• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

kutamitsu

Hầu như là máy OneX mà anh em ở VN sử dụng thì đã lên hết rồi, đa phần là CTY 044, xách tay chủ yếu là 621 và 622. Lên 4.1 ok thật, pin ngon, camera ngon (khoản flash buổi tối đã rất ok)

aduvantrik

Mình mới tậu em 1x của nhà mạng AT&T. kiểm tra máy thì SUPER CID 11111111 nhưng lại là S-ON.Hboot 1.09.0000. Máy nhận sim gọi nghe bt nhưng không kết nối được 3G(nó báo hỗ trợ 4G). Mình muốn up room khác (room cũ dành cho AT&T) liệu có được không? Và nếu được thì phải làm thế nào? Mong bro chỉ giáo!!!!
P\S máy unlock or relock được

PDAMobile

Cho mình hỏi, con One X+ ra mắt lâu rồi (hàng chính hãng VN cũng có) mà sao vẫn chưa thấy có hàng xách tay nhỉ ???

P/S : Có bác nào biết các search HTC One X+ trên google không, em search mà nó không search dấu +, toàn ra HTC One X.

Taki7610

Unlock_GSM
Cho mình hỏi, con One X+ ra mắt lâu rồi (hàng chính hãng VN cũng có) mà sao vẫn chưa thấy có hàng xách tay nhỉ ???

P/S : Có bác nào biết các search HTC One X+ trên google không, em search mà nó không search dấu +, toàn ra HTC One X.

Hàng xách tay tầm 13.400 hình như chỉ có mà đen không thấy màu trắng, mình vẫn search ra one x+ nhưng chỉ có nhà mạng at.

Mình mới tậu em 1x của nhà mạng AT&T. kiểm tra máy thì SUPER CID 11111111 nhưng lại là S-ON.Hboot 1.09.0000. Máy nhận sim gọi nghe bt nhưng không kết nối được 3G(nó báo hỗ trợ 4G). Mình muốn up room khác (room cũ dành cho AT&T) liệu có được không? Và nếu được thì phải làm thế nào? Mong bro chỉ giáo!!!!
P\S máy unlock or relock được

Unlocked boot loader nạp recovery - root rồi nạp rom cook xem sao, nhớ backup rom stock.

kutamitsu

Minh thấy hàng xách tay có lâu rồi mà, tại HN bạn có thể qua cellphone.

hanoiwap

Super V.I.P

P/S : Có bác nào biết các search HTC One X+ trên google không, em search mà nó không search dâu +, toàn ra HTC One X.
Hãy sử dụng thêm các toán tử logic

&"OneX+" hoặc &"OneX plus"

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Tình hình là vào lúc 8h sáng ngày hôm nay con OneX của em màn hình đen thui không lên cái gì nữa, khởi động lại vài lần vẫn không có hy vọng gì, tưởng xung phần mềm nên đã factory defaut em nó nhưng vẫn không được :((. Đây là vài bức ảnh em đã chộp được em nó, chiều nay em đã gửi em nó đi bảo hảnh bảo tỏi không biết thế nào nữa, huhu :((
Vào lúc được lên màn hình thì chỉ khoảng 2-3 phút sáu là treo màn hình, tắt màn hình bật lại là đen thui, hic

Các cụ xem có cao kiến gì không? ~X(

Tình hình là vào lúc 8h sáng ngày hôm nay con OneX của em màn hình đen thui không lên cái gì nữa, khởi động lại vài lần vẫn không có hy vọng gì, tưởng xung phần mềm nên đã factory defaut em nó nhưng vẫn không được :((. Đây là vài bức ảnh em đã chộp được em nó, chiều nay em đã gửi em nó đi bảo hảnh bảo tỏi không biết thế nào nữa, huhu :((
Vào lúc được lên màn hình thì chỉ khoảng 2-3 phút sáu là treo màn hình, tắt màn hình bật lại là đen thui, hic
Các cụ xem có cao kiến gì không? ~X(
Sao bạn không thử đưa máy về Fastboot và úp lại Ship Rom gốc cho máy.

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Sao bạn không thử đưa máy về Fastboot và úp lại Ship Rom gốc cho máy.

Em đang dùng Ship Rom mà, với lại nó đen màn hình ngay từ lúc mình tắt cưỡng chế đến lúc nó khởi động xong mà bác, mà tự dưng nó bị nên em nghĩ nó bị phần cứng rồi bác ạ:))

linhtinhcp

EM ĐAng định mua một em onex nhưng chưa biết kiểm tra, như thế nào, với lại bây h toàn thấy bán onex bản at&t chứ ít bán bản quốc tế lắm, theo mọi người nên mua bản nào ạ

venusian

Moderator
EM ĐAng định mua một em onex nhưng chưa biết kiểm tra, như thế nào, với lại bây h toàn thấy bán onex bản at&t chứ ít bán bản quốc tế lắm, theo mọi người nên mua bản nào ạ

Cứ Quốc tế mà mua bạn ạ.

linhtinhcp

cái lỗi điểm chết màn hình của em nó là như thế nào vậy các bác, em ở hn có bác nào thấy chỗ nào bán rẻ với uy tín không

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Các bác ơi làm sao cài được 4.1.1 cho bản châu âu vậy? em không biết nâng Hboot lên bằng cách nào.

Phoenix

cái lỗi điểm chết màn hình của em nó là như thế nào vậy các bác, em ở hn có bác nào thấy chỗ nào bán rẻ với uy tín không

Ở Hà Nội mình toàn ra Nhật Cường (ở đó uy tín chứ chắc không rẻ hơn một số nơi khác đâu).

Các bác ơi làm sao cài được 4.1.1 cho bản châu âu vậy? em không biết nâng Hboot lên bằng cách nào.

Có rất nhiều bài hướng dẫn nâng hboot mà, bạn xem CID của máy là bao nhiêu để up firmware cho đúng.

phamnhudoan

bác nào có cách mở khoá màn hình bằng phím volume kô ? giờ e thấy cái phím nuồn của e nó hơi cứng hơn lúc mới mua rồi :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

bác nào có cách mở khoá màn hình bằng phím volume kô ? giờ e thấy cái phím nuồn của e nó hơi cứng hơn lúc mới mua rồi :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Bạn dùng các bản rom có Tweaks như bản ViperX của Team Venom thì sẽ có chức năng mở màn hình bằng phím Volume thay phím Power hay chức năng Sweep2Wake mở màn hình và mở khóa màn hình bằng vuốt các phím chức năng cảm ứng nhé. Hay bạn thử dùng NoLock xem sao...:p

phamnhudoan

bác có biết cách nào cho pin nó hiện % lên kô mà kô phải dùng đến rom cook kô ? mình ngại mấy vụ up rom lắm .

snipervn

bác có biết cách nào cho pin nó hiện % lên kô mà kô phải dùng đến rom cook kô ? mình ngại mấy vụ up rom lắm .

Đơn giản nhất là bạn dùng các phần mềm quan lý pin hoặc các phần mềm quản lý thông tin máy như Battery monitor, elixir 2.... đều cho phép hiển thị mức pin theo số.