• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG LG KS20

Mất Sóng sau khi up hoặc down Rom

Tình hình la em đã làm theo cách của bác Quang về việc up Rom,nói chung là em up rồi Down nhiều loại Rom rồi mọi chuyện vẩn ổn cho đén hôm nay ko hiểu sao down từ 6.5-6.1 lại bị mất sóng .thử mọi cách rồi mà vẩn chưa đuược nhờ bác Quang và anh em giúp đỡ. Thank !

qt9nguyen

Các bác vui lòng giúp mình thiết lập wifi và 3g cho máy KS 20 nha ( mạng mobi và vina). Mình thử hoài mà sao chưa ok nữa. Máy mình xài W 6.0. thanks all

thailan

Máy mình có hiện tượng nhiễu sóng, tín hiệu thoại ở đầu dây bên kia nghe bị è rất nhiều át cả tiếng nói, nhưng bên máy của mình thì nghe rất rõ không có bị è. Khi nói chuyện nếu cầm trên đỉnh đầu của điện thoại thì sẽ giảm được tiếng è nhưng không hết. Vậy có cách nào để khắc phục hiện tượng trên không? Máy xài mọi thứ rất ok nhưng có điều này làm người nghe rất khó chịu. Vì thế mỗi khi muốn nói phone với ai thì phải gở sim ra gắn qua máy NOKIA để nói cho người ta nghe rõ hơn. Thật sự là rất bực, không biết có máy của bạn nào bị hiện tượng giống như máy của mình không???

thetai

Các bác cho em hỏi la may KS20 của em bi sao ma bin cu bao la 50% và cắm xạc vào là bị tắt nguồn luôn và không khởi động được nữa.em đã đi chạy lại phần mềm nhưng không được.may em dang dùng Rom 6.0 bản 10b.Hĩ xin các bác tư vấn giúp với không hiểu có bị lỗi phần cứng không nữa.:(:)(:)((

Bạn thử xem lại chỗ tiếp xúc giữa pin với máy ... Chắc chắn vấn đề nằm ở chỗ đó !

s60v5

Ức chế với cái con KS20 này !!

:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Lúc trc nhìn con này rất kết bởi vẻ đẹp và...giá tiền của nó !! Tuy nhiên, nó chỉ ổn định với ROM 6.0 hay sao ý.

Rất ức chế !! Hồi trước em up nó lên 6.5, máy chạy chậm đi kinh khủng, đồng thời xảy ra cái lỗi ai gọi đến hay mình gọi đi là đổ chuông liên tục....đến khi kết thúc cuộc gọi nó vẫn còn réo. Tức kinh khủng.

Sau đó, tìm mọi giải pháp cho bé ấy, em đã tìm đến cái ROM 6.1 từ xda-developer.com. Tưởng ngon lành.... nhưng...nó vẫn thế...vẫn ức chế....X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(

Bác nào đã từng sử dụng con này, biết cách khắc phục nó thì chỉ cho em với...!!

nick y!m: l_oveallgirls
anh em nào cùng chơi KS20 thì trao đổi cùng em ^^

lienthanh

bạn cài như bác no_spider thử xem.chứ con ks20 này xài rất tốt đó.vuốt mượt kô kém gì Iphone đâu.bạn nên cài spb mobile shell vào, xem ra ko thua gì Iphone đâu.

s60v5

:D
định cài cho nó giống Ipone...nhưng thấy...loằng ngoằng quá.... Chưa kịp vọc :D

s60v5

Thế cái trường hợp mà...thỉnh thoảng nó khôgn nhận ra thẻ SD là sao hả các bác. !! Thỉnh thoảng em vào trong Explorer, thì hok thấy SD đâu. Lại pải tháo ra lắp lại :D
Thanks 2 bác quan tâm ^^

No_Spider

:D
định cài cho nó giống Ipone...nhưng thấy...loằng ngoằng quá.... Chưa kịp vọc :D
WM thì cứ để cho nó là WM đi cớ sao phải nhái Iphone :D, WM cũng Pro như ai chứ thua kém gì đâu;;)

Thế cái trường hợp mà...thỉnh thoảng nó khôgn nhận ra thẻ SD là sao hả các bác. !! Thỉnh thoảng em vào trong Explorer, thì hok thấy SD đâu. Lại pải tháo ra lắp lại :D
Thanks 2 bác quan tâm ^^
Lau chùi cái chỗ tiếp xúc của thẻ nhớ lại xem nào, hay là gắn ngược...:p

phamhoanh2000

cho hoi máy ks20 có nghe nhạc trực tuyến được không các anh

máy ks20 có nghe nhạc trực tuyến hoặc xem phim trực tuyến được không các anh (máy đã kết nối 3g)

PhamQuang

Manager
máy ks20 có nghe nhạc trực tuyến hoặc xem phim trực tuyến được không các anh (máy đã kết nối 3g)

Bạn tạo chủ đề lung tung quá, sai QĐ:
- Tên chủ đề sai ngữ pháp, sai quy định.
- Đã có Thread "Thắc mắc và thảo luận..."
- Viết toàn chữ thường, không biết phân biệt chữ nào cần viết hoa viết thường....

Topic Close !!!

phamhoanh2000

Cho mình hỏi ks20 xài bản 6.5 nó chậm hơn 6.0 phải không hay là cũng vậy
do mình đang tính up lên 6.5

Chỉnh sửa cuối:

phamhoanh2000

Bạn tạo chủ đề lung tung quá, sai QĐ:
- Tên chủ đề sai ngữ pháp, sai quy định.
- Đã có Thread "Thắc mắc và thảo luận..."
- Viết toàn chữ thường, không biết phân biệt chữ nào cần viết hoa viết thường....

Topic Close !!!
Xin lỗi do thức khuya quá nên hơi mệt
Lần sau sẽ ghi cẩn thận hơn

phamhoanh2000

Các bạn cho mình hỏi có phần mềm nào làm cho bàn phím ảo nó bự lên giống của iphone hay kp500 không, chứ bàn phím của ks20 nhỏ quá khó nhắn tin và tìm danh bạ
mong các pro giúp đỡ
thanks!