nâng lên 1.5GB ko, mình từng cài thử ICS beta 10.1 thì thấy có thể nâng bộ nhớ máy lên 1.5 GB.
Bạn nào biết thì giúp mình với nha

hoangnguyen36

các bác cho hỏi có phần mềm nào của desire mà khi có tin nhắn đến nó sẽ chuyển tin nhắn sang 1 thư mục khác hoặc chuyển vào mail chứ ko để trong inbox không hả mọi người? cần một phần mềm như vậy cho tin nhắn của một cơ số người,hihihi, ai bit chỉ giúp mình với nhé!

acongdeptrai

[Giúp đỡ] Tiếng Việt cho HTC Desire

em dùng con htc desire bravo android 2.3.3 trong phần language ko có tiếng Việt, xin các bác chỉ giáo giúp em, mới dùng nên còn khá gà^^

leducanhctn

Do bản rom này không có tiếng Việt nên chỉ có cách lên Market tìm chương trình "More Locale" về cài ra rồi chọn quốc gia là Việt Nam. Tuy nhiên cách này không có tiếng Việt hoàn toàn đâu.

HTC DESIZE BỊ NÓNG BẤT THƯỜNG

con HTC DESIZE của tôi cứ cắm sạc vào là nóng ran lên, pin không nóng mà nóng ở chỗ chân sạc , phím quang rất là nóng khi sử dụng và cũng bị liệt mất rồi, bấm xuống thì ok nhưng di chuyển không được dùng nửa ngày hết pin và cực kì nóng máy ( Đã tắt hêt chương trình không cần thiết cả 3g lẫn wifi nữa) mong các PRO giúp đỡ cách khắc phục với:((

con HTC DESIZE của tôi cứ cắm sạc vào là nóng ran lên, pin không nóng mà nóng ở chỗ chân sạc , phím quang rất là nóng khi sử dụng và cũng bị liệt mất rồi, bấm xuống thì ok nhưng di chuyển không được dùng nửa ngày hết pin và cực kì nóng máy ( Đã tắt hêt chương trình không cần thiết cả 3g lẫn wifi nữa) mong các PRO giúp đỡ cách khắc phục với:((
Bạn xem lại sạc đi, sạc của bạn có phải sạc theo máy không?