• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC EXCALIBUR

ChuHuyHoan

Well-Known Member
HIx, mình cắm sạc vào nhưng ko thấy đèn báo sạc, khởi động lên thì thấy đèn đỏ( sắp hết pin) rồi sau đó thì tắt máy. V6ạy máy mình bị trường hợp kiệt pin mà lỗi ROM rồi, có cách nào khắc phục không vậy bạn, chỉ giúp mình với, Nếu ko khởi động đc (do ko sạc pin đc)tức là sẽ không up lại rom đc, vậy phải làm sao đây. Cảm ơn bạn đã đoán bệnh cho con C720w của mình, xin giúp mình cách khắc phục. Chân thành cảm ơn bạn

Cắm dây sync vào rồi up rom vì sync là vừa sạc vừa sync mà bạn.......

suttermill

T-Mobile C720w không nhận thẻ nhớ?

t-mobile c720w cuỉ em không nhận thẻ nhớ,bác nào cao thủ chỉ giùm

tinem99

dopop c720w cần giúp đở

cái c720w của em sao nó hay bị cấn bàn phím treo máy ( phải tháo pin ra và mở lại thì bình thường ) ! ai biết bật chế độ stranby hày làm các nào giải quyết vần đề này không ? đả up lên win 6.1

bogiashare1

Các bác cho em hỏi chút, con T-mobile dash của em sau khi up len bản ROM 6.1 nhưng giao diện không thích lắm, em muôn quay trở lại bản 6.0 nguyên bản của nó mà không được. Em đã hard reset nhưng vẫn về bản rom vừa up. Còn khi up lại bản rom của T-mobile thì toàn báo lỗi 294.
Phiền các bác chỉ giúp em cách xử lý với!

PhamHien

Các bác cho em hỏi chút, con T-mobile dash của em sau khi up len bản ROM 6.1 nhưng giao diện không thích lắm, em muôn quay trở lại bản 6.0 nguyên bản của nó mà không được. Em đã hard reset nhưng vẫn về bản rom vừa up. Còn khi up lại bản rom của T-mobile thì toàn báo lỗi 294.
Phiền các bác chỉ giúp em cách xử lý với!

đã up bản mới thì làm sao mà Hard Reset để quay về bản cũ được nữa bạn ơi. Bạn chỉ có thể tìm lại bản ROM gốc đó và tiến hành up lại là xong thôi mà. Tìm đúng bản của máy mình và làm đúng các thủ tục là được

bogiashare1

đã up bản mới thì làm sao mà Hard Reset để quay về bản cũ được nữa bạn ơi. Bạn chỉ có thể tìm lại bản ROM gốc đó và tiến hành up lại là xong thôi mà. Tìm đúng bản của máy mình và làm đúng các thủ tục là được

Vâng, em đã lọ mọ down bản rom của T-mobile dash về và up lại nhưng lần nào cũng báo lỗi 294. Lỗi này xử lý thế nào bác Phạm Hiền ơi?

anhtien

Vâng, em đã lọ mọ down bản rom của T-mobile dash về và up lại nhưng lần nào cũng báo lỗi 294. Lỗi này xử lý thế nào bác Phạm Hiền ơi?

Máy bạn đã unlock CID chưa? Nếu chưa hãy làm trước đi. Tìm trên forum để biết cách unlock CID, rất cẩn thận.

bogiashare1

em mua về dùng là bản rom gốc của nó. Hôm qua không up lại bản rom 6.0 của T-mobile được em lọ mọ gúc thì thấy có vẻ là do máy chưa được unlock CID, em down các tool về để unlock thì đến đoạn cuối kết thúc màn hình điện thoại cứ trắng xóa, không làm gì được, mặc dù để rất lâu. Phải tháo pin ra rồi bật lại mới được, sau đó up lại rom thì vẫn báo lỗi 294 bác ạ!

anhtien

em mua về dùng là bản rom gốc của nó. Hôm qua không up lại bản rom 6.0 của T-mobile được em lọ mọ gúc thì thấy có vẻ là do máy chưa được unlock CID, em down các tool về để unlock thì đến đoạn cuối kết thúc màn hình điện thoại cứ trắng xóa, không làm gì được, mặc dù để rất lâu. Phải tháo pin ra rồi bật lại mới được, sau đó up lại rom thì vẫn báo lỗi 294 bác ạ!

Bạn unlock CID chưa thành công đó. Làm lại từng bước nhé. Nhớ là phải thận trọng đọc kỹ hướng dẫn rồi làm, không là die đó bạn.

bogiashare1

Vâng, hiện tại em vẫn đang dùng bản 6.1 up hôm nọ. Để lúc nào em lọ mọ làm lại xem thế nào.
Thanks bác!

PhamHien

Khi bạn unlock đến bước cuối thì màn hình sẽ chuyển màu trắng bạn ạ! Lúc này bạn cứ làm theo hướng dẫn trên màn hình máy tính đó là "nhấn phím bất kì để nạp ROM mới..." và từng bước làm theo. Chứ có lẽ bạn không theo dõi màn hình máy tính nên không biết phần cuối này! Bạn hãy thử lại nhé!

crazybaby217

Anh em có ai biết lỗi này của Dopod C720W ko?

Hiện tại E đang dùng Dopod C720W.mới mua được của thằng bạn 5 ngày..dùng vẫn bình thường..ko có vấn đề gì cả...nhưng tối qua khi mình sạc pin...lúc để ý lên thì thấy máy tắt từ lúc nào...rõ ràng ko phải pin hết..vì khi mình tháo Pin ra và nắp lại..bật máy vẫn được..nhưng khoảng sau 1h hoặc 2h sau máy lại tự tắt nguồn từ bao giờ ko biết..
Lúc này em đang rất sợ :|vì máy em mới mua được mấy hôm..A em nào bết lỗi này chỉ giúp nhé..E xin cảm ơn

PhamHien

Hiện tại E đang dùng Dopod C720W.mới mua được của thằng bạn 5 ngày..dùng vẫn bình thường..ko có vấn đề gì cả...nhưng tối qua khi mình sạc pin...lúc để ý lên thì thấy máy tắt từ lúc nào...rõ ràng ko phải pin hết..vì khi mình tháo Pin ra và nắp lại..bật máy vẫn được..nhưng khoảng sau 1h hoặc 2h sau máy lại tự tắt nguồn từ bao giờ ko biết..
Lúc này em đang rất sợ :|vì máy em mới mua được mấy hôm..A em nào bết lỗi này chỉ giúp nhé..E xin cảm ơn

Hãy hỏi kỹ bạn của bạn (chủ máy trước) xem máy đó có lỗi gì trước đó không, máy đã unlock CID và cài ROM nào khác chưa? bạn hãy tải bản ROM khác vào máy thử xem sao nhé

crazybaby217

Hãy hỏi kỹ bạn của bạn (chủ máy trước) xem máy đó có lỗi gì trước đó không, máy đã unlock CID và cài ROM nào khác chưa? bạn hãy tải bản ROM khác vào máy thử xem sao nhé

cảm ơn bạn nhiều nhé...thật sự là dòng này mình mới mua nên ko hiểu nhiều lắm...bạn có sdt hay địa chỉ ko..nếu máy mình làm sao..mình có thể hỏi tham khảo ý kiến bạn đc ko...ko dấu gì bạn...giờ mình rất lo là máy mình bị phần cứng...có gì bạn add nick mình nhé:spy_kid_1986

crazybaby217

Có thể do 2 lí do sau:
- Lỗi bản ROM
- pin có vấn đề
IM:
hienlanhd

Bạn PhamHien ah...tình hình như thế này bạn ah...bạn nghe xem có thể giúp mình đc ko nhé...hn mình đã up lại bản Rom ổn định rồi...nên loại trường hợp do lỗi Rom...còn về Pin thì biểu hiện như sau:
-mình tháo ra sạc bằng sạc đa năng...nếu nghe nhạc hoặc chơi game liên tục thì ko sao..máy ko hề tự tắt(khi còn 1 vạch mà vần nghe nhạc hơn 1 tiếng mà)..như thế ko thể do Pin yếu đc..
-Nhưng sạc Pin đầy rồi...mình vứt máy đấy ko dùng....thì sau 1 thời gian..cụ thể bao lâu mình ko rõ..nhưng cũng khoảng tầm 1 tiếng hơn tý thôi....thì máy lại có hiện tượng tự động tắt từ bao giờ...
-giờ mình đang rất lo ko bit vì sao..Mong bạn PhamHien giúp mình...1 lần nữa mình cảm ơn bạn

Last edited by a moderator:

cool_boy198x

HTC EXCA100 tự động bắt máy.. xin giúp :(

em có máy HTC Innovation EXCA100 đang xài sim ghép, ai gọi đến là nó tự bắt máy ngay, mặt dù đã đặt never ở Auto answer. đã reset máy mà ko hết.. xin giúp em :(

p/s: post lộn nơi, mod move giúp em ..