• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

hdhieuhaohoa

Mình có con htc disire a8181 bên hà lan gửi về ... giờ k biết chỉnh tiếng việt thế nào . mói dùng nên mong anh em chỉ giúp

cuoithu83

máy mình trước kia xuất hiện chấm than (!) ở hiển biểu tượng pin mà không hiện vạch pin. mình up room khác thì không còn nữa. nhưng sau 1 tuần thì có hiện tượng treo máy(dù đã thử nhiều bản room khác nhau). mỗi lần như vậy mình tháo pin ra. kết quả bây giờ bấm phím nguồn không lên được.sạc pin thì không hiện đèn báo nhưng điện thoại thì nóng kinh khủng. mình đoán là lỏng hoặc chập 4 chân tiếp xúc với pin. ai biết bệnh của nó giúp mình với. điện thoại không dùng được mình lo quá. hoặc ai biết nơi nào có thể sửa được mình cám ơn nhiều.

illusi0n

Mình vừa lấy một em Desire 2nd về để nghịch adroid, ko hiểu sao cu up rom vao là toàn o man hình ngoài ko khởi động được HDH. Tham khảo trên forum có bác bảo lỗi Hboot. Nhưng ko hiểu cách khắc phục thế nào máy đã cái S-off, recovery, và hack root rồi. :(:)(:)(:)((
Hiện tại đang dùng 2.2 cài LeeDroid 2.5 final sau khi cài xong toàn phải vào bootloader chọn phần clear stortage thì sẽ chạy được bình thường nhưng chỉ với bản room này thôi. thử bản khác ko được:ar!:ar!:ar!:ar!
Bác nào kinh nghiệm chỉ giáo với=D>=D>=D>
Thanks
Bác up rom nào thì phải xem rom đó yêu cầu gì.
Hboot cm7r2 hay stock hay data...
Có cần phân vùng thẻ nhớ không? EXT3 hay EXT4...
Radio
Sau đó nhớ full wipe rồi mới up rom.Như vậy sẽ không bị lỗi.
Theo mình nghĩ Bản rom bạn đang xài thì cài trên stock hboot và không cần phân vùng thẻ nên mới không bị lỗi.Còn các rom khác thì mỗi rom đều có đòi hỏi.

illusi0n

Mình có con htc disire a8181 bên hà lan gửi về ... giờ k biết chỉnh tiếng việt thế nào . mói dùng nên mong anh em chỉ giúp
Bạn vào play tải ứng dụng morelocale2 để cài TV nhưng cũng chi được khoảng 50% thôi.Bác xài đỡ cho quen đi rồi up rom khác có TV.

máy mình trước kia xuất hiện chấm than (!) ở hiển biểu tượng pin mà không hiện vạch pin. mình up room khác thì không còn nữa. nhưng sau 1 tuần thì có hiện tượng treo máy(dù đã thử nhiều bản room khác nhau). mỗi lần như vậy mình tháo pin ra. kết quả bây giờ bấm phím nguồn không lên được.sạc pin thì không hiện đèn báo nhưng điện thoại thì nóng kinh khủng. mình đoán là lỏng hoặc chập 4 chân tiếp xúc với pin. ai biết bệnh của nó giúp mình với. điện thoại không dùng được mình lo quá. hoặc ai biết nơi nào có thể sửa được mình cám ơn nhiều.
Up rom khác mà không được thì chắc phải đưa ra trung tâm BH của HTC.
Bạc ở đâu?Bạn tìm công ty Hồng Quang đó.Đó là TTBH của HTC.

heogayno1

Bác up rom nào thì phải xem rom đó yêu cầu gì.
Hboot cm7r2 hay stock hay data...
Có cần phân vùng thẻ nhớ không? EXT3 hay EXT4...
Radio
Sau đó nhớ full wipe rồi mới up rom.Như vậy sẽ không bị lỗi.
Theo mình nghĩ Bản rom bạn đang xài thì cài trên stock hboot và không cần phân vùng thẻ nên mới không bị lỗi.Còn các rom khác thì mỗi rom đều có đòi hỏi.

Bạn co thể lấy một bản Rom hướng dẫn mình được không, mày mò mãi mà ko hiểu được.
Nhận tiện hỏi luôn sao may cua mình ko vào được 3g hay GPRS ko biết co phải tại phần cứng ko hay là tài setup trong setting ?

illusi0n

Bạn co thể lấy một bản Rom hướng dẫn mình được không, mày mò mãi mà ko hiểu được.
Nhận tiện hỏi luôn sao may cua mình ko vào được 3g hay GPRS ko biết co phải tại phần cứng ko hay là tài setup trong setting ?
VD rom này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1250815
Yêu cầu:
- Hboot : cm7r2 , data hay stock.
- phân vùng ext4 1Gb trở lên.
- Latest Radio (radio mới nhất,mình đang xài 5.17.05.23)
Còn về 3g hay GPRS thì bác do setting xem sao.có thể chuyển wa lại giữa 3g và 2g rồi mở lại xem dc không nha.

nguyenson_44

Mình đang dùng rom stock, cài bản CallRecorder v1.2.8 nhưng âm thanh đầu bên kia nghe nhỏ lắm. Không biết bản Radio nào phù hợp nhỉ? Nhờ các bạn chỉ dùm với!

Thanks!

commander_HTC

Mình đang dùng rom stock, cài bản CallRecorder v1.2.8 nhưng âm thanh đầu bên kia nghe nhỏ lắm. Không biết bản Radio nào phù hợp nhỉ? Nhờ các bạn chỉ dùm với!

Thanks!

Tuy CR nói là có hỗ trợ ROM ship nhưng thật ra ghi âm nhỏ lắm bác ạ, em thử mấy lần mà tiếng đầu kia nhỏ lắm nên phải quay lại rom cook

P/s: mấy cả radio không quyết định việc ghi âm to hay nhỏ đâu, mà do kernel có support hay không thôi ợ.

Aragaki

Mình mới xài HTC desire C android 4.0 và h muốn root thì phải làm thế nào ạ xin chỉ mình, mình cũng mới xài nên cũng hơi sợ nếu có chuyện gì , xin càm ơn

sincostan

htc desire gặp bệnh lạ cần giúp đỡ gấp

hiện e có 1 con htc desire bị lỗi rất lạ

máy củ e cứ bật lên là hiện chữ htc với 4 cái chấm than ở 4 góc màn hình, e cắm vô máy tính rồi gõ "fastboot oem boot", thì máy khởi động vô hệ điều hành cánh bình thường, nhưng cứ khởi động lại thì lại bị 4 cái chấm than 4 góc.

e cố thử flash rom nhưng bị lỗi bootloader k flash dc rom. máy e cid là vopa102 ai có rom cho e xin nhé
mong mọi người giúp đỡ e.

hiện e có 1 con htc desire bị lỗi rất lạ

máy củ e cứ bật lên là hiện chữ htc với 4 cái chấm than ở 4 góc màn hình, e cắm vô máy tính rồi gõ "fastboot oem boot", thì máy khởi động vô hệ điều hành cánh bình thường, nhưng cứ khởi động lại thì lại bị 4 cái chấm than 4 góc.

e cố thử flash rom nhưng bị lỗi bootloader k flash dc rom. máy e cid là vopa102 ai có rom cho e xin nhé
mong mọi người giúp đỡ e.
Bạn thử Factory reset lại xem sao. Ngoài ra bạn vào HBOOT xem máy đã S-OFF chưa, vào thử Recovery xem có được không nhé. Máy bạn có CID là VODA102 thì là của Vodafone Germany (Đức), hiện tại mình chưa tìm được Ship Rom gốc cho máy bạn...

sincostan

hiện giờ máy của e k làm gì dc, cứ tắt nguồn là hiện cái 4 chấm than, k vô dc bootloader , ấn volume xuống + nguồn lại hieenk 4 cái chấm than, k factory reset dc, có cách nào giúp e với

illusi0n

hiện giờ máy của e k làm gì dc, cứ tắt nguồn là hiện cái 4 chấm than, k vô dc bootloader , ấn volume xuống + nguồn lại hieenk 4 cái chấm than, k factory reset dc, có cách nào giúp e với
Theo mình biết thì máy bạn bị lỗi bootloader rồi.
1.Bạn tìm lại đúng rom gốc của máy rồi up cho máy.
2.Bạn tạo goldcard rồi up 1 rom ship nào đó cho máy từ thẻ nhớ.

sincostan

Theo mình biết thì máy bạn bị lỗi bootloader rồi.
1.Bạn tìm lại đúng rom gốc của máy rồi up cho máy.
2.Bạn tạo goldcard rồi up 1 rom ship nào đó cho máy từ thẻ nhớ.

Máy mình giờ k thể vào dc bootloader bạn à, nên k up dc bằng goldcard, cò rom ship vodaphone đức thì mình tìm đỏ mắt k ra bạn à. bác nào có cách nào giúp mình với

illusi0n

Con HTC Desire của tôi không quay được phim? Có bác nào biết tại sao không ạ?
Bác thử lên play down 1 app camera khác xem có quay phim được không?Nếu không nữa thì bác up lại rom xem sao.