• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

lockseam89

Về SDcard của HTC Desire

Gold car(tạo goldcard xong nhớ cất đi nhé)chỉ dùng để up mọi loại rom ship và cứu máy trong trường họp bị lỗi còn rom bạn up là rom cook
bây giờ mình cũng bị tình trạng này, không biêt có phải do nguyên nhân cài Go Laucher Ex hay không? trước khi cài thì chụp hình và quay phim xong nó tự động lưu vào thẻ nhớ, từ lúc cài vào thì cứ chụp hình thì nó không cho, báo bộ máy đã đầy, cần xóa bớt..đã tìm trọng setting nhưng k thấy mục chế độ lưu trên thẻ hay máy..sau khi thử gỡ ra thì lại trở lại được như bình thường, chụp hình quay phim tự động lưu trên thẻ nhớ. K hiểu?

dosat

(giúp đở )máy lên htc rồi treo

máy của em lúc sài bình thường lúc thì khởi động lên htc rồi khởi động lại liên tục hiên đang cài bản 2.2
BRACO PVT3 SHIP S-OFF
HBOOT-6.93.1002
MI CROP-051d
tuoch panel-synw0101
radio-0-5.09.05.30-2
Aug 10 2010,17.52.18
giờ em muốn úp file cook nhung khong biết làm cách nào em có xem hướng dẩn trên diển đàng nhưng thông số hboot không giống, với lại em recovery không được, bác nào biết giúp em với

illusi0n

máy của em lúc sài bình thường lúc thì khởi động lên htc rồi khởi động lại liên tục hiên đang cài bản 2.2
BRACO PVT3 SHIP S-OFF
HBOOT-6.93.1002
MI CROP-051d
tuoch panel-synw0101
radio-0-5.09.05.30-2
Aug 10 2010,17.52.18
giờ em muốn úp file cook nhung khong biết làm cách nào em có xem hướng dẩn trên diển đàng nhưng thông số hboot không giống, với lại em recovery không được, bác nào biết giúp em với

Trước tiên mình nghĩ giờ bạn nên tìm hiểu phần mềm up rom,recovery...cho android tại đây
Nếu không được thì phải làm thủ công:
1. Bác cài driver hboot cho máy theo hướng dẫn nàyhttp://www.tinhte.vn/threads/472299/
2.Cài Htc driver và HTC Sync (Download)
3.Cài recovery theo bác PQuang hướng dẫn,root,kiểm tra hboot(stock,cm7r2....) xem có phù hợp với rom muốn up,up rom cook....
Bác chịu khó tìm thêm trên diễn dàn có hết đó.

nhocviphpv

Mình đang dùng HTC sense (xplorer)của bà chị gưi nước ngoài về ,adroid 2.3.6 nhưng chưa unlock nên không nhận sim , Ai biết hướng dẫn mình unloc ,cám ơn

BỊ NGẮT CUỘC GỌI

em dang dùng con may htc hd2 da up rom va con htc DESIRE cả hai con cua em bị bệnh gì mà cứ khi gọi thì đầu kia bắt máy thì tự động cúp máy ngay phải gọi lại lần hai thì mới được. Có bác nào bị cung bệnh đó không giúp em với. Chứ cứ cái bệnh này nhiều lúc bực mình lắm (họ cứ tưởng mình nháy ). Thank

em dang dùng con may htc hd2 da up rom va con htc DESIRE cả hai con cua em bị bệnh gì mà cứ khi gọi thì đầu kia bắt máy thì tự động cúp máy ngay phải gọi lại lần hai thì mới được. Có bác nào bị cung bệnh đó không giúp em với. Chứ cứ cái bệnh này nhiều lúc bực mình lắm (họ cứ tưởng mình nháy ). Thank
Có thể bị lỗi rom hay bị đụng phần mềm, bạn nên khôi phục cài đặt gốc (Factory data reset) hay cài lại rom nhé. Chú ý backup lại dữ liệu quan trọng trước khi thực hiện.

xekotmdt

HTC Desire Bị treo và rung nhiều lần

Thằng e có 1 con HTC Desire Hboot 1.02 . khi khởi động lên thì nó bị treo logo.rung 1 lần rồi khởi động lại..vào recovery vẫn không được.máy vẫn S-On..khi uprom ship thì nó báo rom của máy là 3.14.405.1...Em mò từ hôm qua tới giờ vẫn không thấy link trên .... e down được file zip 2.3 ( 3.14.405.1).Em hỏi là có thể S-OFF qua fastboot được không để có thể uprom ship.......EM NHỜ HƯỚNG DẪN Ạ....XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠM !

Thằng e có 1 con HTC Desire Hboot 1.02 . khi khởi động lên thì nó bị treo logo.rung 1 lần rồi khởi động lại..vào recovery vẫn không được.máy vẫn S-On..khi uprom ship thì nó báo rom của máy là 3.14.405.1...Em mò từ hôm qua tới giờ vẫn không thấy link trên .... e down được file zip 2.3 ( 3.14.405.1).Em hỏi là có thể S-OFF qua fastboot được không để có thể uprom ship.......EM NHỜ HƯỚNG DẪN Ạ....XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠM !
Máy bạn bây giờ phải úp lại Ship Rom sau đó mới S-OFF được. Giờ bạn check thử mã CID xem máy thuộc khu vực nào để tải Ship rom gốc cho đúng, cách check mã CID bạn tham khảo tại topic này nhé.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

xekotmdt

Máy bạn bây giờ phải úp lại Ship Rom sau đó mới S-OFF được. Giờ bạn check thử mã CID xem máy thuộc khu vực nào để tải Ship rom gốc cho đúng, cách check mã CID bạn tham khảo tại topic này nhé.

dạ cảm ơn anh...........nhưng máy có mã rom là 3.14.405.1 có liên quan gì k ạ...keiesm mã cid giống là cứ up thôi phải k a

dạ cảm ơn anh...........nhưng máy có mã rom là 3.14.405.1 có liên quan gì k ạ...keiesm mã cid giống là cứ up thôi phải k a
Bạn cứ check mã CID đi, căn cứ vào mã CID để biết máy bạn thuộc khu vực nào để tìm đúng Ship rom của khu vực đó thì mới úp được.

xekotmdt

Bạn cứ check mã CID đi, căn cứ vào mã CID để biết máy bạn thuộc khu vực nào để tìm đúng Ship rom của khu vực đó thì mới úp được.

mã cid 044...phải của Châu Á không ạ.........version 3.14.405.1 hình như là của máy em....kiếm down mãi không thấy....chạy cũng nhiều rom lắm rồi...hjx

mã cid 044...phải của Châu Á không ạ.........version 3.14.405.1 hình như là của máy em....kiếm down mãi không thấy....chạy cũng nhiều rom lắm rồi...hjx
CID HTC_044 là Khu vực Châu Á (ASIA_SEA) bạn nhé. Sang topic này tải (bản số 1 ý).

Shiryu

Nhờ anh em kỹ thuật vào đây giúp mình một số vấn đề !!!

Hiện tại mình đang sử dụng HTC Desire , mình có 2 vấn đề cần anh em giúp đỡ . Các ứng dụng mình Download từ Play Store đều cài đặt vào bộ nhớ máy hết , nhưng do bộ nhớ trong của máy quá thấp nên mình thường gặp lỗi Low Space ở phần Notification . Anh em có cách nào giúp mình điều chỉnh sao cho quá trình download và cài đặt đều diễn ra trên dung lượng của thẻ nhớ không ?

Còn một việc nữa muốn nhờ anh em , khi mình truy cập vào Google Map từ HTC Desire , máy luôn báo lỗi No Connection , chỉ khi mình kết nối WiFi máy mới chạy được . Không biết có cách nào điều chỉnh sao cho phần mềm chỉ sử dụng 3G/GPRS khi không có kết nối WiFi không ?

yeskia

Moderator
Hiện tại mình đang sử dụng HTC Desire , mình có 2 vấn đề cần anh em giúp đỡ . Các ứng dụng mình Download từ Play Store đều cài đặt vào bộ nhớ máy hết , nhưng do bộ nhớ trong của máy quá thấp nên mình thường gặp lỗi Low Space ở phần Notification . Anh em có cách nào giúp mình điều chỉnh sao cho quá trình download và cài đặt đều diễn ra trên dung lượng của thẻ nhớ không ?

Còn một việc nữa muốn nhờ anh em , khi mình truy cập vào Google Map từ HTC Desire , máy luôn báo lỗi No Connection , chỉ khi mình kết nối WiFi máy mới chạy được . Không biết có cách nào điều chỉnh sao cho phần mềm chỉ sử dụng 3G/GPRS khi không có kết nối WiFi không ?

Bạn có thể dùng ứng dụng Link2SD bên box ứng dụng hệ thống chuyển các ứng dụng đã cài đặt sang thẻ nhớ, hơi mất công một chút.
Mặc định chỉ cài sang thẻ khá rắc rối do phải dùng android SDK và ADBTool để đặt quyền quản trị từ PC vào điện thoại, nên cách trên là đơn giản nhất.

Còn về mục thứ 2, bạn kiểm tra xem kết nối của điện thoại có ở 3G hoặc GPRS chưa, nếu chưa phải đặt lại trong setting, phần mạng điện thoại để chế độ auto GSM/WCDMA. Kiểm tra APNs đặt chưa, nếu chưa đặt, phải đặt nó theo cấu hình của nhà mạng. Vào trang Web của nhà mạng xem hướng dẫn cách đặt APN nhé!

Chúc vui!

Dragon459

Manager
App2SD cũng là sự lựa chọn k tồi để giải quyết vấn đề thứ nhất của b.