• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

kutamitsu

Mình thấy nhiều bạn bị lỗi ứng dụng hay Wipe data factoreset để lấy lại ứng dụng
=>>Sai lầm cơ bản về wipe data. Wipe data nhằm làm sạch những ứng dụng mình cài đặt bên ngoài vào máy (thường là thư mục Android). - đối với máy samsung wipe data đồng nghĩa là format sạch bộ nhớ (mình ko biết có máy nào samsung ngoại lệ ko)
Như vậy wipe ko cung cấp bất cứ một bộ cài đặt nào cho hệ thống của máy, đồng nghĩa với việc ứng dụng mất đi của hệ thống chỉ có khôi phục lại bằng cách up lại rom (có thể chọn phương thức up upgrade (up rom và ko wipe data nhằm giữ lại những ứng dụng đang hoạt động hoặc wipe factoreset trước rồi up rom làm sạch toàn bộ ứng dụng )

venusian

Moderator
Mình thấy nhiều bạn bị lỗi ứng dụng hay Wipe data factoreset để lấy lại ứng dụng
=>>Sai lầm cơ bản về wipe data. Wipe data nhằm làm sạch những ứng dụng mình cài đặt bên ngoài vào máy (thường là thư mục Android). - đối với máy samsung wipe data đồng nghĩa là format sạch bộ nhớ (mình ko biết có máy nào samsung ngoại lệ ko)
Như vậy wipe ko cung cấp bất cứ một bộ cài đặt nào cho hệ thống của máy, đồng nghĩa với việc ứng dụng mất đi của hệ thống chỉ có khôi phục lại bằng cách up lại rom (có thể chọn phương thức up upgrade (up rom và ko wipe data nhằm giữ lại những ứng dụng đang hoạt động hoặc wipe factoreset trước rồi up rom làm sạch toàn bộ ứng dụng )

SamSung nếu dùng CWM wipe data bình thương. Chỉ mất các ứng dụng mình mình cài trên máy kiểu như Factory Reset vậy.
nhé chẳng sao cả. Còn bạn dùng Stock Recovery Wipe data thì nó mới sạch hết bộ nhớ máy thôi.
Nếu Rom cùng một tác giả cùng một bản Rom mà chỉ updata thì không cần Wipe cũng đc. Nhưng hai bản Rom khác nhau thì cần phải Wipe vì trường hợp nếu bạn không Wipe sẽ gây ra một số lỗi vớ vẩn trong quá trình sử dụng. Các vấn đề này mình thấy từ hổi sử dụng HD2, DHD, Sensation, và giờ One X lần nào up Rom cũng chọn Full Wipe Data.
Với DHD ngày xưa có lần up Rom nhiều quá dẫn đến thẻ nhớ nhiều file rác up Rom xong không Boot đc. Fomat thẻ nhớ đi up lại Rom thì lại Boot đc

ncpvn001

Anh em cho mình hỏi
Chiếc One X của mình là bản HTC_621, bản TW
Hiện tại như bên xda forum ( http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1957376 ) thì họ đã có fw chính thức cho việc update lên 4.1 Jelly Bean.

Nhưng trong đó có ghi là " firmware.zip with hboot 1.33 "
Trong khi máy mình hiện tại là hboot 1.31

Vậy h mình phải làm thế nào để update được lên JB?

Trước do mình không để ý nên đã từng update như bình thường, và sau đó bị đơ máy ở màn hình khởi động, rất lâu sau mới vào được thì mất bộ nhớ, sim k nhận này nọ

Mang ra cellphones thì họ nói rằng bản cho 621 đó chỉ là bản cook chứ chưa có bản chính thức, và cũng đã phải nhờ họ up lại hộ rom stock

Nhưng mấy hôm nay có thấy anh em trong diễn đàn bảo là bản 621 có update chính thức rồi.

Mình đang khá băn khoăn không biết thế nào, mong sớm nhận được sự giúp đỡ từ mọi người và các mod :d

HTC One X CID HTC__621 có bản update OTA lên JB4.1 lâu rồi mà.
Mình cũng đang dùng HTC__621, vừa rồi cũng mới up lên 4.1 cảm giác vô cùng tuyeeth vời (tuy nhiên có 1 số chỗ chưa được ok với mình)
Bạn muốn up lên JB4.1 qua OTA thì phải:
- Cài lại Recovery stock (lock recovery)
- Relock Bootloader
- Cài lại room ship gôc

sau đó check OTA mới được. Mình mất gần 1 tháng trời cứ loay hhoay mãi mà k up được, người nào cũng bảo phải relock boot lại là được nhưng chưa đủ.
Có gì bạn liên lạc với mình mình sẽ hướng dẫn cụ thể nhé

elnos

HTC One X CID HTC__621 có bản update OTA lên JB4.1 lâu rồi mà.
Mình cũng đang dùng HTC__621, vừa rồi cũng mới up lên 4.1 cảm giác vô cùng tuyeeth vời (tuy nhiên có 1 số chỗ chưa được ok với mình)
Bạn muốn up lên JB4.1 qua OTA thì phải:
- Cài lại Recovery stock (lock recovery)
- Relock Bootloader
- Cài lại room ship gôc

sau đó check OTA mới được. Mình mất gần 1 tháng trời cứ loay hhoay mãi mà k up được, người nào cũng bảo phải relock boot lại là được nhưng chưa đủ.
Có gì bạn liên lạc với mình mình sẽ hướng dẫn cụ thể nhé

Tks bạn, mình đã làm được rồi :D
Không biết bạn có dùng bản ARHD 15 không?
Mình dùng bản này rất ngon, pin trâu bò, ổn định

Duy nhất có điều cái phần Location mãi mà không định vị được
Không biết bạn hay có bạn nào bị thế không?

phamnhudoan

Cac bac chi cack cai recovery stock voi .may e moi root thui chua co up rom gi het .e moi dung androi duoc may thang thui nen con ga lam .e len bang dt ko go tieng viet duoc mong mod thong cam .thank cac anh .....

daica

sau khi lên JB qua OTA thì chụp hình mở flash bị xanh
có bạn nào bị giống mình không?

snipervn

sau khi lên JB qua OTA thì chụp hình mở flash bị xanh
có bạn nào bị giống mình không?

Ảnh này bên XDA developers mà bạn, trừ khi nick bên đó cũng là của bạn chứ không thì đừng bảo là giống mình.

Trả lời câu hỏi của bạn: thấy một số người dùng nước ngoài kêu vụ này, cá nhân mình không bị. HOx lên JB ngon, chả lỗi gì hết.

Thienha19

chia sẽ kinh nghiệm

tình hình mình đang muốn mua e 1x, thắc mắc không biết mua hàng xách tay có được up lên 4.1 qua OTA như bình thường không? ko rành cũng không thích xài rom cook lắm. Mong các bác giúp đỡ. Cám ơn nhiều

daica

hành dân

Ảnh này bên XDA developers mà bạn, trừ khi nick bên đó cũng là của bạn chứ không thì đừng bảo là giống mình.

Trả lời câu hỏi của bạn: thấy một số người dùng nước ngoài kêu vụ này, cá nhân mình không bị. HOx lên JB ngon, chả lỗi gì hết.

hình minh hoạ để diễn đạt cái tôi muốn nói chứ đâu có đòi bản quyền gì đâu mà bắt tôi phải dùng "hình chính chủ", mà cái hình này đúng là chính chủ rồi nhe.

Cám ơn bạn bắn tỉa đã trả lời.

minhlc1958

Active Member
tình hình mình đang muốn mua e 1x, thắc mắc không biết mua hàng xách tay có được up lên 4.1 qua OTA như bình thường không? ko rành cũng không thích xài rom cook lắm. Mong các bác giúp đỡ. Cám ơn nhiều

Hàng gì cũng nhận được cấp nhật nếu có

Thienha19

màn hình one x

Hàng gì cũng nhận được cấp nhật nếu có
Con có thắc mắc muốn hỏi chu: tình trạng màn hinh one x bị lỗi ám vàng , điểm chết trên màn hình cảm ứng, có ai thống kê khoảng bao nhiêu phần trăm bị? thấy nhiều a e than thở quá nên cũng sợ.

tudcmo

Member
số bị lỗi đó không nhiều đâu .khi mua cần test kỹ
Con có thắc mắc muốn hỏi chu: tình trạng màn hinh one x bị lỗi ám vàng , điểm chết trên màn hình cảm ứng, có ai thống kê khoảng bao nhiêu phần trăm bị? thấy nhiều a e than thở quá nên cũng sợ.

doquangduc

Well-Known Member
Máy của em khi chụp ảnh, nhìn vào màn hình thấy hơi vàng thì phải, có bị sao không nhỉ. Mọi thứ bìnhthuwòng, em dùng trình chụp ảnh theo máy ạ, hình như lên 4.1 bị thế hay sao ý. Có ai cảm thấy bị như thế không ạ.

snipervn

Máy của em khi chụp ảnh, nhìn vào màn hình thấy hơi vàng thì phải, có bị sao không nhỉ. Mọi thứ bìnhthuwòng, em dùng trình chụp ảnh theo máy ạ, hình như lên 4.1 bị thế hay sao ý. Có ai cảm thấy bị như thế không ạ.

Vụ này thì xác nhận là có và có lẽ nguyên nhân như sau:
- Màn hình HOX vốn đã dương tông vàng, ngay từ bản ICS cũng vậy. Khi chụp ảnh ở điều kiện ánh sáng không đủ thì image sense kích sáng lên, nếu để mức độ sáng màn hình cao thì khi xem ảnh thấy mọi thứ đều bị sáng vàng lên. Hạ độ sáng màn hình xuống tầm 30% thì gần như không thấy bị vàng. Copy ảnh ra máy tính xem thì màu sắc hoàn toàn bình thường.
- Up lên JB thì cũng vậy, nhưng mức độ kích sáng có vẻ nhiều hơn nên trông ánh vàng rõ hơn. Tuy nhiên, copy ảnh ra máy PC xem màu sắc cũng bình thường, rất trung thực. Không đặt ISO tự động mà đặt tầm 100-200 màu sắc cũng rất ổn.

Tạm nhận định:
Do độ sáng hơi cao và đặc tính màn hình của HOX làm cho ảnh chụp (kể cả ảnh chụp bằng camera chuyên dụng copy vào HOX) khi xem trên HOX thì thấy ánh vàng trội lên khá rõ. Các ảnh chụp trong điều kiện sáng yếu bị kích sáng nên cũng bị dương đỏ + vàng, chỉ cần chỉnh lại phần Image adjustment - Saturation xuống -1 là nhìn trên màn hình HOX sẽ chuẩn (nhưng copy ra ngoài thì hơi nhạt mầu).

doquangduc

Well-Known Member
Vụ này thì xác nhận là có và có lẽ nguyên nhân như sau:
- Màn hình HOX vốn đã dương tông vàng, ngay từ bản ICS cũng vậy. Khi chụp ảnh ở điều kiện ánh sáng không đủ thì image sense kích sáng lên, nếu để mức độ sáng màn hình cao thì khi xem ảnh thấy mọi thứ đều bị sáng vàng lên. Hạ độ sáng màn hình xuống tầm 30% thì gần như không thấy bị vàng. Copy ảnh ra máy tính xem thì màu sắc hoàn toàn bình thường.
- Up lên JB thì cũng vậy, nhưng mức độ kích sáng có vẻ nhiều hơn nên trông ánh vàng rõ hơn. Tuy nhiên, copy ảnh ra máy PC xem màu sắc cũng bình thường, rất trung thực. Không đặt ISO tự động mà đặt tầm 100-200 màu sắc cũng rất ổn.

Tạm nhận định:
Do độ sáng hơi cao và đặc tính màn hình của HOX làm cho ảnh chụp (kể cả ảnh chụp bằng camera chuyên dụng copy vào HOX) khi xem trên HOX thì thấy ánh vàng trội lên khá rõ. Các ảnh chụp trong điều kiện sáng yếu bị kích sáng nên cũng bị dương đỏ + vàng, chỉ cần chỉnh lại phần Image adjustment - Saturation xuống -1 là nhìn trên màn hình HOX sẽ chuẩn (nhưng copy ra ngoài thì hơi nhạt mầu).

Cảm ơn Bác rất nhiều, mọi thông số em toàn để Auto, nên cũng ko biết chỉnh như nào để chụp ảnh cả BÁc ạ. Cám ơn BÁc nhiều nha.

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Mọi cao thủ cho mình hỏi sao mình không up được bản 3.14.707.24, máy toàn báo lỗi 159