• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC HERO

PhamQuang

Manager
máy mình mua ở thế giới di động ko có market và AppInstaller làm sao để có xin các bro chỉ mình với mình mới dùng lần đầu còn gà lắm mong được chỉ giáo

Update lại các bản ROM mới, chắc chắn sẽ có chức năng Market bạn cần đấy.

PhamQuang

Manager
Máy mình cũng thế, không biết cài va gỡ bỏ app như thế nào cả? Nhờ các Bro giúp đỡ.

- Vào Menu >>> Settings >>> Appliactions >>> Manage applications để lựa chọn xóa các ứng dụng bạn cần xoá.
- Còn để cài ứng dụng thì có nhiều cách, cách đơn giản là Sync máy qua HTC Sync rồi cài ứng dụng định dạng APK là được.

PhamQuang

Manager
Bác Quang có thể giải thích và hướng dẫn partition cho thẻ nhớ dc ko ạ??? Cháu còn mù mờ về chuyện này, hình như là có thể tăng tốc bản ROM.

Cách tạo Partion trên thẻ nhớ cũng giống như trên WM tăng Pagepool thôi, tạo khu vực đệm trên thẻ nhớ để tăng tốc cho máy. Tuy nhiên bạn sẽ không cảm giác thấy rõ rệt đâu. :D

thangtaitu

bác quang cho hỏi là bh máy hero của cháu nó bị lỗi phần time của sms hay sao ý, bh nếu mà cháu mà gửi đi 1 tin nhắn lúc 2h42 mà người nhận cũng gửi lại ngay lúc đấy 2h42 thì tin của người kia sẽ hiện lên trước tin cháu vừa gửi, mà nếu người nhận gửi tin vào lúc khác như 2h43 thì tin nhắn sẽ hiện như bt là ở dưới tin cháu gửi , ko hiểu có phải chỉnh j không , time trong máy thì để auto. mới up cái rom ROM 2.73.771.73 mà vẫn bị, hay tại máy rồi ạ

- Vào Menu >>> Settings >>> Appliactions >>> Manage applications để lựa chọn xóa các ứng dụng bạn cần xoá.
- Còn để cài ứng dụng thì có nhiều cách, cách đơn giản là Sync máy qua HTC Sync rồi cài ứng dụng định dạng APK là được.

Cám ơn Bác Quang.

evilanddevil

cho mình hỏi muốn cài app vào máy mà mún vào sdcard không muốn cài trực tiếp vào máy có cách nào ko vậy? cài nhiều app mà bộ nhớ máy 100 mấy mb mau đầy quá?

tranngocanh

cho mình hỏi về hệ điều hành android

các mod cho mình hỏi "SPL", "gold card" và "quyền root" là gì? chúng có tác dụng gì? có giống như hack phone bên symbian k? và HDH android 1.5 up lên HDH android 2.1 có khó không? và HTC HERO không phải bản quốc tế khi up rom, có khó khăn gì không?
mình mới chuyển sang dùng android nên k biết nhiều lắm về hdh này. các mod giúp mình nhé. cảm ơn rất nhiều

hoastim

Cả nhà cho mình hỏi sóng điện thoại con Hero rất chập chờn, có lúc mất hẳn, mình dùng mạng Mobile, khu vực Như Quỳnh, Hưng Yên, hôm trước đi Bảo tàng dân tộc học thì mất hẳn, tháo pin ra lắp lại lại được, đến NC telecom kiểm tra thì sóng căng đét...không biết làm cách nào để fix, là do lỗi máy hay lỗi mạng?
Wifi thì không thể nào bắt được sóng Tenda 311R ở nhà mặc dù cả set IP tĩnh (Laptop dùng bình thường). Ở cơ quan thì connect wifi rất tốt. Làm sao fix Tenda 311R?

phamthaitl

các bạn có ai biết cách dùng HERO làm modem kết nối GPRS cho máy tính không.ở WM thì cứ cắm vào là được,nhưng HERO thì mình chưa biết cách.dùng PDANET thì không có phí nên chỉ đc dùng thử thôi.
cám ơn.

PhamQuang

Manager
các bạn có ai biết cách dùng HERO làm modem kết nối GPRS cho máy tính không.ở WM thì cứ cắm vào là được,nhưng HERO thì mình chưa biết cách.dùng PDANET thì không có phí nên chỉ đc dùng thử thôi.
cám ơn.

Nếu dùng PDANET thì dùng thử bản 2.41 sau đó dùng MTK duới đây mà đăng ký nhé.
Chắc là ngon lành đấy. :D

phamthaitl

Tạo EXT2, EXT3 hay EXT4 tức là bạn tạo bộ nhớ đệm cho máy, được thực hiện từ Recovery, sau khi chạy xong, không cần chỉnh sửa gì thêm đâu.
EXT càng lớn và càng nhiều máy chạy càng nhanh, tuy nhiên RAM cũng giảm đi đấy.
Chức năng App2SD là chuyển các ứng dụng vào SD để tiết kiệm Storage, không phải ROM nào cũng tích hợp, có ROM ko có đâu. Bạn phải đọc giới thiệu để tìm hiểu.
Hiện tại cũng mình chưa có thời gian và cũng chưa thạo sử dụng MacOS lắm cho nên chưa nghĩ tới chuyện Cook. :D

Tạm thời với tư cách sưu tầm, test sử dụng HĐH và thay đổi chút chút thôi. :D

Man có thể hướng dẫn cách làm được không.mình mới chuyển dùng android nên chưa biết cách.
cám ơn Man nhiều.

M

metal2484

Guest
Không phải tạo thư mục ringtones mà là My Ringtones xong chép các file nhạc *.mp3 vào đó. Muốn chọn nhạc .*mp3 cho SMS thì copy 1 đoạn nhạc *.mp3 ưng ý vào thẳng thư mục Windows\ luôn mới thay đổi được nhạc báo có SMS và Alarm....!

em tạo folder rùi nhưng ko cho cop vào máy , bộ nhớ chưa đầy, ko hiểu nỏi, nếu để ở thẻ thì ko làm nhạc chuông dc.

evilanddevil

Cho mình hỏi
Một số game mới cho android cài vào HTC hero không được, không biết legend cài được không
Không biết là do sense UI hay do rom 1.5 nữa? Còn cái wii không biết 2.1 của sense sài được không nữa? Chờ tới tháng sau chắc mới biết

rongthanky

Tình hình là thế này, mình vừa đổi Router WAG120N, kết nối Wifi Laptop rất tốt, nhưng con Hero của mình không phát hiện Wifi trên Router này, còn ở ngoài quán cafe thì phát hiện và sử dụng rất ok. Vậy hok bik là mình bị lỗi j, mong các mạng giúp đỡ. Cám ơn

chonvuituoixuan

Cho mình hỏi
Một số game mới cho android cài vào HTC hero không được, không biết legend cài được không
Không biết là do sense UI hay do rom 1.5 nữa? Còn cái wii không biết 2.1 của sense sài được không nữa? Chờ tới tháng sau chắc mới biết

Hoàn toàn chính xác.

Tuy nhiên có bản không cài được hero nhưng lại chạy tốt trên legen. Thậm chí có game bản version1 chạy tốt trên hero nhưng đến version mới hơn lại không chạy được nữa. Ví dụ như : Assassin's Creed.

evilanddevil

Cho mình hỏi mình sài mobiphone hay bị nghẽn mạng khi nhắn tin do người sử dụng quá đông
Mạng có nói cách chuyển code gì đó để thuận tiện hơn mà trên HTC hero mình không biết chỉnh như thế nào? có bạn nào giống mình không?