• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC EXCALIBUR

Dunkean

cho em hỏi :
tại sao máy của em cắm vào máy tính nó ko nhận ???
Khi nối đt vào máy tính có phải thao tác gì ko ??
Cám ơn !

PhamHien

mình vào wifi 1 lúc là máy tắt lun, hix, nó bị gì vậy

Có lẽ do pin của bạn rồi! Khi vào wifi thì công suất của pin phải lớn hơn bình thường nên nếu pin không tốt thì dễ dẫn tới tắt máy

zeroonea

chùi, mod tích cực quá, reply nhanh ghê :x, mình hỏi típ: mình cài cái file cab hiển thị tiếng việt rùi (down ở forum này) nhưng vào web tiếng việt vẫn ra ô vuông (đã để encode của browser là UTF-8, reboot máy, etc....)

1 vấn đề nữa là: làm sao tắt các program đang chạy, toàn phải vào task manager tắt thui, program nào có menu exit thì tắt đc, cái ko có mình toàn bấm back, thế là nó ko tắt, nó ẩn đi thôi.

huysua

mình mới mua con T- mobile dash. cài nhạc chuông cho nó thì được rồi. Còn nhạc cho tin nhắn thì không cài được, trước kia dùng các máy wm thì chỉ cần đổi đoạn nạhc sang file wave rồi chép thẳng vào window trong máy là sử dụng được.Ở đây sau khi chép máy vẫn không cho phép đổi qua các bài nhạc đó.Có ai biết các đổi chỉ giùm mình với, chứ để máy nghe dinh dinh hoài chán wa, thanks all

Rongcon

cái vụ tin nhắn này chuối lắm, nếu bác chơi bài dài thì lỡ chẳng may có 2 tn đến thì nó chơi nguyên bài đó 2 lần cùng lúc

PhamHien

chùi, mod tích cực quá, reply nhanh ghê :x, mình hỏi típ: mình cài cái file cab hiển thị tiếng việt rùi (down ở forum này) nhưng vào web tiếng việt vẫn ra ô vuông (đã để encode của browser là UTF-8, reboot máy, etc....)

1 vấn đề nữa là: làm sao tắt các program đang chạy, toàn phải vào task manager tắt thui, program nào có menu exit thì tắt đc, cái ko có mình toàn bấm back, thế là nó ko tắt, nó ẩn đi thôi.

- Bạn phải cài vào bộ nhớ máy (device) khi máy hỏi: Device hay Storage. Sau đó SR máy, không cần phải chỉnh cái gì khác!
- Để tắt bạn dùng Celes Task: Bạn nhấn phím có icon "e" (internet explorer) nó sẽ hiện chương trình Celes task và các list chương trình đang chạy ngầm. Khi đó bạn chỉ việc đóng một chương trình (Close) hoặc đóng tất cả (Close all).

- SP có kiểu rất hay là sử dung các phím số tương ứng các chức năng để truy cập nhanh. Bạn hãy mày mò thêm nhé!

kianh88

giúp em về kết nối wifi cho c720

em mới tậu con c720 hình như là hàng renew thì phải ...mà chắc là thế luôn :D nhưng em thấy xài cũng được có điều ko biết tại sao nó lại ko duyệt web dc ..mạc dù đã nhận wifi và conect thành công..nhưng khi chạy ie thì nó báo lỗi
"The remote party has ended this connection"
em thử cài IM+ vào thì cũng ko thể kết nối dc.em đã thử clearstore rồi mà vẫn ko được máy vẫn báo lỗi thế
em ko biết dòng này kết nối wifi phải làm sao.(tại lần đầu sử dụng)ngày xua xài nokia thì mỗi lần duyệt web hay chat nó đều hỏi mình kết nối = j(gprs hay wifi của từng chỗ phát )còn wa sp thì ko thấy hỏi j`.chỉ dò wifi kết nối ..nhưng mà ko vào dc?(em đã thử nhiều chỗ wifi vẫn báo lỗi đó)
ko biết có phải tại bản rom của em có bấn đề ko .em đang xài bản rom windows mobie 6standard
ce os 5.2.1236
radio véion 4.1.13.34
em kông rành về dòng này cho lắm mong các bác chi cho em
với lại em sợ bản rom 6 của em có vấn đề em muốn đưa nó về lại win 5 thì em phải làm sao hả các bác
pin của em xải dc khoảng 1 ngày thì là bình thường hay là yếu với dòng này vậy các bác?các bác có thể chỉ em chỗ nào mua pin cho em này mà ngon ngon 1 tí dc ko các bác.em cảm ơn các bác nhiều

boybuiHN

Xem lại thiết bị wifi có kết nối với mạng ko đã bạn. Vì báo kết nối nhưng chỉ là kết nối với bộ phát wifi thôi. Còn nếu không phải vậy thì up bản rom khác.

adam_apec

em hỏi chút các bác! bà chị em làm cầm đồ. cho em con C720. em đã clear storage lại rồi. em lắp sim của em vào thì gọi được nhưng chả nghe thấy bên kia nói gì? em nghĩ là do hỏng loa, mang ra quán điện thoại thằng em thì kiểm tra loa vẫn sống bình thường :( . nhắn tin và nhận cuộc gọi vẫn tốt, mỗi tội chả nghe thấy người ta nói gì! các bác giúp em

Không có bác nào chỉ bảo giúp em ah :( . với lại em cần bộ gõ tiếng việt nữa. tìm hoài chả thấy! bác nào giúp em với

Last edited by a moderator:

PhamHien

em hỏi chút các bác! bà chị em làm cầm đồ. cho em con C720. em đã clear storage lại rồi. em lắp sim của em vào thì gọi được nhưng chả nghe thấy bên kia nói gì? em nghĩ là do hỏng loa, mang ra quán điện thoại thằng em thì kiểm tra loa vẫn sống bình thường :( . nhắn tin và nhận cuộc gọi vẫn tốt, mỗi tội chả nghe thấy người ta nói gì! các bác giúp em

Không có bác nào chỉ bảo giúp em ah :( . với lại em cần bộ gõ tiếng việt nữa. tìm hoài chả thấy! bác nào giúp em với

Có 2 loa bạn ạ:
- Loa nhỏ trên cùng để thể hiện âm thanh cuộc gọi
- Loa to phía sau để thiết lập nhạc chuông, âm báo, nghe nhạc...

Có thể loa thoại của bạn đã có vấn đề bạn ạ!

Hiện tại chưa có bộ gõ TV cho dòng này nhé

adam_apec

cảm ơn bác nhiều. em vẫn chưa biết là loa có vấn đề gì! tuy nhiên khi kiểm tra thì loa vẫn sống. em còn thay thử loa khác xem có nghe được ko nhưng vẫn tịt. liệu có phải do cài đặt không các bác nhỉ :(

kiet_xu

Cho mình hỏi thật nhé. Bạn có làm rơi máy không? Loa ngoài của máy có bị như vậy không. Lắp tai nghe vào vẫn nghe thấy chứ?

ngutamtieu

Cho mình hỏi con c720w: khi có người gọi đến chuông rất to vậy mà khi nghe nhạc thì lại nhỏ +_+ cái này là làm sao??? ai biết cách khắc phục ko vậy???

PhamHien

Cho mình hỏi con c720w: khi có người gọi đến chuông rất to vậy mà khi nghe nhạc thì lại nhỏ +_+ cái này là làm sao??? ai biết cách khắc phục ko vậy???
Sự to-nhỏ của việc nghe nhạc và chuông phụ thuộc mấy yếu tố sau:
- Âm lượng đặt chuông và âm lượng mở khi nghe nhạc có như nhau không
- Định dạng nhạc chuông và định dạng file nhạc khác nhau cũng có thể gây ra hiện tượng bạn nói
- Chương trình media audio có tốt hay không
Còn lại thì loa ngoài có chức năng chung cho chuông và nghe nhạc nên hầu như không có sự phân biệt

Rongcon

nếu xài audio manager thì âm lượng fụ thuộc vào profile, còn WM có thể chỉnh đc

Rongcon

thắc mắc tiếp luôn: Cái c720w của t cứ hết pin là nó tắt máy (cái này kô vấn đề j) nhưng khi cắm sạc vào sạc rồi bật lên thì đồng hồ nó lại chậm đi mất mấy fút là sao? pin backup trong máy t check thì vẫn còn 100%

loicuagio

Help C720w không nhận tin nhắn

có anh em nào dùng C720w mà nhận được tin nhắn từ đầu số 8x22,8x79,,..
ko ah.
mih có thử nhiều cách rồi nhưg k được đã tắt Sms fillter rồi.:(:)(:)(:)(:)((