• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

tinh_la_gi

Administrator
e cũng bị rớt sóng nhưng chưa tìm ra nguyên nhân . hâhha
Chuyển qua dùng GSM (only 2G) sóng sẽ tốt hơn đó (trước giờ vẩn làm thế) còn trường hợp em này thì đang tịt ngòi .. hix .. chắc phần cứng mất rồi :(

troly

Well-Known Member
Chuyển qua dùng GSM (only 2G) sóng sẽ tốt hơn đó (trước giờ vẩn làm thế) còn trường hợp em này thì đang tịt ngòi .. hix .. chắc phần cứng mất rồi :(

Kiểm tra bản room khác xem thế nào?
Không biết bản room gốc có bị không ta?
Bản room gốc mà bị thì hơi bị mất giá đấy nhỉ.

hoanbeck

Mình dùng đen xám từ 19/4 đến giờ mà sóng sánh vẫn ổn, nhưng máy nóng kinh quá, nghịch tý nóng ran :(

hanoiwap

Super V.I.P
Tôi dùng máy màu trắng, lúc nào sóng cũng tốt. Có thể do ở trung tâm Hà nội

minhlc1958

Active Member
e cũng bị rớt sóng nhưng chưa tìm ra nguyên nhân . hâhha

Minh vừa mới lấy máy hôm qua đến giờ chưa dám làm gì, vì cũng bị tịt ngòi đây nó là như thế này
Sau khi cài các ứng dụng, tài khoản nếu để như vậy sử dụng thì không sao sóng rất tốt vào net nhanh rất hài lòng nói chung là ổn. nhưng khi khởi động lại thì bị tịt ngòi chờ hoài không được khởi động lần nữa thì có
Nói chung là lúc có lúc không, cuối cùng khôi phục gốc và làm lại thì tạm ổn không biết khi nào giở chứng nữa đây.
Do đó mình chưa dám động tịnh gì sợ mất bảo hành định chờ xem nó ổn mới động tay động chân được

bboyquay95

Tôi dùng máy màu trắng, lúc nào sóng cũng tốt. Có thể do ở trung tâm Hà nội

network mình chỉnh auto thì khi onl sẽ thành 3g, khi standby sẽ chuyển qa 2g đúng ko a?
one x sạc đầy tự ngắt phải ko ông a:(

venusian

Moderator
Minh vừa mới lấy máy hôm qua đến giờ chưa dám làm gì, vì cũng bị tịt ngòi đây nó là như thế này
Sau khi cài các ứng dụng, tài khoản nếu để như vậy sử dụng thì không sao sóng rất tốt vào net nhanh rất hài lòng nói chung là ổn. nhưng khi khởi động lại thì bị tịt ngòi chờ hoài không được khởi động lần nữa thì có
Nói chung là lúc có lúc không, cuối cùng khôi phục gốc và làm lại thì tạm ổn không biết khi nào giở chứng nữa đây.
Do đó mình chưa dám động tịnh gì sợ mất bảo hành định chờ xem nó ổn mới động tay động chân được

Lúc đầu em mới mua máy cũng bị hiện tượng Loading rất lâu. Nhưng không sao đâu anh ạ. Up Rom khác hoặc Factory Reset lại là ngon lành luôn.
Còn một hiện tượng đó là Bootloader nó loading cũng rất lâu nữa. Vấn đề này thi thoảng mới bị thôi.

network mình chỉnh auto thì khi onl sẽ thành 3g, khi standby sẽ chuyển qa 2g đúng ko a?
one x sạc đầy tự ngắt phải ko ông a:(

Để Auto nếu đủ sóng 3G nó thành 3G. Không đủ sóng 3G thì nó thành 2G. Không nhất thiết ở chế độ nào cả.
ONE X xạc đầy nó cứ xạc tiếp cho tói lúc nào bạn rút xạc ra thì nó mới ngắt xạc :))

sheva2202

tình hình là sau khi e up cái % pin thì nó mất cái status bar, bác nào giúp e làm hiển thị thanh status bar lại với =,=

kanguru

Member
Có bác nào xài Vietmap cho em nó chưa ạ, em cài thử nó chẳng hiện full màn hình được nhìn mất hứng quá, xem trong trang web của VM thì nó chưa hỗ trợ độ phân giải 720x1280.
Bác nào có cao kiến mong chỉ giáo.

minhlc1958

Active Member
one x co dan man hinh ko vay

Có đó bạn nhưng mình thì không dán vì nó có phủ một lớp chống trầy, mình xài từ thời HD2 đến giờ không thấy trầy xước gì hết
Lần sau bạn bạn nhớ viết tiếng Việt có dấu nhé không thì các Mod xóa bài đấy

minhlc1958

Active Member
Lúc đầu em mới mua máy cũng bị hiện tượng Loading rất lâu. Nhưng không sao đâu anh ạ. Up Rom khác hoặc Factory Reset lại là ngon lành luôn.
Còn một hiện tượng đó là Bootloader nó loading cũng rất lâu nữa. Vấn đề này thi thoảng mới bị thôi.

Để Auto nếu đủ sóng 3G nó thành 3G. Không đủ sóng 3G thì nó thành 2G. Không nhất thiết ở chế độ nào cả.
ONE X xạc đầy nó cứ xạc tiếp cho tói lúc nào bạn rút xạc ra thì nó mới ngắt xạc :))

Đúng như bạn nói sau một ngày vọc vạch up rom tá lã giờ thì ngon lành càn đào rùi thanks bạn nhiều nhé

hoanbeck

HTC vửa có bản update lên 1.27.707.10 (39,64 mb) :D đang up lên thử, không biết có gì khác không???