• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

ducdl2

hix, tình hình là mình đang cố gắng cài ROM DHD, thẻ nhớ vốn đã chia partition bằng ROM manager từ trước rồi, hôm nay ngu ngơ thế nào lại chia thêm lần nữa, kết quả là bi giờ dung lượng thẻ chỉ còn 6.91gb (mất 2 lần 512mb rồi T_T) lần trước mình nhớ đã có 1 bạn up lên hướng dẫn cách khôi phục lại partition đã chia, mà lâu quá bây giờ vào mò mãi không ra, search cũng không thấy, anh em nào chỉ giúp mình với. thanks trước nhé
Link dưới nè bạn:
Link:http://www.pdaviet.net/showthread.php?101275-Cách-lấy-lại-FAT32-(Dung-lượng)-cho-thẻ-nhớ-SD

Kenji1992

cho mình hỏi cách xoá file backup khi mình đã khôi phục trở lại vì hiện tại lỡ backup 2 bản luôn mà dung lượng thẻ nhớ có hạn , chỉ có 8g

caolanghet

cho mình hỏi cách xoá file backup khi mình đã khôi phục trở lại vì hiện tại lỡ backup 2 bản luôn mà dung lượng thẻ nhớ có hạn , chỉ có 8g

Nếu anh xài clockwork mod thì vào sdcard/clockworkmod/backup sẽ thấy các folder ghi ngày tháng năm backup trong đó. Del nó là xong.

ducthang

cái này làm sao kiểm tra là đã có chưa hử bác :D
Để kiểm tra xem máy đã có quyền root chưa, làm như sau:
-> Mở cửa sổ comand promt trên windows, trỏ đến đường dẫn C:\sdk\tools, gõ lệnh "adb shell"
-> Sau khi xuất hiện dấu nhắc hình $, gõ tiếp lệnh su, cửa số Superuser xuât hiện yêu cầu permission, bạn chọn Allways alow, màn hình xuất hiện ký tự dấu # -> get root thành công.

nicklanick

Member
Để kiểm tra xem máy đã có quyền root chưa, làm như sau:
-> Mở cửa sổ comand promt trên windows, trỏ đến đường dẫn C:\sdk\tools, gõ lệnh "adb shell"
-> Sau khi xuất hiện dấu nhắc hình $, gõ tiếp lệnh su, cửa số Superuser xuât hiện yêu cầu permission, bạn chọn Allways alow, màn hình xuất hiện ký tự dấu # -> get root thành công.

bác ơi . có cách nào ko cần dùng đến máy tính ko ạ. hình như máy tính em thiếu soft j đấy :D

cuibapngo

Member
m mới xách 1 em về trưa nay,mới quá.k biết làm ntn?trước m xài symbian nên android chả biết gì,m có 1 số thắc mắc xin hướng dẫn dùm:
để lấy nhạc từ thẻ làm n.chuông, tn,hay b.thức thì làm ntn? m t2m đỏ con mắt mà chả thấy ở đâu?
cách cài gprs cho nó làm ntn?dt bảo tổng đài gửi thì nó gửi cái gì chứ có thấy gửi cấu hình gí để lưu đâu?
sáng m mua máy,m có nói n.viên họ làm sao để cài apps hay game lên thẻ chứ đừng cho vô máy,k biết og này hỏi og kia sao đó bảo là lên 2.2 mới đc,m ktra thì thấy là 2.2,họ bảo vậy là xong,muốn tải apps hay games tren diễn đàn thì cứ tải về, bỏ vô thẻ cài là nó sẽ vô thẻ.họ nói thế đúng k?sao m xem tren dđ thấy goldcat với recovery gì đó?2 thứ này để làm gì?xin giải thích cho m rõ 1 tí
m muốn xóa games m k thích,đã remove sao m thấy ở m hình vẫn còn chứ k mất lươn là ntn?remove là nó đã xóa hoàn toàn chưa?
m có thể tạo 1 folder để bỏ apps với games vô đc k?nếu đc thì làm ntn?chứ nó hiện tùm lum ở menu nhìn rối mắt quá,cứ phải kéo lên kéo xuống tìm cái m cần thấy lâu ghê.thanhk trước

/

Kenji1992

m mới xách 1 em về trưa nay,mới quá.k biết làm ntn?trước m xài symbian nên android chả biết gì,m có 1 số thắc mắc xin hướng dẫn dùm:
để lấy nhạc từ thẻ làm n.chuông, tn,hay b.thức thì làm ntn? m t2m đỏ con mắt mà chả thấy ở đâu?
cách cài gprs cho nó làm ntn?dt bảo tổng đài gửi thì nó gửi cái gì chứ có thấy gửi cấu hình gí để lưu đâu?
sáng m mua máy,m có nói n.viên họ làm sao để cài apps hay game lên thẻ chứ đừng cho vô máy,k biết og này hỏi og kia sao đó bảo là lên 2.2 mới đc,m ktra thì thấy là 2.2,họ bảo vậy là xong,muốn tải apps hay games tren diễn đàn thì cứ tải về, bỏ vô thẻ cài là nó sẽ vô thẻ.họ nói thế đúng k?sao m xem tren dđ thấy goldcat với recovery gì đó?2 thứ này để làm gì?xin giải thích cho m rõ 1 tí
m muốn xóa games m k thích,đã remove sao m thấy ở m hình vẫn còn chứ k mất lươn là ntn?remove là nó đã xóa hoàn toàn chưa?
m có thể tạo 1 folder để bỏ apps với games vô đc k?nếu đc thì làm ntn?chứ nó hiện tùm lum ở menu nhìn rối mắt quá,cứ phải kéo lên kéo xuống tìm cái m cần thấy lâu ghê.thanhk trước

/
bạn tạo thư mục như thế này trên thẻ nhớ , chú ý sdcard là thẻ nhớ , định dạng nhac phải là mp3
sdcard\ringtones ( nhạc chuông )
sdcard\alarms ( báo thức )
sdcard\notifications ( tin nhắn )
gprs đc tích hợp sẵn trong sim , muốn kick hoạt thì bạn chọn menu-cài đặt -không dây & mạng -mạng di động - tick vào cái đó là xong
muốn cài game trên thẻ nhớ thì phải phân vùng thẻ nhớ , chỉ 1 phần cài trên thẻ thôi bạn à
goldcare và recovery thì có ở ngoài box .
bạn xoá game thì nó sẽ hết ( muốn chắc hơn thì khởi động lại máy )
hok thể tạo thư mục chưa games ở ngoài đc , chỉ có thể xắp xếp menu theo kiểu ô vuông hoặc dọc xuống thôi

ducdl2

/

Những thứ bạn hỏi trong diễn đàn đều có đầy đủ,mình nghĩ bạn nên tìm hiểu và tự làm sẽ hay hơn nếu cái gì cũng hỏi thì sao nhớ được.Những gì không làm được thì mới nên hỏi bạn à.Chúc bạn khám phá được nhiều điều thú vị của hệ điều hành thú vị này.

ngocjoel

Các bác cho em hỏi, em khi mở máy em cứ pải dùng phím power
giờ em muốn chuyển sang phím khác thì làm thế nào ah?

cuibapngo

Member
Những thứ bạn hỏi trong diễn đàn đều có đầy đủ,mình nghĩ bạn nên tìm hiểu và tự làm sẽ hay hơn nếu cái gì cũng hỏi thì sao nhớ được.Những gì không làm được thì mới nên hỏi bạn à.Chúc bạn khám phá được nhiều điều thú vị của hệ điều hành thú vị này.

Dong y voi b dieu nay.nhung m k biet bdau may mo tu dau.nen moi hoi nhung cau ngo ngan the.trong dd thi k hdan cho nhung ng moi xai 1cach ro rang lam.nen doc m cung van thay chua hieu ky lam nen moi hoi.m da bao truoc m xai symbian roi ma.b k nghe nhiet tinh+ngu dot=that bai hay sao.?m k muon chet vi thieu hjeu biet.tha mang tieng la ga con hon.cham ma chac van hon ban oi...nt bang dt nen k co dau.sorry.

zprox

HTC desire một vài thắc mắc

tình hình mới sd 1 android mà kiến thức còn kém quá,nên nhờ ace tư vấn dùm
máy mình đang chạy android 2.2
thống sô như sau :
base : 32.44.00.32U - 5.09.05.30_2
kernel : 2.6.32.15 - gd96fc0 htc -kernel@and18-2#1
build : 2.13.707.1 CL233262 RELEASE - KEY
solfware : 2.13.707.1
máy đã root ( HBOOT 0.93 )

h muốn up fw,radio thì như thế nào ?
acce cho ý kiến về bản fw nào ổn định - pin lâu nhất nhé ( mình đang sd fw này pin ko nổi 1 ngày nửa,hix)

cuibapngo

Member
bạn tạo thư mục như thế này trên thẻ nhớ , chú ý sdcard là thẻ nhớ , định dạng nhac phải là mp3
sdcard\ringtones ( nhạc chuông )
sdcard\alarms ( báo thức )
sdcard\notifications ( tin nhắn )
gprs đc tích hợp sẵn trong sim , muốn kick hoạt thì bạn chọn menu-cài đặt -không dây & mạng -mạng di động - tick vào cái đó là xong
muốn cài game trên thẻ nhớ thì phải phân vùng thẻ nhớ , chỉ 1 phần cài trên thẻ thôi bạn à
goldcare và recovery thì có ở ngoài box .
bạn xoá game thì nó sẽ hết ( muốn chắc hơn thì khởi động lại máy )
hok thể tạo thư mục chưa games ở ngoài đc , chỉ có thể xắp xếp menu theo kiểu ô vuông hoặc dọc xuống thôi

wow.k đc b ơi!nó báo new folder was created:(hay m phải tạo trên m tính?

cuibapngo

Member
hi!m cũng thế.mới sắm hôm qua.m cũng có thắc mắc y như b.máy m cũng 2.2
base:32.43.00.32U_5.09.00.20

kernel:2.6.32.15-gf9c0527 htc-kernel@and18-2#1

build:2.09.405.8 CL218634 release-keys

solf:2.09.405.8

browser:webkit 3.1
mấy thông số này nói lên cái gì vậy?
việc đầu tiên muốn cài apps với games đc dễ dàng thì phải root máy ah?