• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC EXCALIBUR

i_love_baby387

bác nào cho xin link active snyc của dòng này với máy tính được không a?? mình rất cần!! mong các bác giúp đỡ!!

bác pót bài thế kia là sai quy định nhé!! không pót chữ đỏ>:) thế nào cũng bị del>:)

PhamHien

Bạn PhamHien ah...tình hình như thế này bạn ah...bạn nghe xem có thể giúp mình đc ko nhé...hn mình đã up lại bản Rom ổn định rồi...nên loại trường hợp do lỗi Rom...còn về Pin thì biểu hiện như sau:
-mình tháo ra sạc bằng sạc đa năng...nếu nghe nhạc hoặc chơi game liên tục thì ko sao..máy ko hề tự tắt(khi còn 1 vạch mà vần nghe nhạc hơn 1 tiếng mà)..như thế ko thể do Pin yếu đc..
-Nhưng sạc Pin đầy rồi...mình vứt máy đấy ko dùng....thì sau 1 thời gian..cụ thể bao lâu mình ko rõ..nhưng cũng khoảng tầm 1 tiếng hơn tý thôi....thì máy lại có hiện tượng tự động tắt từ bao giờ...
-giờ mình đang rất lo ko bit vì sao..Mong bạn PhamHien giúp mình...1 lần nữa mình cảm ơn bạn

Theo mình, bạn không nên lo lắng quá! Như vậy lỗi không thuộc về pin hay ROM mà có thể do phần cứng(nguồn điện) có vấn đề. Bạn nên đem ra thợ sửa tin cậy nhờ họ kiểm tra và tư vấn khắc phục nhé!

PhamHien

em có máy HTC Innovation EXCA100 đang xài sim ghép, ai gọi đến là nó tự bắt máy ngay, mặt dù đã đặt never ở Auto answer. đã reset máy mà ko hết.. xin giúp em :(

p/s: post lộn nơi, mod move giúp em ..

bạn tháo ra thử với SIM khác(SIM đơn) xem sao nhé! Nếu không vấn đề gì thì là do cái SIM ghép kia gây ra!

i_love_baby387

Thẻ nhớ có hiện tượng lạ sau khi active sync!?

mình bị lỗi thế này, không hiểu là tại sao:
cóp dữ liệu vào từ máy tính vào thẻ nhé thông qua active snys thì trong thẻ nhở hiện ra một loạt folders kì lạ, không xóa được( cáp nối máy tính vẫn dùng tốt vì úp rom không thấy lỗi gì cả) sau khi khởi động lại máy thì đòi fomat thẻ

dùng đầu đọc thẻ nhớ cóp thì lúc đưa vào máy cũng đòi fomat thẻ

không hiểu là lỗi gì đây, mong các bro chỉ giáo!!
ah quên, em dùng HTC S620 !!

TruongHan

Super V.I.P
Mình nghĩ thẻ nhớ của bác bị lỗi rồi đó,mình bị hoài,muốn format lại cũng chẳng cứu được cái thẻ :-??

PhamHien

mình bị lỗi thế này, không hiểu là tại sao:
cóp dữ liệu vào từ máy tính vào thẻ nhé thông qua active snys thì trong thẻ nhở hiện ra một loạt folders kì lạ, không xóa được( cáp nối máy tính vẫn dùng tốt vì úp rom không thấy lỗi gì cả) sau khi khởi động lại máy thì đòi fomat thẻ

dùng đầu đọc thẻ nhớ cóp thì lúc đưa vào máy cũng đòi fomat thẻ

không hiểu là lỗi gì đây, mong các bro chỉ giáo!!
ah quên, em dùng HTC S620 !!

Thẻ của bạn là thẻ có tốt không? Có thể bị virus. Hãy thử format xem có xong không

AnhPheCT

Chẳng những thẻ nhớ bị nhiễm virus mà Máy tính của bạn cũng nhiễm con Virus tạo thư mục ảo, ccon Virus này ko có hại chỉ làm tràn bộ nhớ, và đầy dự liệu thôi!! Quét Virus và Format thẻ là OK!!

i_love_baby387

Chẳng những thẻ nhớ bị nhiễm virus mà Máy tính của bạn cũng nhiễm con Virus tạo thư mục ảo, ccon Virus này ko có hại chỉ làm tràn bộ nhớ, và đầy dự liệu thôi!! Quét Virus và Format thẻ là OK!!

fomat đi, fomat lại vô ích :-?? chắc là phải đi mua thẻ khác thôi!! máy của vợ nên cũng không rành về dòng này lắm:p

dvds9999

Mình mới mua 1 em Dopod C720w. Làm sao để biết máy đã unlock CID hoặc đã USPL rồi.

Cảm ơn.

PhamHien

Mình mới mua 1 em Dopod C720w. Làm sao để biết máy đã unlock CID hoặc đã USPL rồi.

Cảm ơn.

- Máy của bạn mua mới hoàn toàn hay mua lại?
- Nếu mua mới hoàn toàn thì máy có ROM nguyên bản WM5 và chưa unlock
- Nếu mua lại và máy đã chạy ROM WM6 thì nghĩa là máy đã unlock CID
- Một số cửa hàng, trước khi bán máy mới ra ngoài họ đã unlock CID và up sẵn bản WM6 cho khách!-

dvds9999

Em còn 2 câu hỏi nữa.

1. Màn hình của Dopod c720W hơi sáng. Dùng phần mềm nào có thể cho phép chỉnh độ sáng màn hình được. Hôm nay em mày mò và đã up rom lên 6.1. Trong đó có phần mềm lowlight nhưng có 1 lỗi nhỏ là mỗi khi máy lock rồi unlock thì phần mềm bị vô hiệu hóa (màn hình sáng như cũ).

2. Có phần mềm nào chỉnh cho Dopod c720w sau khi tắt màn hình chỉ sáng lại khi ấn vào nút power không? (Hiện tại thì mỗi lần tắt màn hình xong thì ấn bất kỳ phím nào màn hình cũng sáng trở lại.)

P/S: Em có search forum và google nhưng không có kết quả. Mọi người giúp em nhé. Cảm ơn... ^_^. Em mới chuyển sang dùng smart phone. Vào setting thì không thấy những phần quen thuộc nữa. T_T

PhamHien

Em còn 2 câu hỏi nữa.

1. Màn hình của Dopod c720W hơi sáng. Dùng phần mềm nào có thể cho phép chỉnh độ sáng màn hình được. Hôm nay em mày mò và đã up rom lên 6.1. Trong đó có phần mềm lowlight nhưng có 1 lỗi nhỏ là mỗi khi máy lock rồi unlock thì phần mềm bị vô hiệu hóa (màn hình sáng như cũ).

2. Có phần mềm nào chỉnh cho Dopod c720w sau khi tắt màn hình chỉ sáng lại khi ấn vào nút power không? (Hiện tại thì mỗi lần tắt màn hình xong thì ấn bất kỳ phím nào màn hình cũng sáng trở lại.)

P/S: Em có search forum và google nhưng không có kết quả. Mọi người giúp em nhé. Cảm ơn... ^_^. Em mới chuyển sang dùng smart phone. Vào setting thì không thấy những phần quen thuộc nữa. T_T

1. Dôpod bản thân có chức năng chỉnh lowbacklight bằng cách gõ 3 lần và phím cảm ứng jogg bên sườn máy. Hoặc có một số phần mềm như bạn nói
2. Phím nguồn của Dopod là phím nguồn cứng, không có chức năng chờ (standby) như ở PPC, nên khi bấm nút nguồn thì chỉ có chức năng on/off máy mà thôi.
Khi máy ở chế độ chờ, nhần bất kỳ phím nào đèn cũng sáng, nhưng nếu đang ở chế độ khoá thì đèn chỉ sáng <100%. Chỉ khi mở khoá nó mới sáng hoàn toàn

dvds9999

^_^. Mod tốt quá. Sau vài ngày sử dụng em lại thấy xuất hiện vấn đề mới:

Trước đây em dùng PPC thì lúc có tin nhắn chưa đọc hoặc misscall thì đèn flash chuyển sang màu cam. Rất tiện. Có thể vào Setting>Sound & Notify để chỉnh. Nhưng với Dopod C720w thì không có chức năng này. Vậy có thể chỉnh ở đâu hoặc dùng phần mềm nào để có được chức năng này. Trước đây em dùng PPC thì Magicall cũng có chức năng này nhưng với SP thì hình như Magicall không có tác dụng với đèn flash.

P/S: Làm phiền mod và mọi người lần nữa. Cảm ơn mọi người. ^_^! Em mới chuyển sang dùng SP nên còn nhiều thứ chưa biết lắm. (_ _!)

boytrunghoa

Các bro giúp em!!!Wifi của c720w

Em mới mua con c720w cũng đã up thành công lên wm6.1.Nhưng bây giờ e ko bít dùng Wifi kỉu gì.e chỉ biết vào Setting>Connection>Wilan rùi seach .Nó ra 1 đống mà ko bít vào Internet kỉu gì.Ai bít giúp em nhé .Thanks các bác nhìu;).Tiện thể pác nào có phần mềm gì hay hay gửi cho em với nhá .Em hiện giờ cũng có ROM wm5 và wm6.1!Ai cần cứ tìm em>

Last edited by a moderator:

PhamHien

Em mới mua con c720w cũng đã up thành công lên wm6.1.Nhưng bây giờ e ko bít dùng Wifi kỉu gì.e chỉ biết vào Setting>Connection>Wilan rùi seach .Nó ra 1 đống mà ko bít vào Internet kỉu gì.Ai bít giúp em nhé .Thanks các bác nhìu;).Tiện thể pác nào có phần mềm gì hay hay gửi cho em với nhá .Em hiện giờ cũng có ROM wm5 và wm6.1!Ai cần cứ tìm em>

1. Bạn chỉ cần vào Comm manager, bật Wifi lên cho nó dò sóng wifi. Khi tìm thấy máy sẽ nhận diện và yêu cầu kết nối. Bạn chấp nhận là xong. Kế tiếp, cứ thế vào Internet và lướt net thôi!
2. Phần mềm, trong khu vực này đã giới thiệu rất nhiều, bạn cần gì cứ tải về mà dùng hoặc yêu cầu nhé

boytrunghoa

Bác có thể cho e cái Link đc ko .em chả tìm thấy đâu.e down toàn phần ko thích ứng đc .!

kira152

không hiếu sao con c720w của em liên tục gửi tinh nhắn tới số 453, sau đó tổng đài 192 cứ báo lại là "tin nhắn gửi tới số 453 không thực hiện được, quý khách nhận được 2500d vào tài khoản..." ai biết tắt cái này thì chỉ dùm em với

lsi1897

Bác nào có thể chỉ em cách xóa 1 số icon trên start menu không ???
Mấy icon của những chương trình mà em mua máy về đã có ( có sẵn trong bản win ) thì em không làm sao xóa được - > thanh start của em nó chi chít chằng chịt cả lên :(

tkonl

Cho em hỏi, hiện h em đang dùng o2 cosmo và đang có ý định up rom 6.1, nhưng cũng để đề phòng một khi có sự cố gì đó, hoặc khi em muốn quay về wm5 thì còn có bản rom gốc mà cài lại. Vậy xin mọi người cho em cái link rom gốc của o2 cosmo với..e cảm ơn :)