• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG LG KS20

toangiaphat

Đầu tiên mình muốn khuyên bạn rằng:
1/ Nên cài lại Rom gốc WM6.0 cho KS20 (Nếu ko có Rom gốc PM cho mình, mình sẽ gởi cho bạn.
2/ Nếu sau khi cài lại Rom mà vẫn bị thì tất nhiên là phần cứng rồi. Và hiện nay ở TP,HCM rất ít người rành về KS20. Bạn phải cẩn thận nhé

mabucom11

Xin các bác chỉ giáo về Rom KS20

Tình hình là em có con LG KS20 đang lỗi cổng xạc nên không cắm cáp USB khi khởi động Win được.Hôm trước lọ mọ up Rom ở chế độ Emergency Mode mà không Back up NV2 nên giờ mất hêt IMEI và không có sóng.Em tạo lại được NV2 rồi nhưng không biết làm thế nao Restore được vì không kết nối ở chế độ Normal được.Các cao thủ có cách nào Restore ở chế độ Emergency không ah chỉ cho em với.Thank!

hasquall

3G LG KS20

Đã có ai test thử 3G của LG KS20 chưa , cho mình cái nhận xét về nó được ko

black_raven

Đã có ai test thử 3G của LG KS20 chưa , cho mình cái nhận xét về nó được ko
Mình đã test 3G trên LG KS20 rồi, dùng Vina nói chung chất lượng tương đối tốt, chạy ổn định, Xem TV, lướt web nhanh, đặt biệt là dùng LG KS20 làm modem kết nối với máy tính thì tuyệt cú mèo. Tốc độ cực nhanh, có thể nói tương đương với gói cước family của ADSL. Đối với 3G thì nên dùng trình duyệt IE của máy, nếu bạn dùng Opera hoặc một trình duyệt khác thì tốc độ không nhanh bằng.
Chỉ một điều là khi dùng 3G máy rất nóng và nhanh hết pin, nếu dùng trong thời gian dài dễ ảnh hưởng đến tuổi thọ của máy.
Đó là một số nhận xét của mình qua một thời gian dùng 3G trên LG KS20.

hasquall

Có phải lỗi Camera LG KS20?

KHi mình bật vào chế độ máy ảnh, thì nó hiện ra dòng chữ out of memory , close other program and try again, đây là lỗi j thế các bác, mình lúc đấy chẳng bật chương trình nào khác cả :((

PhamQuang

Manager
KHi mình bật vào chế độ máy ảnh, thì nó hiện ra dòng chữ out of memory , close other program and try again, đây là lỗi j thế các bác, mình lúc đấy chẳng bật chương trình nào khác cả :((

Nguyên bản Camera chỉ phù hợp với WM6.0 hay WM5.0 thì phải.
Chắc bạn đang sử dụng WM6.1 hay WM6.5 phải không? Muốn hết lỗi phải thay đổi phiên bản Patch.

No_Spider

Bạn có cài SPB Mobile Shell? M2D? S2U2?...hoặc một phần mềm nào đó khiến bộ nhớ Ram thấp hơn mức cần thiết để có thể mở Camera? mình từng bị 1 lần, khi đó cài SPB Mobile Shell, S2U2 với một số phần mềm khác làm cho Ram còn trống có mười mấy Mb, khi mở Camera lên là bị báo Out of Memory...

756034

Help!!! Insert Battery

máy mình bjo cắm sạc hay kết nối qua cổng usb đều khởi động lại và báo insert battry.máy bị sau khi mình HR.sau đó mình up lại Rom gốc ở chế độ Emergency nhưg vẫn bị thế nên ko restore NV đc nhưng máy vẫn sử dugj bìh thường trừ việc pin lúc nào cugx báo còn 2 cục
Ai bít chỉ giúp mình cách khắc phuc.thank!!!

No_Spider

Có bác nào bán lại máy KS20 không? máy em bị bể màn hình roài, bác nào mà máy die do Up Rom hay gì đó không xài được bán lại cho em đi, em chỉ cần cái màn hình! :p

No_Spider

Không thể restore NV ở chế độ Emergency được đâu, xin hỏi là trước khi Up Rom máy bác có bị lỗi cổng sạc không? hay Up Rom xong mới bị lỗi? nếu Up xong mới bị có thể do bản Rom bác Up bị lỗi, vậy trước tiên phải Up 1 bản Rom khác xem có hết lỗi cổng sạc không!

mabucom11

Trước khi up Rom thì máy em bị lỗi cổng sạc rồi ah.Em mang thợ kiểm tra rùi ah.Máy em bị lỗi phần cứng ma ở Hà Nội giờ em không biết chỗ nào sửa được dòng máy này.Bác nào biết ở hn chỗ nào sửa được thì chỉ em với ah.

oddie

Xin các bác chỉ giáo

Tình hình là sau khi tham khảo ý kiến của các bac trên diễn đàn, hôm qua em quyết định làm 1 em KS20 về dùng. Tuy nhiên đây là lần đầu em xử dụng PDA nên ko biết quyết định cài thêm những phần mềm ji? Các bác có thể suggest jups em với. Máy em đang cài vWM6.0 v10a. Em thích cái theme cho Today có đồng hồ hiện sô.. bác nào suggest các phần mềm jups em với. Em cám ơn các bác trước

PhamHien

Tình hình là sau khi tham khảo ý kiến của các bac trên diễn đàn, hôm qua em quyết định làm 1 em KS20 về dùng. Tuy nhiên đây là lần đầu em xử dụng PDA nên ko biết quyết định cài thêm những phần mềm ji? Các bác có thể suggest jups em với. Máy em đang cài vWM6.0 v10a. Em thích cái theme cho Today có đồng hồ hiện sô.. bác nào suggest các phần mềm jups em với. Em cám ơn các bác trước

Phần mềm thì bạn vào khu vực "Soft.." có các bài giời thiệu phần mềm PDA mà xem rồi tải về. Sơ bộ:
- phần mềm media: xem phim, nghe nhạc
- phần mềm hẹ thống: dọn dẹp, chặn cuộc gọi, quản lí file
- phần mềm giao diện: theme
- Game...

Hiển thị Today đồng hồ số có Lịch thì rất nhiều: SPB, Mobishell, PDA, Lịch Phù đổng...

mabucom11

Híc máy em đúng là bị lỗi phần cứng rùi ah.Bác nào biết ở Hà Nội chỗ nào sửa được chỉ em với ah.Híc chơi hàng độc khổ quá!

oddie

cảm ơn các bác bi jowf cũng tạm ổn rùi tuy nhiên em lại có vấn đề khác la cái nút xoay ở giưa ý. binh thường thi không sao mỗi khi có cuộc gọi đến thì khi em chạm vào là nó cắt luôn(em hay đút túi quần) làm em lại fair gọi cho người ta ko trả lời được. có cách nào xử lý vụ này không? Em đã thử khóa device, ko an thua các bác chỉ giáo với.

mwei

tại sao tôi kết nối wi-fi đc nhưng khi truy cập internet thì nó lại hiện ra cái pop-up để là "The page cannot found.Check the name and try later" ???
Khi mới mua máy về tôi cũng gặp sự cố như vậy, khoảng hơn 1 tháng sau thì lại truy cập đc bình thường. Do lỗi nên hard reset thì lại như thế này
Có ai giúp tôi khắc phục đc ko?