• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

tilangtu

mình đã thử sài wifi và 3g điều ko đc chạy lại rom cũng ko đc lát mình up video lên cho coi

haimap12

Chào các bác,

Tình hình là con Desire của em hiện nay không thể Up ROM, Wipe Cache, Wipe Data được. Vào mục Recovery
chọn bất cứ mục nào nó đều hiện ra chữ "REVOLUTIONARY" và không có bất cứ thực hiện nào (kể cả chọn -reboot system now hay power off). Nếu bấm nút POWER thì nó quay trở lại Menu của Recovery. Phải tháo pin ra lắp lại và bật máy thì nó mới khởi động được bình thường. Máy vẫn hoạt động bt, nghe gọi đt tốt. Giờ em muốn có nhu cầu thử lên ROM ICS. Bác nào biết khắc phục lỗi trên thì hướng dẫn em với :((

Thông tin về máy:
BRAVO PVT1 SHIP S-OFF
HBOOT-6.93.1002
MICROP-031d
RADIO-4.04.00.02_2

Đa tạ các bác nhiều !!!
Mình thấy bạn cài recovery của 4 EXT, rồi vào lại phần recovery xem thế nào? Trước khi up ROM cần xem cái yêu cầu về Hboot bạn nhé không thì up xong chạy là bị lỗi liên tục bạn nhé

heobovo

Vấn đề up lại rom ship,anh em ai biết chỉ dùm.Thanks

đây là cái máy mình mới mua,đang chạy rom leedroid v2.3 nhưng bị lỗi hay tự khởi động lại,mình định quay về rom ship cho ổn định,đang định down rom ship về up thì thấy nhiều trường hợp bị brick ,anh em nào rành hướng dẫn mình cái,cảm ơn nhiều

bigboy2209

(Giúp đỡ) Cài Recovery cho HTC Desire( đã ok)

Máy em mua về đã có s-off chạy Android 2.2 có mấy ứng dụng tiếng Tàu nhưng ko có Superuser chắc do up room ship nên mất. Chạy thử Recovery thì xuất hiện chấm than màu đỏ. Em cài lại Recovery như hướng dẫn của chú Thành nhưng vào lại vẫn không được.
Bác nào biết giúp em tí ạ.

Đã thành công

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Máy em mua về đã có s-off chạy Android 2.2 có mấy ứng dụng tiếng Tàu nhưng ko có Superuser chắc do up room ship nên mất. Chạy thử Recovery thì xuất hiện chấm than màu đỏ. Em cài lại Recovery như hướng dẫn của chú Thành nhưng vào lại vẫn không được.
Bác nào biết giúp em tí ạ.

Nếu máy thật sự đã có S-OFF thì rất đơn giản, tham khảo Topic sau:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?150408-recovery-clockworkmod-for-htc-desire-bravo-update

Để cài đặt Recovery cho máy.

bigboy2209

Úi chú ơi! Cháu làm tương tự như topic nhưng nó báo lỗi như sau chú ạ

[/url][/IMG]

Còn đây là hboot ạ

Chú giúp cháu tí ạ.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Bạn không thấy là với chế độ HBOOT như hình minh hoạ trên mà kết nối thì sẽ không chạy đâu. Thử làm bằng tay như sau:
- Đưa máy vào HBOOT như hình minh hoạ trên.
- Tiếp tục nhấn Volume Down (hay Volume Up gì đó, lâu ko dùng quên rồi !!!) để xuất hiện dòng FASTBOOT
- Kết nối máy với PC, với đ/k trên PC đã cài đặt HTC Driver nhé. Lúc này sẽ xuất hiện thành FASTBOOT USB
- Chạy file BRAVO_DRIVER.bat trong file mình đưa lên đó.
- Sẽ OK!!!

tilambieng

Mình nghĩ là máy của bạn phải nâng radio thử xem

Hboot của mình là
Bravo PVT3 Ship s-off
Hboot-6.93.1102
Touch Panel-synw0101
Radio-5.17.05.23

heogayno1

Lỗi up room ko khởi động được

Mình vừa lấy một em Desire 2nd về để nghịch adroid, ko hiểu sao cu up rom vao là toàn o man hình ngoài ko khởi động được HDH. Tham khảo trên forum có bác bảo lỗi Hboot. Nhưng ko hiểu cách khắc phục thế nào máy đã cái S-off, recovery, và hack root rồi. :(:)(:)(:)((
Hiện tại đang dùng 2.2 cài LeeDroid 2.5 final sau khi cài xong toàn phải vào bootloader chọn phần clear stortage thì sẽ chạy được bình thường nhưng chỉ với bản room này thôi. thử bản khác ko được:ar!:ar!:ar!:ar!
Bác nào kinh nghiệm chỉ giáo với=D>=D>=D>
Thanks