• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

thomastn

Mình chỉ biết cách này thôi,đơn giản mà đâu có gì phức tạp,file backup của WM không dùng trên Adroid được đâu.

thế à... cám ơn bạn nhé. xin lỗi vì mình gõ nhầm tên bạn...

ducthang

bác nào biết sử dụng phím tắt của desire không ạ.
ví như e đang duyệt web mà muốn trở về đầu trang (dòng đầu tiên) thì phải làm thế nào ạ,một số thủ thuật android có nói nhưng toàn dành cho máy có bàn phím thật,em desire này bàn phím ảo thì bó chiếu...các bác giúp với ạ

tieutu_83

CỨU E VỚI.

Mấy anh ơi, có cách nào cứu con HTC Desire cua e o?
Hôm bữa e moi up lên 2.2 lúc đầu chạy rất ngon, nhưng được khoản 3 bữa thì tư nhiên no boot lại. Nhưng sau đó thì nó không vào được hệ điều hành nó chỉ hiện màn hình trắng. Nó cứ boot đi boot lai hoài ah. E tắt bằng cách tháo pin ra thôi. Giờ e chỉ vào được Fastboot ngoài ra không lam được gì hết ah. :(. Có ai bi trường hợp này chưa? Chỉ e với cảm ơn mọi người.

ducthang

Hôm bữa e moi up lên 2.2 lúc đầu chạy rất ngon, nhưng được khoản 3 bữa thì tư nhiên no boot lại. Nhưng sau đó thì nó không vào được hệ điều hành nó chỉ hiện màn hình trắng. Nó cứ boot đi boot lai hoài ah. E tắt bằng cách tháo pin ra thôi. Giờ e chỉ vào được Fastboot ngoài ra không lam được gì hết ah. :(. Có ai bi trường hợp này chưa? Chỉ e với cảm ơn mọi người.

reset all đưa máy vào HBOOT, bằng cách tắt máy, giữ núm VOLUME DOWN. và nhấn POWER, sẽ thấy dòng clear storage chọn nó rồi ấn VOLUME UP xem thế nào

ducdl2

Nếu vào được fastboot thì bạn up lại bản rom 2.2 đó là hết thôi.

nicklanick

Member
bác nào biết sử dụng phím tắt của desire không ạ.
ví như e đang duyệt web mà muốn trở về đầu trang (dòng đầu tiên) thì phải làm thế nào ạ,một số thủ thuật android có nói nhưng toàn dành cho máy có bàn phím thật,em desire này bàn phím ảo thì bó chiếu...các bác giúp với ạ

em cũng đang muốn hỏi cái này :( có bác nào có soft nào hay cách nào ko ạ:(

tieutu_83

reset all đưa máy vào HBOOT, bằng cách tắt máy, giữ núm VOLUME DOWN. và nhấn POWER, sẽ thấy dòng clear storage chọn nó rồi ấn VOLUME UP xem thế nào

E đã thử cách này rồi, nhưng khi reboot nó vẫn xuất hiện màn hình trắng không vào trong được.

Nếu vào được fastboot thì bạn up lại bản rom 2.2 đó là hết thôi.

Làm sao để up lại bản 2.2 ah. Khi e kết nối vào máy tinh nó không nhận. E phải bắt đầu từ đâu?

bestofstrongman

E đã thử cách này rồi, nhưng khi reboot nó vẫn xuất hiện màn hình trắng không vào trong được.

Làm sao để up lại bản 2.2 ah. Khi e kết nối vào máy tinh nó không nhận. E phải bắt đầu từ đâu?

thử 2 3 lần xem dc ko? nếu vẫn không được coi chừng phần cứng có vấn đề...

Thoai_DakMil

Super V.I.P

Tháo nắp pin ra xem máy có nóng không ? có khả năng bị nóng chíp .

Kenji1992

Bấm MENU-SETTING-WIRELESS & NETWORKS đánh dấu vào mục Wifi mở mục Wifi setting chọn wifi networks bạn muốn kết nối.

nhưng nó cứ thông báo là đang dò hoài à , mặt dù mình dùng laptop làm điểm truy cập wifi

ducthang

vipmem cũng tùy từng box thôi có phải cứ là vip đều biết hết đâu chắc bạn Kenji1992 mới chuyển qua Android.
Của m khoảng 2h là full

Kenji1992

bạn có đút lót j cho mod ko thế :D

vipmem hỏi câu :D

sóng quá yếu đấy bác ạ:D

các bác cho em hỏi bt sạc bao phút là đầy pin ạ :( em sạc h toàn 4h mới full đc :(

vipmem cũng tùy từng box thôi có phải cứ là vip đều biết hết đâu chắc bạn Kenji1992 mới chuyển qua Android.
Của m khoảng 2h là full

Có nhiều thứ Mod còn gà nữa chứ nói chi là VIP hả bạn?

:)) đùa thôi mà bác :))
mình mới từ sym s60v5 qua nên còn nhiều điều hok bik , mong mấy pác giúp đỡ
@ nicklanick : vip thì cũng như mem thôi bạn à , chỉ khác là người đó có đóng góp cho 4rum thôi . vào đây ai cũng gà như nhau thôi , người này bik cái kia thì giúp đỡ cho người kia hok bik cái đó , vào đây là trao đổi là chính . chả ai mới sài android mà bik hết cả , nếu bik hết người đó chắc là siêu nhân rồi

@ all : à mấy pác cho em hỏi cách đặt nhạc chuông cho tin nhắn