• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC HERO

AnhPheCT

các bác cho em hỏi dòng SAMSUNG MOMENT thuộc dòng nào vậy.

nó là của mạng Sprint giống HERO

Samsung Moment và HTC Hero điều sử dụng HĐH Android , là hai hãng khác nhau mà Bạn nhưng cùng hệ điều hành thôi

jametruong

các mod cho mình hỏi "SPL", "gold card" và "quyền root" là gì? chúng có tác dụng gì? có giống như hack phone bên symbian k? và HDH android 1.5 up lên HDH android 2.1 có khó không? và HTC HERO không phải bản quốc tế khi up rom, có khó khăn gì không?
mình mới chuyển sang dùng android nên k biết nhiều lắm về hdh này. các mod giúp mình nhé. cảm ơn rất nhiều

cháu cũng có câu hỏi giống bạn này, vì mới chuyển từ winmo qua lên chẳng hiểu mấy, khi mua 1 máy mới chạy android 1.6 mình muốn up lên 2.1 thì mình phải làm những gì đầu tiên, root, Unlocked SPL, hay recovery, gold card, loằng ngoàng chẳng hiểu làm gì đầu tiên, nếu unlock spl trước thì khác gì với root và recovery, vì theo mình hiểu thì chúng đều là up room thì phải, ai cho tụi mình biết phải làm những gì đầu tiên
xin lỗi các bác,đầu tiên làm theo thế này đc không để có thể up bất cứ room nào cũng đc mà còn có thể up room ship nữa hả

Trong Topic này giới thiệu các bản ROM hãng này, ngôn ngữ WWE:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=77924

Máy bạn có Hboot là 1.76.007 phải không? Muốn Up ROM Modaco bạn phải làm theo thứ tự sau:
- Tốt nhất dùng Gold Card up bản 2.73.405.5 trong Topic trên.
- Thiết lập Recovery cho máy.
- Dùng Recovery Up Hboot 1.76.2007 (Unlocked SPL) cho máy.
- Khi đó sẽ Up ROM của Modaco hay bất kỳ ROM nào cũng được.

Chỉnh sửa cuối:

trando

Cho mình hỏi mình sài mobiphone hay bị nghẽn mạng khi nhắn tin do người sử dụng quá đông
Mạng có nói cách chuyển code gì đó để thuận tiện hơn mà trên HTC hero mình không biết chỉnh như thế nào? có bạn nào giống mình không?

Bạn mở trình Messages, nhấn nút Menu, chọn settings, nhấp chọn Service Center, sau đó nhập số tổng đài tin nhắn mà Mobifone thông báo cho bạn đổi đó. Thân!

quangvinh1985

em biết là ó có cùng hệ android

nhưng em muốn vọc nó thì phải theo hướng nào.

tại đâu phải cái ĐT nào cũng vọc như nhau ^^

Chỉnh sửa cuối:

quangvinh1985

em biết là ó có cùng hệ android

nhưng em muốn vọc nó thì phải theo hướng nào.

tại đâu phải cái ĐT nào cũng vọc như nhau ^^

Toan_bk

Cho mình hỏi : con HTC Hero của mình hard reset lại ko vào được Menu, nó hiện lên giao diện khóa máy rồi mình nhấn nút menu là nó hiện lên màn hình trắng có chữ HTC ko vào được Menu
Mong anh em giúp đỡ

hung18988

các pro cho em hỏi, sau khi em root và tạo recovery,khi em update bằng FOTA thì máy restart và vào thẳng recovery và không update được nữa. Cho em hỏi, có cách nào up bằng FOTA không. Em mới có máy, vừa root và recovery nhưng vẫn muốn biết cảm giác update FOTA nó như thế nào.

luanctk38

các bác ơi cho mình hỏi. nếu máy mình đã root rồi thì có thể úp lại FW chính thức của hãng nữa ko ????
mà hero khi chụp ảnh có chế độ nhận diện khuôn mặt ko hả các bác .....

lenghi90

mọi người cho mình hỏi, hard reset với factory data reset (trong Privacy) có khác gì nhau ko. mình muốn đổi acc thì làm cách nào tốt nhất. Máy mình mua lại hàng fpt nếu HR thì có bị lock lại ko. cảm ơn nhiều

PhamQuang

Manager
mọi người cho mình hỏi, hard reset với factory data reset (trong Privacy) có khác gì nhau ko. mình muốn đổi acc thì làm cách nào tốt nhất. Máy mình mua lại hàng fpt nếu HR thì có bị lock lại ko. cảm ơn nhiều

Hard Reset hoặc Factory Data Reset bản chất là một thôi.
Tuy nhiên khái niệm HR hay sử dụng cho máy đã Update ROM Cook lại còn FDR hay dùng khi máy chạy ROM hãng.
Thường là vậy nhưng thực tế nói sao cũng được.

ypmv2

Mình mới dùng con HTC hero nên không hiểu lắm, bạn mình mới gửi về cho con từ đài loan về (nó làm trong cty HTC) hiện tại đang chạy FW 2.1.
cài được nhiều phần mềm nhưng không phải là tất cả, vậy mình phải hack room hay gì đó bắt đầu từ đâu vậy? mong các bác thông cảm và cho em câu trả lời.

tenchu_712

cho mình hỏi sao lúc có cuộc gọi trackball đèn vẫn sáng, nhưng khi sử dụng trạckball và các nút lại ko sáng đèn, nhiều khi dùng trong đêm rất khó chịu

các bro chỉ cho mình cách chỉnh với

b3kool

Cho hỏi, làm cách nào mình chép hình nền/nhạc chuông vào bộ nhớ máy từ thẻ nhớ? Cám ơn rất nhiều.

mrpi

Kính hỏi các bác đã dùng Hero:

Em đang băn khoăn giữa việc nhờ thằng bạn bên Đức đầu tháng 12 về vác 1 em Hero cũ từ ebay giá tầm 6M về so với 1 em HTC wildfire giá cũng tương đương thì nên chọn em nào?

Hero được cái màn hình phân giải cao nhưng chụp lại thiếu flash, cũ hơn, ram hình như có 256 vs 384 của wf (tra trên htc.com nhưng nhiều trang lại nói 2 con cùng 512 ???)

Các bác tư vấn giúp em với. Thanks các bác!!!

danh41

Kính hỏi các bác đã dùng Hero:

Em đang băn khoăn giữa việc nhờ thằng bạn bên Đức đầu tháng 12 về vác 1 em Hero cũ từ ebay giá tầm 6M về so với 1 em HTC wildfire giá cũng tương đương thì nên chọn em nào?

Hero được cái màn hình phân giải cao nhưng chụp lại thiếu flash, cũ hơn, ram hình như có 256 vs 384 của wf (tra trên htc.com nhưng nhiều trang lại nói 2 con cùng 512 ???)

Các bác tư vấn giúp em với. Thanks các bác!!!
có cô bạn học đang xài WF mình nhận thấy những vấn đề sau:
màn hình thấy rõ các sọc caro, hình nền bị mờ, duyệt web đọc chữ ko rõ lắm
cảm ứng có vẻ ko mượt như Hero
Tốc độ xử lý mình thấy tương đương nhau.
Bạn cần hỏi thêm gì cứ alo mình 0903778891 Danh

t_mobile2006

Bác Quang xin cho em hỏi, sau khi up lên ship rom 3.35.771.1 của H3G bây giờ em muốn up lại 2.73.405.66 thì máy báo phiên bản này cũ hơn phiên bản hiện tại và không cho up lại phiên bản 2.73 kia. Làm cách nào để up lại bản cũ được không bác, bản mới không tạo recovery được chán quá. Em up bằng Goldcard..!

Tuxedo862010

cho mình hỏi làm sao dể tắt một số chương trình cứ tự chạy và kết nối mạng , rất tốn pin và tốn $ . có soff nào dể theo dõi tốc độ , dung lượng mạng . và....còn nhiều câu hỏi lắm vì mới chuyển qua android với em hero . rất mong dược chỉ bảo!.... ( bro nào sài hero cho xin cái nick yahoo mình hỏi han với !) thân.

trandaithieugia

Máy em đọc file PRC bị lỗi font, (file xem trên PC thì bình thường). Nhưng mở web lại hiển thị đầy đủ. bác nào giúp em giải quyết vấn đề này được không ạ? mà cho em hỏi luôn, máy em đã Root, sao dùng Linda File Manager không chép font vào system của android được nhỉ, nó cứ báo read only
...
đã tìm ra nguyên nhân.

Chỉnh sửa cuối: