• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

BatKid

Super V.I.P
Vùa lang thang sang bên tàu. Thấy bọn đấy nó S-OFF đc One X rồi. Không biết lúc nào có công cụ hoàn chỉnh cho anh em chém đây :-?

Có thể là máy test của HTC china đưa cho tester, những máy đó thường đc HTC S-OFF sẵn, điều này mình đã thấy ở các máy test của HTC vietnam

hanoiwap

Super V.I.P
Biết FPT lỡ hẹn thế này thì không bán Evo3D. OneX không xứng đáng để phải chờ đợi 2 tuần

nhduc_ee

có bác nào như mình ko ? dùng sim vina mà sóng yếu quá,yêu hơn cả con 4s lock at&t mình xài lúc trước.Còn nút đa nhiệm cảm ứng nữa,mấy cái phần mềm đang chạy thì không thể tắt trong giao diện switch đó được,sense 4.0 trong giao diện menu mấy cái tab all - recent - download mình thấy khá giống nhau,nếu giống như giao diện của Go launch all-recent-running thì hay hơn

takaru

Biết FPT lỡ hẹn thế này thì không bán Evo3D. OneX không xứng đáng để phải chờ đợi 2 tuần
Bác cứ bình tĩnh . Rồi sung sướng sẽ đến với mình . đằng nào cũng đợi S off bác ạ

takaru

One X

Bác cứ bình tĩnh . Rồi sung sướng sẽ đến với mình . đằng nào cũng đợi S off bác ạ

kutamitsu

Bác wap chính thức bỏ Evo rồi nhỉ, em thì chả ngóng vì cơ bản là bất cứ mày nào mới ra đều đến tay em trải nghiệm IOS hay Android cũng thế <== toàn phải cài máy free cho bạn nó khổ thế các bác ạ, mang tiếng đại gia thay máy cứ xoành xoạch :))

venusian

Moderator
Có thể là máy test của HTC china đưa cho tester, những máy đó thường đc HTC S-OFF sẵn, điều này mình đã thấy ở các máy test của HTC vietnam

Nhưng em vẫn hi vọng sớm S-OFF đc anh ạ. :D

BatKid

Super V.I.P
7 MB/s cũng thường thôi, OneX của BK mỗi lần chép mp4 ngồi chờ đến phát chán :(

hanoiwap

Super V.I.P
Cửa hàng 92 Hai BÀ Trưng trả hàng OneX đầu tiên tại HÀ nội
Tôi là người đầu tiên nhận máy tại FPT Shop 92 Hai BÀ Trưng.

nhduc_ee

không biết có ai bị như mình ko ? Lúc up room ARH HD 2.0.0 của mike1986 bên CDA máy mình có 1 hiện lạ là có 1 cái đèn nhỏ xíu màu đỏ bên trái chữ HTC,lúc đầu mình nghĩ là đèn notification nhưng ko phải vì cái đèn náy nó nầm xen kẽ loa trên mà,cái đèn lạ này nó sáng khi nào đt còn mở,chỉ khi up room 2.1.0 này lên thì ko bị nữa.
Vấn đề pin thì buổi tối ngủ sạc 100% tầm 11h sáng 7 giờ dậy mất 4-5% pin .Mà công nhận con 1X này sạc pin lâu mà xuống pin nhanh lắm các bác ạ

venusian

Moderator
không biết có ai bị như mình ko ? Lúc up room ARH HD 2.0.0 của mike1986 bên CDA máy mình có 1 hiện lạ là có 1 cái đèn nhỏ xíu màu đỏ bên trái chữ HTC,lúc đầu mình nghĩ là đèn notification nhưng ko phải vì cái đèn náy nó nầm xen kẽ loa trên mà,cái đèn lạ này nó sáng khi nào đt còn mở,chỉ khi up room 2.1.0 này lên thì ko bị nữa.
Vấn đề pin thì buổi tối ngủ sạc 100% tầm 11h sáng 7 giờ dậy mất 4-5% pin .Mà công nhận con 1X này sạc pin lâu mà xuống pin nhanh lắm các bác ạ

Đèn cảm ứng tiệm cận khi bạn thực hiện cuộc gọi nó sẽ tắt mà hình đấy.

takaru

Cũng như bác Minh , hôm nay e mới lấy được em nó . Cảm giác rất tuyệt vời . E vào bootloader thì nó cứ check file update mãi . e phải ấn nút nguồn khoảng 5s thì nó mới khởi động lại được . các bác không biết có bị như vậy không ? máy e là ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_WWE_1.26.707.2_Radio_1. 1204.90.13

venusian

Moderator
Cũng như bác Minh , hôm nay e mới lấy được em nó . Cảm giác rất tuyệt vời . E vào bootloader thì nó cứ check file update mãi . e phải ấn nút nguồn khoảng 5s thì nó mới khởi động lại được . các bác không biết có bị như vậy không ? máy e là ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_WWE_1.26.707.2_Radio_1. 1204.90.13

Cái đấy không sao đâu bác ạ. Thỉnh thoảng nó bị load một phát như thế. Bác cứ để một lúc là đc.
Nói chung dùng One X là cứ phải xác định còn hú tim nhiều :))

lycuty

Cửa hàng 92 Hai BÀ Trưng trả hàng OneX đầu tiên tại HÀ nội
Tôi là người đầu tiên nhận máy tại FPT Shop 92 Hai BÀ Trưng.

Chú lấy màu j vậy? cháu đang phân vân giữa trắng và đen.