• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG LG KS20

enricnguyen

Hi!
Mình đã thử 2,3 bản ROM rồi mà vẫn không thấy wifi, cụ thể là:
- KisS20.5b_Rom_5.2.21109_Build_20755.1.4.0_WWE
- KS-20_English_HK__10a_29Apr2008_
và cho mình hỏi thêm là có cách nào cài spb shell 3.5 mà vẫn mở camera được không, vì sau khi cài spb, mở camera bị lỗi out of memory, mặc dù còn free đến 40Mb.
Giúp mình cách sử dụng KS20 làm modem 3G cho máy tính luôn với.
Thnx bồ nhiều lắm!!

No_Spider

Hi!
Mình đã thử 2,3 bản ROM rồi mà vẫn không thấy wifi, cụ thể là:
- KisS20.5b_Rom_5.2.21109_Build_20755.1.4.0_WWE
- KS-20_English_HK__10a_29Apr2008_
và cho mình hỏi thêm là có cách nào cài spb shell 3.5 mà vẫn mở camera được không, vì sau khi cài spb, mở camera bị lỗi out of memory, mặc dù còn free đến 40Mb.
Giúp mình cách sử dụng KS20 làm modem 3G cho máy tính luôn với.
Thnx bồ nhiều lắm!!
KisS20.5b Rom (5.2.20755) [WWE] mình có Up qua rồi Wifi bình thường mà bạn!
Bạn thử Up Rom của Farahbolsey chưa: KS20 WM6.5.3 CE OS 5.2.28011 (Build 28014 FB)10E WWE Clean! Mình đang dùng bản này, Wifi và các chức năng khác hoạt động bình thường!
Bạn vào đây tham khảo nhé: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=503547
Up bản Rom khác đi, Rom trông 40Mb mà vẫn không mở Camera được là do Rom lỗi rồi!

enricnguyen

thnx Spider nha, mình có đọc được thông tin là vài dòng LG KS20 ko có wifi, cụ thể là của Vodafone phân phối, còn về camera mình sẽ thử thêm vài bản Rom xem sao. Spider có thử dùng spb shell và camera luôn chưa? Với lại giúp mình cách sử dụng LG KS20 làm modem 3G cho máy tính luôn nha

No_Spider

thnx Spider nha, mình có đọc được thông tin là vài dòng LG KS20 ko có wifi, cụ thể là của Vodafone phân phối, còn về camera mình sẽ thử thêm vài bản Rom xem sao. Spider có thử dùng spb shell và camera luôn chưa? Với lại giúp mình cách sử dụng LG KS20 làm modem 3G cho máy tính luôn nha
Vậy máy của Bạn là dòng sẩn phẩm của Vodafone phân phối? mình nhớ bạn có bảo là máy khi còn Rom gốc có Wifi mà phải không? Vậy là máy có Wifi nhưng do lổi Rom thôi! Còn nếu đúng là của Vodafone phân phối thì máy của bạn là dòng máy Branded, tức là khi khởi động sẽ có thêm hình ảnh logo của Vodafone, còn máy Unbranded khi khởi động sẽ chỉ có Logo của LG mà thôi! nếu vậy bạn sẽ không dùng được những bản Rom của farabolsey, vì Rom của Fara dùng cho dòng Unbranded!

Mình đã từng bị không sử dụng được Camera sau khi cài đặt SPB MS, mở Camera lên là báo Out off Memory, ngay khi còn dùng bản Rom gốc, nhưng Hardresset rồi cài lại thì lại OK! vừa dùng MS vừa mở Camera cùng lúc được!

Còn cái vụ modem 3G cho PC thì mình chưa làm bao giờ nên cũng không biết! những gì mình trao đổi với bạn chỉ là nhưng gì mình từng trải nghiệm qua thôi chứ cũng không phải dân chuyên nghiệp! :p

Chỉnh sửa cuối:

enricnguyen

kinh nghiệm của bạn quí lắm chứ, cho mình hỏi thêm bản Rom bạn đang dùng là bản nào, và bản mà bạn dùng được SPB MS và cả camera là bản nào? Với lại bản Rom gốc có thể tìm ở đâu vậy bạn

No_Spider

kinh nghiệm của bạn quí lắm chứ, cho mình hỏi thêm bản Rom bạn đang dùng là bản nào, và bản mà bạn dùng được SPB MS và cả camera là bản nào? Với lại bản Rom gốc có thể tìm ở đâu vậy bạn
Bản Rom mình đang dùng là bản: KS20 WM6.5.2 CE OS 5.2.28011 (Build 28011 FB)10E WWE Clean
Link down: http://www.mediafire.com/ks20 Trong này có tất cả các Rom từ cũ tới mới! Mình cũng không nhớ bản nào mình đã dùng cả SPB và Camera nữa, giờ thích dùng Titanium của 6.5 hơn SPB, thêm các Plugin cần thiết vào là OK đâu cần SPB cho mệt !:D
Rom gốc của KS20 bạn có thể tìm thấy trên http://forum.xda-developers.com, chịu khó tìm chứ mình cũng chưa tìm Rom gốc làm gì nên không biết, nhưng trên này có tất! :p

enricnguyen

Hi!
Vậy là hôm trước mình đã xài bản Rom gốc rồi, mà vẫn chưa vừa ý. Trùng hợp là đang xài đúng WM 6.5 luôn, nhưng build 28014. Đúng là ko cần cài spb nữa, camera ok, hehe. Tiếc là 3G chậm wá, chắc là do máy chậm.

No_Spider

Hi!
Vậy là hôm trước mình đã xài bản Rom gốc rồi, mà vẫn chưa vừa ý. Trùng hợp là đang xài đúng WM 6.5 luôn, nhưng build 28014. Đúng là ko cần cài spb nữa, camera ok, hehe. Tiếc là 3G chậm wá, chắc là do máy chậm.

Đã thử Rom khác chưa? có Wifi chưa bạn?

qt9nguyen

các bạn giúp mình cài gprs với nhé, máy mình sim đã đăng kí gprs, thiết lập cấu hình cũng ok, vào connection , vào my isp, chọn add new connection, rồi đặt tên connection là mobifone, username và password là mms, use celluler line, còn dòng dialing number là gì thì ko biết điền vào. Khi connect thì máy báo the answering modem is disconnect. thanks all nhiều lắm:)

Chỉnh sửa cuối:

No_Spider

các bạn giúp mình cài gprs với nhé, máy mình sim đã đăng kí gprs, thiết lập cấu hình cũng ok, vào connection , vào my isp, chọn add new connection, rồi đặt tên connection là mobifone, username và password là mms, use celluler line, còn dòng dialing number là gì thì ko biết điền vào. Khi connect thì máy báo the answering modem is disconnect. thanks all nhiều lắm:)
Vào My ISP rồi bấm Automatically configure connection máy sẽ tự động dò tìm và cài đặt m-Wap chứ không cần Add New bằng tay như thế bạn nhé! ;)

qt9nguyen

mọi người cho hỏi là sao máy KS20 của em ko nhận được tin nhắn, có mesage tới là máy tự động restart luôn à, vào lại inboc thì ko thấy gì cả.

No_Spider

Posted via Mobile Device vậy là máy bị lỗi Rom rồi bạn ạh, thử Hardreset lại xem còn bị không, nếu vẫn bị thì cần phải Up Rom khác!

edta

Máy LG KS20 giờ các cửa hàng bán giá chỉ từ 3-3.2tr, không biết chất lượng thế nào. Không biết có phải hàng dựng không, chứ LG mấy model KU990 và Prada toàn hàng dựng. Bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm, đang định làm 1 con.

No_Spider

Máy LG KS20 giờ các cửa hàng bán giá chỉ từ 3-3.2tr, không biết chất lượng thế nào. Không biết có phải hàng dựng không, chứ LG mấy model KU990 và Prada toàn hàng dựng. Bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm, đang định làm 1 con.
Cái này khó nói lắm, chỉ người bán người ta biết thôi chứ người mua làm sao biết được, muốn chắc thì chỉ có nhờ bạn hoặc người thân ở nước ngoài xách tay về là chắc nhất! :D

sao khong goi duoc callvideo tren lgks20 6.5 nhi ban , co cach gi khong giup minh voi
Vì bản Rom 6.5 của bạn các Cooker đã Disable Video Call rồi, bạn nên tìm bản Rom khác hoặc chỉnh sửa lại Registry để Enable Video Call...!

vietdungdbd

có cách nào để Enable Video Call lên nhỉ giúp mình mới minh đang cần quá Thank trước nhé

Chỉnh sửa cuối:

No_Spider

có cách nào để Enable Video Call lên nhỉ giúp mình mới minh đang cần quá Thank trước nhé
Cách thứ nhất: dùng registry editor chỉnh lại registry như sau:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Phone\Skin]
"Enabled"=dword: 0 thành 1
"ext"="LgePhoneExt.dll"
Cách thứ 2: Cài phần mềm Iconsoft phoneEX vào, sau đó vào setting chỉnh tùy chọn mở bàn phím mặc định lên, trên bàn phím đó có nút Video Call...!
Làm thử xem nhé!

Chỉnh sửa cuối:

lenhhodaihiep

Em đang dùng con Ks20 này , ông anh cho từ bên Pháp đã unlock rồi , nghe gọi nhận tin nhắn OK, mỗi tội ko nhắn được tin thế mới cú, mà em thấy bản Rom của nó cũng thiếu nhiều phần , mong các Pro dạy bảo em cái vụ này với

No_Spider

Em đang dùng con Ks20 này , ông anh cho từ bên Pháp đã unlock rồi , nghe gọi nhận tin nhắn OK, mỗi tội ko nhắn được tin thế mới cú, mà em thấy bản Rom của nó cũng thiếu nhiều phần , mong các Pro dạy bảo em cái vụ này với
Up Rom khác theo hướng dẫn của Bác PhamQuang thôi còn chờ gì nữa! ;;)