• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

ducdl2

còn mình muốn chọn những bài hát trong thẻ nhớ thì làm sao hả bạn

Để chọn nhạc MP3 trong thẻ nhớ làm chuông tin nhắn thì phải tạo một thư mục có tên là:Notification chép nhạc muốn set làm tin nhắn vào sau đó khi vào
setting-->sound-->notification sound sẽ có những bài đó để chọn,Chuông cũng vậy nhưng tạo mục là Ringstone nghe.

commander_HTC

Để chọn nhạc MP3 trong thẻ nhớ làm chuông tin nhắn thì phải tạo một thư mục có tên là:Notification chép nhạc muốn set làm tin nhắn vào sau đó khi vào
setting-->sound-->notification sound sẽ có những bài đó để chọn,Chuông cũng vậy nhưng tạo mục là Ringstone nghe.

còn chuông báo thức là tạo thư mục alarms :D;;)

nicklanick

Member
mình mới từ sym s60v5 qua nên còn nhiều điều hok bik , mong mấy pác giúp đỡ
@ nicklanick : vip thì cũng như mem thôi bạn à , chỉ khác là người đó có đóng góp cho 4rum thôi . vào đây ai cũng gà như nhau thôi , người này bik cái kia thì giúp đỡ cho người kia hok bik cái đó , vào đây là trao đổi là chính . chả ai mới sài android mà bik hết cả , nếu bik hết người đó chắc là siêu nhân rồi

@ all : à mấy pác cho em hỏi cách đặt nhạc chuông cho tin nhắn

em chỉ đùa thôi mà bác :D làm j đã nóng thế :D

Kenji1992

Đây nè:setting-->sound-->notification sound

khi chọn thì nó hiện ra luôn 2 cách chọn 1 trên máy và 2 select Music là nhạc trên thẻ nhớ.

còn chuông báo thức là tạo thư mục alarms :D;;)
vậy nếu copy vào các thư mục vậy , phần trìnhn duyệt nhạc có quét các file đó hok vậy mấy bạn
em chỉ đùa thôi mà bác :D làm j đã nóng thế :D

thì mình cũng chỉ nói vậy thôi mà , hok nên vì chuyện này mà mất tình cảm ace PDA :D

commander_HTC

vậy nếu copy vào các thư mục vậy , phần trìnhn duyệt nhạc có quét các file đó hok vậy mấy bạn

Trình music sẽ không searching trong các thư mục này đâu, còn nếu bạn không muốn để trên SD card thì có thể push các file đó vào các thư mục tương ứng trong ROM bằng lệnh adb (tuy nhiên máy phải rooted).

Cụ thể là các thư mục:
/system/media/audio/ringtones/
/system/media/audio/alarms/
/system/media/audio/nofitications/

Kenji1992

các thư mục trên tạo trong thẻ nhớ à . nếu đúng vậy sao mình tạo rồi và copy vào nó hok có nhận

commander_HTC

các thư mục trên tạo trong thẻ nhớ à . nếu đúng vậy sao mình tạo rồi và copy vào nó hok có nhận

Hình như bạn hiểu sai ý mình rồi.

Nghĩa là để add thêm các file music theo ý thích vào list các chuông báo như chuông báo cuộc gọi, chuông báo thức, chuông báo tin nhắn thì:

- Bạn tạo lần lượt các thư mục tương ứng sau lên thư mục gốc của thẻ nhớ là: ringtones, alarms, notifications, và copy các file bạn thích vào các thư mục này. Khi đó, bạn vào list theo hướng dẫn của các bạn ở trên thì sẽ thấy các file nằm trong list đó; hoặc:

- Nếu không muốn để trên SD card thì cách trên mình nói là push trực tiếp lên ROM.

Kenji1992

Hình như bạn hiểu sai ý mình rồi.

Nghĩa là để add thêm các file music theo ý thích vào list các chuông báo như chuông báo cuộc gọi, chuông báo thức, chuông báo tin nhắn thì:

- Bạn tạo lần lượt các thư mục tương ứng sau lên thư mục gốc của thẻ nhớ là: ringtones, alarms, notifications, và copy các file bạn thích vào các thư mục này. Khi đó, bạn vào list theo hướng dẫn của các bạn ở trên thì sẽ thấy các file nằm trong list đó; hoặc:

- Nếu không muốn để trên SD card thì cách trên mình nói là push trực tiếp lên ROM.

nghĩa là tạo thư mục như bên dưới này hả bạn
sdcard\ringtones
sdcard\alarms
sdcard\notifications

commander_HTC

tạo rồi , copy nhạc mà mún làm nhạc chuông rồi --- vẫn hok được à

Sao kỳ vậy ta? bạn có chắc file đó định dạng mp3 chưa? copy vào thư mục vừa tạo là ringtones,

Vào menu / settings / sound (đối với android 2.2) - (hoặc sound and brightness đối với android 2.1) / phone ringtone mà vẫn không có?

Kenji1992

Sao kỳ vậy ta? bạn có chắc file đó định dạng mp3 chưa? copy vào thư mục vừa tạo là ringtones,

Vào menu / settings / sound (đối với android 2.2) - (hoặc sound and brightness đối với android 2.1) / phone ringtone mà vẫn không có?

nhạc chuông thì mình làm được , còn nhạc tin nhắn ấy bạn ơi
@all : cho mình hỏi thêm là muốn cài ứng dụng lên thẻ nhớ thì làm như thế nào

Chỉnh sửa cuối:

commander_HTC

nhạc chuông thì mình làm được , còn nhạc tin nhắn ấy bạn ơi

nhạc tin nhắn cũng làm tương tự mà, tạo thư mục tên là notifications rồi copy file .mp3 vào đó. Vào menu / settings / sound / notification sound để chọn file.

nhạc báo thức cũng tương tự luôn, tạo thư mục tên alarms, copy file .mp3 vào đó, rồi vào trình báo thức để thiết lập chuông.

Kenji1992

nhạc tin nhắn cũng làm tương tự mà, tạo thư mục tên là notifications rồi copy file .mp3 vào đó. Vào menu / settings / sound / notification sound để chọn file.

nhạc báo thức cũng tương tự luôn, tạo thư mục tên alarms, copy file .mp3 vào đó, rồi vào trình báo thức để thiết lập chuông.
rồi ok , bạn cho mình hỏi cách cài ứng dung trên thẻ nhớ , máy mình đã root

ducdl2

Nhạc tin nhắn ngoài các bước trên thì trong mục sound setting chọn volume đánh dấu vào mục use incoming call volume for notifications là được.

ducdl2

Kenji1992

Để cài soft lên thẻ nhớ:

1. Install HTC Sync (see : http://www.htc.com/ (select your device, download, and install ))
2. Install Android developers kit. (See http://htcevohacks.com/htc-evo-hacks...or-htc-evo-4g/ for a detailed how to.)

Start ADB.

Use : adb shell pm setInstallLocation [option]
có thể tham khảo thêm link này:http://www.pdaviet.net/showthread.php?98961-ROM-2.2-nhưng-không-cài-soft-lên-thẻ-được/page2

Set xong là soft gì cũng move được hết
link bị lỗi anh . cái HTC Sync thì em sài bản mới nhất rồi , còn cái link dưới thì bị lỗi