• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG N1

bingo

Có thể các bài nhạc của bạn dùng định dạng wma, N1 mặc định không hỗ trợ file nhạc định dạng wma. Bạn có thể convert lại thành file nhạc mp3 hoặc bạn up Rom Cyanogen thì N1 sẽ hỗ trợ định dạng wma.

phuocquyet

Bạn đổi tên file vừa DOWN về thành PASSIMG.ZIP ( chứ không phải là passimg.zip.zip đâu nha , và nhớ viết HOA lên nha ). chúc bạn thành công .

minhtrang6

Cám ơn bạn mình cài được rồi, cơ bản là lúc trước cứ quen flash theo kiểu các file update

bctacr

Có nên hack Root?

Em mới mua nexus one, mới làm quen android thấy cũng hay hay. Mấy anh mấy chị cho em hỏi liệu em có nên hack root để up rom ko? Em thấy có nhiều người hack xong mún về lại rom gốc, với lại nghe nói mất quyền update trực tiếp nữa. Em cũng thích vọc máy, mà đôi khi cũng thích cái gì gọi là gốc, nguyên thủy, bởi thế đang phân vân có nên hack root hay ko. Mấy anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em với X_X

wildcat

Em mới mua nexus one, mới làm quen android thấy cũng hay hay. Mấy anh mấy chị cho em hỏi liệu em có nên hack root để up rom ko? Em thấy có nhiều người hack xong mún về lại rom gốc, với lại nghe nói mất quyền update trực tiếp nữa. Em cũng thích vọc máy, mà đôi khi cũng thích cái gì gọi là gốc, nguyên thủy, bởi thế đang phân vân có nên hack root hay ko. Mấy anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em với X_X

Thích cả 2 thế thì chỉ có nước mua 2 máy thui bạn ơi ;;)

PhamQuang

Manager

Thực tế Update trực tiếp cũng chẳng có gì đáng giá cả đâu.
Không hack ROOT thì không thể Update được các ROM Cook, mà các ROM Cook tất nhiên là tích hợp nhiều sự thú vị hơn.

bingo

Root đi bạn, các bản rom cook có thêm các chức năng rất hay mà các bản gốc ko có được. Còn vụ update trực tiếp thì mình thấy ko cần thiết lắm vì các bản rom cook cũng update liên tục, nhiều khi update nhanh hơn cả bản rom gốc update trực tiếp nữa. Với lại đã chơi Android thì xài rom cook hay hơn, lúc đó mới vọc sướng, chứ cứ để nguyên thủy thế thì mất cái hay của Adroid :D

bctacr

Hihi, tại mình có dạo nhiều diễn đàn thấy có nhiều người up xong mún quay về rom gốc nên cũng hơi ngại ngại sợ ko về dc rom gốc của nexus. Cám ơn mấy bạn đã tư vấn, bây giờ mình thử vọc hack root rùi up thử rom desire xem sao, thấy đẹp đẹp cũng mê lắm :))

dragonlgvn

Mình đã mò mẫm mãi mà ko rõ cách tắt, mong sự giúp đỡ của các bạn

Xin cám ơn nhiều

trinhha

bạn đang dùng bản rom nào? bạn vào setting rồi vào language & keyboard rùi bạn vào phần directory......... mình không nhớ rõ lắn vì đang dùng bàn phím tiếng việt. nếu bạn dùng bàn phím tiếng việt thì bỏ dấu ở phần hiển thị từ gợi ý! chúc thành công

phucnv0202

bạn vào language&keyboard
rùi vào phần androind key board
bỏ dấu tích ở Show suggestion là okie
chúc bạn vui vẻ

happyghost2000

Xin giúp đỡ Screenshot

Cám ơn các pro & bác Quang Em làm được rồi .

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Mình xin lỗi các bạn nhé , nhưng không hieu sao , khi mình chụp screenshot . thì đinh dang hình luon là *.PNG không là *.JPG
Dùng nhiều phần mền để chụp screenshot đều cho kết quả giống nhau ( hình bên dưới )
Hình chụp rất kỳ . Xin các bạn chỉ giúp " Hình đính kèm "

N1 của mình chạy các soft Screen capture và Droid Explorer cũng bị như vậy, không hiểu nổi nguyên nhân.
Nhưng nếu dùng Screen shot qua Tool trong SDK thì chụp màn hình sẽ bình thường.
Default các Tool chỉ cho định dạng *.PNG thôi, muốn chuyển sang *.JPG có gì khó đâu hả bạn?

guangcheng

Bác nào cho em hỏi cái Nexus one có thể cài được Mdict không vậy.

Em mới mua một con Nexus one nhưng chả hiểu sao không thể nào cài chương trình Mdict vào được. thử đi thử lại nó đều không nhận. bác nào biết nguyên nhân hay có kinh nghiệm gì thì chỉ cho em với. thanks

NanoOmega

Cho mình hỏi mấy câu cơ bản về Nexus One

Ciao,

Mình trước đây dùng iPhone, giờ muốn chuyển qua N1 dùng thử. Các bạn có kinh nghiệm dùng N1 cho mình hỏi vài câu cơ bản với.

1. N1 có những phiên bản nào? (Lock, Quốc tế, Mỹ, Châu âu, Global, 2G, 3G...) Khi đi mua máy 2nd hand thì phải chú ý và kiểm tra những cái gì? Mình đọc ở đâu đó thấy nói N1 của Mỹ và Châu Âu thì màn hình cảm ứng điện trở, còn lại là điện dung, cái này có đúng ko? Và nên chọn mua loại nào? Làm sao để biết máy đó thuộc thị trường nào ạ?

2. Nghịch phần mềm (Firmware, ROM...) của N1 thì có nguy cơ làm cục chặn giấy như hiện tượng ăn táo của iPhone ko? :D

3. Và để đưa hệ điều hành của N1 lên bản mới nhất thì phải update những gì? Cái này bên iPhone chỉ quan tâm đến Firmware mà sao thấy N1 có ROM với Root gì gì đó nữa rắc rối quá :( Sau khi mod N1 thì mình sẽ mất những quyền gì? Có thể khôi phục lại như ban đầu ko?

Cảm ơn các bạn nhiều :D:D

lamphong107

Ciao,

Mình trước đây dùng iPhone, giờ muốn chuyển qua N1 dùng thử. Các bạn có kinh nghiệm dùng N1 cho mình hỏi vài câu cơ bản với.

1. N1 có những phiên bản nào? (Lock, Quốc tế, Mỹ, Châu âu, Global, 2G, 3G...) Khi đi mua máy 2nd hand thì phải chú ý và kiểm tra những cái gì? Mình đọc ở đâu đó thấy nói N1 của Mỹ và Châu Âu thì màn hình cảm ứng điện trở, còn lại là điện dung, cái này có đúng ko? Và nên chọn mua loại nào? Làm sao để biết máy đó thuộc thị trường nào ạ?

2. Nghịch phần mềm (Firmware, ROM...) của N1 thì có nguy cơ làm cục chặn giấy như hiện tượng ăn táo của iPhone ko? :D

3. Và để đưa hệ điều hành của N1 lên bản mới nhất thì phải update những gì? Cái này bên iPhone chỉ quan tâm đến Firmware mà sao thấy N1 có ROM với Root gì gì đó nữa rắc rối quá :( Sau khi mod N1 thì mình sẽ mất những quyền gì? Có thể khôi phục lại như ban đầu ko?

Cảm ơn các bạn nhiều :D:D

N1 chỉ có ko có phiên bản lock như IP,mua về gắn sim vô sử dụng thôi, và màn hình là cảm ứng điện dung, khi mua máy 2 hand thì coi có nó unlock hay chưa thôi (nhưng mình nghĩ đa số là unlock rồi để nghịch ROM)
Còn về nghịch ROM thì cứ vô tư, mình có khi 1 ngày flash ROM 4-5 lần mà vẫn bình thường,còn về phần Root thì bạn tham khảo thêm trong forum nha. Theo mình ngoại trừ loa nhỏ va nhìn màn hình ngoài trời khó khăn (do màn hình amoled) thì N1 rất ổn, và đặc biệt N1 là đứa con cưng của google nên cái gì nó cũng dc ưu tiên trước
Mình chỉ bit nhiu đó, hy vọng tư vấn cho bạn dc chút ít

phucnv0202

câu 1- N1 chỉ có 1 bản không có Lock
câu 2- Nghịch thỏa mái, nếu treo tháo pin ra khởi động lại
câu 3- cũng đơn giản thôi bác ah, đơn giản hơn ip là chắc, bác tình trên diễn đàn nhiều bài hướng dẫn chi tiết lắm