• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG LG KS20

phithang84

Mấy bác cho em hỏi . Hiện giờ KS20 có bản rom 6.5 nào chạy tốt ko vậy? xin link download và cho biết khuyết điểm của bản rom 6.5 bạn post luôn nhe thank nhiều

CHIK

các bạn ơi cho mình hỏi: sao cái KS20 của mình cài YM for WM ko chạy đc! thank nhiều các bạn giải đáp giùm!

Chỉnh sửa cuối:

tranvthanh

Các bác cho em hỏi la may KS20 của em bi sao ma bin cu bao la 50% và cắm xạc vào là bị tắt nguồn luôn và không khởi động được nữa.em đã đi chạy lại phần mềm nhưng không được.may em dang dùng Rom 6.0 bản 10b.Hĩ xin các bác tư vấn giúp với không hiểu có bị lỗi phần cứng không nữa.:(:)(:)((

ban cai lai rom di. ban 10b hay bi loi lam. luc truoc minh xai ban 10b bi treo may hoai. cai lai cai 10a thi ok

phithang84

Mấy bác cho em hỏi . Hiện giờ KS20 có bản rom 6.5 nào chạy tốt ko vậy? xin link download và cho biết khuyết điểm của bản rom 6.5 bạn post luôn nhe thank nhiều

lienthanh

bác ơi,máy của em khi up rom,ban đầu vào thì nó báo COM 6 thay vì COM 4 như đã hướng dẫn,up tới đoạn Restore NV thì nó báo error.khi e gọi điện xong,cúp máy thì nó vẫn đổ chuông tút tút,rất khó chịu.mong pác giúp em.

No_Spider

bác ơi,máy của em khi up rom,ban đầu vào thì nó báo COM 6 thay vì COM 4 như đã hướng dẫn,up tới đoạn Restore NV thì nó báo error.khi e gọi điện xong,cúp máy thì nó vẫn đổ chuông tút tút,rất khó chịu.mong pác giúp em.

COM mấy không quan trọng đâu, kết nối được là được! Restore NV bị báo Error thì bạn kết nối lại và Restore lại NV lần nữa là được!

No_Spider

Vào đây tham khảo: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=503547
Link down bản mới nhất 5.0.2.28008 ngày 4/12/09: http://www.mediafire.com/?zlycz2x0e3i

Mình xài thì chưa thấy bị khuyết điểm gì cả, mọi chức năng hoạt động bình thường, những cái chính như nghe gọi, nhắn tin, E-mail, Bluetooth, Wifi, duyệt Web...v.v hoạt động bình thường, thử đi nhé!

jiki_star

cho hỏi có phải ks20 có 1 số bản rom bị lỗi chụp ảnh ko vậy, mình đang sài bảnos5.2.1626 v10b xin cảm ơn

tranvthanh

e cung moi tau 1 con ne. chay cung em lam.
hien nay VN minh da trien khai 3G. Nhung e hok biet KS20 co xem duoc TV mobile hok nua. Co bac nao nghien cuu chua.???

THMK

tôi đang xài mạng 3g viettel, goi video call rất tốt , duyệt internet tương đương tốc độ khi xài wifi , nhưng load trang chủ thì hơi lâu .sau khi vào trang chủ rồi thì tốc độ khá nhanh . Tv thì chưa thử , sóng gió 3g viettel chưa ổn lắm , trên máy tôi lúc hiện 3g , lúc hiện hspda , lúc hiện E
Nhân tiện đây bạn nào biết cách làm sao để kích hoạt backlight sau khi màn hình tắt , chứ như lg ks20 này , cứ phải bấm nút power,mà nút này lại quá nhỏ , khó bấm

No_Spider

cho hỏi có phải ks20 có 1 số bản rom bị lỗi chụp ảnh ko vậy, mình đang sài bảnos5.2.1626 v10b xin cảm ơn
Đúng vậy! có một số bản Rom bị lỗi Camera không chụp ảnh được bạn ạh! Up lên 6.5 xài đi bạn!

tôi đang xài mạng 3g viettel, goi video call rất tốt , duyệt internet tương đương tốc độ khi xài wifi , nhưng load trang chủ thì hơi lâu .sau khi vào trang chủ rồi thì tốc độ khá nhanh . Tv thì chưa thử , sóng gió 3g viettel chưa ổn lắm , trên máy tôi lúc hiện 3g , lúc hiện hspda , lúc hiện E
Nhân tiện đây bạn nào biết cách làm sao để kích hoạt backlight sau khi màn hình tắt , chứ như lg ks20 này , cứ phải bấm nút power,mà nút này lại quá nhỏ , khó bấm
để kích hoạt Backlight sau khi Screen off chỉ có 1 cách duy nhất là nhấn nút Power thôi bạn, còn muốn không phải nhấn nút thì chỉ có cách chỉnh tùy chọn...không Turn off Screen :D

THMK

để kích hoạt Backlight sau khi Screen off chỉ có 1 cách duy nhất là nhấn nút Power thôi bạn, còn muốn không phải nhấn nút thì chỉ có cách chỉnh tùy chọn...không Turn off Screen

Cám ơn bạn đã trả lời . Nhưng trước đây tôi xài máy Dopod818 WM5thì nó có option "Turn on backlight when a button is pressed or the screen is taped" nên rất tiện , ban đêm khi đang ngủ muốn biết mấy giờ chỉ cần tap nhẹ vào màn hình , còn bây giờ thì phải mỏ mẫm trong bóng đêm , tay đang yếu rất khổ . Nên ý tôi là các Bạn biết phần mềm nào có thể làm được như vậy không thì chỉ giùm . Cám ơn

seastar

cho mình hỏi cách cài bằng tay GPRS viettel cho KS20, hiện mình vẫn chưa biết cách cài.

No_Spider

cho mình hỏi cách cài bằng tay GPRS viettel cho KS20, hiện mình vẫn chưa biết cách cài.
Trước hết là Sim của bạn đã có đăng ký GPRS, Thao tác trên máy như sau: Vào Menu => Settings => Connections => Connections => sẽ thấy cửa sổ Tasks hiện ra với My ISP My Work Network. Trên My ISP nhấn vào dòng chữ Automatically configure connection sẽ thấy hiện ra cửa sổ tiếp theo bạn chọn Next, Vậy là máy đã tự động cài đặt cấu hình GPRS! Lúc này trên cửa sổ Tasks sẽ không thấy My ISP nữa mà sẽ là Proxy Internet! và máy sẽ mặc định kết nối là GPRS! nếu muốn chuyển lại dùng kết nối qua Wifi bạn chọn sang cửa sổ Advanced bên cạnh cửa sổ Tasks => bấm vào Select Network => tùy chọn dòng trên thành My ISP thay vì Proxy Internet => OK.
Chúc bạn thành công!

enricnguyen

Help: khong co wifi trong wireless manager

Mình mới lấy 1 con LG KS20, trước khi hard reset thì có wifi. Nhưng sau khi reset thì không thấy phần wifi trong wireless manager (chỉ có bluetooth và phone), mặc dù trong network adapter có Samsung 2700S WiFi Adapter.
Thông tin máy của mình:

ROM date: 2008-04-29
version: v10a

thnx nhiều :D

No_Spider

Mình mới lấy 1 con LG KS20, trước khi hard reset thì có wifi. Nhưng sau khi reset thì không thấy phần wifi trong wireless manager (chỉ có bluetooth và phone), mặc dù trong network adapter có Samsung 2700S WiFi Adapter.
Thông tin máy của mình:

ROM date: 2008-04-29
version: v10a

thnx nhiều :D
Hardreset sao lại mất Wifi được nhỉ? thử hardreset lại lần nữa chưa bạn? nếu vẫn bị nữa thì chỉ còn cách Up lại Rom!

enricnguyen

chắc là con này ko có wifi rồi, mình đã thử up lại vẫn ko được. Nhân tiện cho mình hỏi với: xem fim, cài core player và cả tcp gì gì đó vẫn ko ra hình nhỉ?

No_Spider

chắc là con này ko có wifi rồi, mình đã thử up lại vẫn ko được. Nhân tiện cho mình hỏi với: xem fim, cài core player và cả tcp gì gì đó vẫn ko ra hình nhỉ?
KS20 sao không có Wifi được, bị lỗi Rom đó bạn! Sau khi cài CorePlayer hoặc TCMP cần vào Option chỉnh lại mục Video hiển thị là Direcdraw hoặc GDI thay cho QTVdisplay sẽ thấy hình ngay! ;)

No_Spider

Cám ơn bạn đã trả lời . Nhưng trước đây tôi xài máy Dopod818 WM5thì nó có option "Turn on backlight when a button is pressed or the screen is taped" nên rất tiện , ban đêm khi đang ngủ muốn biết mấy giờ chỉ cần tap nhẹ vào màn hình , còn bây giờ thì phải mỏ mẫm trong bóng đêm , tay đang yếu rất khổ . Nên ý tôi là các Bạn biết phần mềm nào có thể làm được như vậy không thì chỉ giùm . Cám ơn
theo em biết thì không có phần mềm nào đâu, phải chịu khó bấm Power thôi! :D