• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

tôi đã up lạo rom thử thay cục pin khác, thay sạc, cắm qua cáp sang pc mà vẫn vậy, dùng chỉ được 1 lúc là hết pin không biết có phải lỗi phần cúng không:( khi sử dụng chỉ cần bật màn hình lên thôi là đã nóng ran lên rồi

manhnguyendinh

bác nào hướng dẫn e up radio với.máy đã s-off,recovery đầy đủ hết rồi.giờ chỉ muốn up radio mới mà không biết làm thế nào cả(e mới dùng htc desire lên hơi gà)

emperor_htg

mình đang xài HTC Desire, đã phân vùng thẻ nhớ EXT4 1,5GB, mình chạy Rom MUIU :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1402534
nhưng khi cài thì bộ nhớ máy chỉ có khoảng 150MB mà thôi, bạn nào biết làm sao để có thẻ chuyển bộ nhớ máy về A2SD+ để nâng lên 1.5GB ko, mình từng cài thử ICS beta 10.1 thì thấy có thể nâng bộ nhớ máy lên 1.5 GB.
Bạn nào biết thì giúp mình với nha
dùng phần mềm link2sd tải về từ googleplay ấy

illusi0n

bác nào hướng dẫn e up radio với.máy đã s-off,recovery đầy đủ hết rồi.giờ chỉ muốn up radio mới mà không biết làm thế nào cả(e mới dùng htc desire lên hơi gà)
Bạn up như up rom vậy.
Cho file radio.zip vào thư mục gốc của thẻ
-Vào Recovery
-Chọn install from sdcard
-Tìm đến file radio.zip đó
-Restart máy
-OK

hoianboy

[Question] Custom Hboot hoàn chỉnh và cách vấn đề phát sinh khi up rom cook từ xda.

Lời đầu tiên xin gởi lời cảm ơn các mod và các bạn đã đọc bài viết.

Mình xin đi thẳng vấn đề.
Mình mới chuyển từ Samsung Galaxy Ace qua HTC desire.
Bên kia mình đã thạo up cool rom v.c nhưng sang đây thì hơi khó khăn một số vấn đề.

Máy mình HBoot 0.93 001
Đã root, s-off, cài recovery.

Mình đã đọc tài liệu tạo Gold-card (mình sẽ làm sau)
Có thể chia ext3/4 (mình đã làm bên S5830 rồi nên có thể dễ dàng làm)

Bây giờ mình muốn up rom này:
forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1170633

Nó có 2 thuật ngữ là a2sd++ và data ++

1. A2sd++ và Data++ là hboot, mình search rất nhiều nhưng vẫn chưa có bài phân biệt 2 dạng trên hay nên dùng dạng nào?

2. Các bạn hướng dẫn giúp kĩ mình cách up rom trên
Cần flash những file nào theo trình tự nào.Lưu ý gì: vd flash radio trước v.v
(cách flash mình có thể tự làm được)

3.Hướng dẫn cụ thể mình đổi hboot và dalvik-cache to sdext4 (Cụ thể code trên cmd nữa)

4. Mình thấy có file md5 checksum ?? Bên htc nó dùng để làm gì vậy??

5. Bên này có dùng được Application "A2SD gui", swap v.v???

Xin cảm ơn và chúc các bạn 1 ngày tốt lành.

Chỉnh sửa cuối:

vvh

HTC Desire vô market không được!

Mình đã s-off, root, recovery cho con Desire đang ở FW gốc 2.3.3. Cài rom cook Cyanogen Mod 7.2.0.1 bravo GB 2.3.7, không tích hợp sẵn những ứng dụng như market, google map, youtube, gmail. Mình phải down file apk về cài. Các ứng dụng khác chạy bình thường, chỉ riêng market ver mới nhất hay cũ hơn, cài vào thì được (có icon trong program) nhưng cứ bấm vô, hiện ra bảng thông báo tạo TK, nhấn OK là văng ra không vô được! Bạn nào gặp trường hợp này, khắc phục được xin chỉ giáo! Mình cảm ơn nhiều!

illusi0n

Lời đầu tiên xin gởi lời cảm ơn các mod và các bạn đã đọc bài viết.

Mình xin đi thẳng vấn đề.
Mình mới chuyển từ Samsung Galaxy Ace qua HTC desire.
Bên kia mình đã thạo up cool rom v.c nhưng sang đây thì hơi khó khăn một số vấn đề.

Máy mình HBoot 0.93 001
Đã root, s-off, cài recovery.

Mình đã đọc tài liệu tạo Gold-card (mình sẽ làm sau)
Có thể chia ext3/4 (mình đã làm bên S5830 rồi nên có thể dễ dàng làm)

Bây giờ mình muốn up rom này:
forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1170633

Nó có 2 thuật ngữ là a2sd++ và data ++

1. A2sd++ và Data++ là hboot, mình search rất nhiều nhưng vẫn chưa có bài phân biệt 2 dạng trên hay nên dùng dạng nào?

2. Các bạn hướng dẫn giúp kĩ mình cách up rom trên
Cần flash những file nào theo trình tự nào.Lưu ý gì: vd flash radio trước v.v
(cách flash mình có thể tự làm được)

3.Hướng dẫn cụ thể mình đổi hboot và dalvik-cache to sdext4 (Cụ thể code trên cmd nữa)

4. Mình thấy có file md5 checksum ?? Bên htc nó dùng để làm gì vậy??

5. Bên này có dùng được Application "A2SD gui", swap v.v???

Xin cảm ơn và chúc các bạn 1 ngày tốt lành.
Mình biết gì trả lời cái đó nha!:D
1.A2sd++ dùng cho Stock Hboot , còn Data++ dùng cho Hboot CM7 r2, Bravo N1 Table, Bravo Data++ & Bravo Sense Hboot's. , theo mình thì mình thường dùng cm7r2Bravo data++
2. - up rom này bạn phải up Hboot mình muốn xài và chọn bản rom phù hợp với Hboot.
- flash radio mà bản rom yêu cầu(32.56.00.32U_5.17.05.08)
- phân vùng thẻ nhớ ít nhất 1Gb phân vùng ext.
- full wipe rồi up rom thôi.
3. - Muốn đổi Hboot bạn dô http://alpharev.nl/ down Hboot muốn xài về.(down về file .zip nha)
- Đổi tên thành PB99IMG.Không giải nén và bỏ vào thư mục gốc của thẻ.
- Đưa máy về chế độ bootloader, đợi máy load thẻ nhớ xong sẽ hỏi bạn có muốn up Hboot ko?
- Chọn yes để flash. Xong thì chọn yes để reboot
4. Theo mình biết cái MD5 Checksum chỉ dùng để kiểm tra file mình down về có đúng ko thui.

venusian

Moderator
Mình đã s-off, root, recovery cho con Desire đang ở FW gốc 2.3.3. Cài rom cook Cyanogen Mod 7.2.0.1 bravo GB 2.3.7, không tích hợp sẵn những ứng dụng như market, google map, youtube, gmail. Mình phải down file apk về cài. Các ứng dụng khác chạy bình thường, chỉ riêng market ver mới nhất hay cũ hơn, cài vào thì được (có icon trong program) nhưng cứ bấm vô, hiện ra bảng thông báo tạo TK, nhấn OK là văng ra không vô được! Bạn nào gặp trường hợp này, khắc phục được xin chỉ giáo! Mình cảm ơn nhiều!

Văng ra thì do lỗi. Bạn sử dụng phiên bản Market khác nhé. Tham khảo tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ên-bản-mới-(UP-Google-Play-Store-v3-5-19-Mod)
Và các bản Rom Cm7 thì thường kèm thêm một tập .zip nữa để up thêm mới có các ứng dụng "market, google map, youtube, gmail"
Bạn cho mình link giới thiệu bản Rom bạn up trên đấy nhé. Để mình tìm cho bạn cái file.zip đó nhé.

illusi0n

Mình up nhiều bản rom cook khác nhau rồi nhưng thấy sóng wifi của em này yếu quá.Mình ngồi cách modem ở nhà có 2m nhưng sóng cũng chỉ 3 vạch,không đầy sóng được.Còn các điểm wifi xung quanh đều không bắt được trong khi con desire S của thằng bạn bắt vù vù.Các bác biết nguyên nhân không?có phải do radio không mấy bác???Hay em này bản chất là bắt wifi yếu:(

venusian

Moderator
Mình up nhiều bản rom cook khác nhau rồi nhưng thấy sóng wifi của em này yếu quá.Mình ngồi cách modem ở nhà có 2m nhưng sóng cũng chỉ 3 vạch,không đầy sóng được.Còn các điểm wifi xung quanh đều không bắt được trong khi con desire S của thằng bạn bắt vù vù.Các bác biết nguyên nhân không?có phải do radio không mấy bác???Hay em này bản chất là bắt wifi yếu:(

Radio thì liên quan tới Sóng, Wifi nên cũng rất có thể do Radio. Bạn thử đổi Radio khác xem sao

illusi0n

Radio thì liên quan tới Sóng, Wifi nên cũng rất có thể do Radio. Bạn thử đổi Radio khác xem sao
Mình cũng đổi mấy bản radio rồi nhưng mà thấy vẫn vậy.Máy của bác có thế không?Bác xài bản radio nào?

Mình cũng đổi mấy bản radio rồi nhưng mà thấy vẫn vậy.Máy của bác có thế không?Bác xài bản radio nào?
Nếu đã đổi các bản Radio khác nhau mà tình hình vẫn không cải thiện thì bạn thử úp bản rom khác xem sao.

MaxOdd

HTC DESIRE không nhận sim,thẻ , error Wifi cần mọi người giúp đỡ!!

bà chị em vừa đưa cho em cái điện thoại nhờ xem giùm ( như tiêu đề ), đằng sau nắp lưng có hình vuôn màu cam với chữ Orange TM, phía dưới có hàng chữ WITH HTC SENSE, mở pin ra thì thấy MADE IN TAIWAN
HBOOT: 0.80
Ship s-on
vào chế độ recovery thì chỉ thấy hình chiếc ĐT và cái tam giác+chấm than màu đỏ.
giờ em biết phải làm sao, chỉ có được thông tin duy nhất từ bà chị là: điện thoại nó báo update, bả chọn update, trong quá trình up thấy lâu quá bả tắt máy mở lại rồi bị như trên tiêu đề đã nêu. Mong các anh, chị trong diễn đàn giúp em, em xin chân thành cảm ơn.

AquaSta

Moderator
bà chị em vừa đưa cho em cái điện thoại nhờ xem giùm ( như tiêu đề ), đằng sau nắp lưng có hình vuôn màu cam với chữ Orange TM, phía dưới có hàng chữ WITH HTC SENSE, mở pin ra thì thấy MADE IN TAIWAN
HBOOT: 0.80
Ship s-on
vào chế độ recovery thì chỉ thấy hình chiếc ĐT và cái tam giác+chấm than màu đỏ.
giờ em biết phải làm sao, chỉ có được thông tin duy nhất từ bà chị là: điện thoại nó báo update, bả chọn update, trong quá trình up thấy lâu quá bả tắt máy mở lại rồi bị như trên tiêu đề đã nêu. Mong các anh, chị trong diễn đàn giúp em, em xin chân thành cảm ơn.
Máy của bạn là hàng của mạng Orange nếu là xách tay từ nước ngoài về thì có thể chưa unlock nên không nhận sim thẻ, việc trước tiên là bạn phải unlock sim để dùng được phone

dung1811

Giúp đỡ em con HTC Desire

Tình hình là e đang dùng con này ICS 4.0.4...Điều rất là lạ e cài launcher hay 1 app gì đấy mặc định thì cứ khi tắt máy đi, khởi động lại máy lại bắt chọn lại mặc định...Ai biết hướng giải quyết giúp em... Em đã up rom khác nhưng vẫn bị

daubc

HTC Desire không Recovery được. Nhờ các bác giúp đỡ !!!

Chào các bác,

Tình hình là con Desire của em hiện nay không thể Up ROM, Wipe Cache, Wipe Data được. Vào mục Recovery
chọn bất cứ mục nào nó đều hiện ra chữ "REVOLUTIONARY" và không có bất cứ thực hiện nào (kể cả chọn -reboot system now hay power off). Nếu bấm nút POWER thì nó quay trở lại Menu của Recovery. Phải tháo pin ra lắp lại và bật máy thì nó mới khởi động được bình thường. Máy vẫn hoạt động bt, nghe gọi đt tốt. Giờ em muốn có nhu cầu thử lên ROM ICS. Bác nào biết khắc phục lỗi trên thì hướng dẫn em với :((

Thông tin về máy:
BRAVO PVT1 SHIP S-OFF
HBOOT-6.93.1002
MICROP-031d
RADIO-4.04.00.02_2

Đa tạ các bác nhiều !!!

soulmaster179

các bạn tháo máy ra. chén cái nút volum cho cứng lại thì xài dc bình thường. nhớ tháo máy làm cẩn thận nha. dây nguồn dính vào đó luôn ak.dây nguồn máy đó 600k lận :D hum qua mới ngồi tự sửa phím volum xong

tilangtu

mình có 1 con htc desire mà ko thể vào market down ứng dụng về đc có ai chỉ mình cách khắc phục ko