• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG N1

touchpro2

Màn hình cảm ứng của N1

các bác cho e hỏi với.. tình hình là e mới update máy lên 2.2. nhưng qua vài lần update thì tự nhiên cảm ứng của máy k nhạy,các thanh bar ở dưới cũng rất khó để dùng. bây h e phải làm j vs nó ah.. e cũng mới dùng nên k biết nhiều về máy lắm:(

minhphuong_197

Thế bác đang ở rom nào, của ai? Up lên cyanogenRC3 chưa? Chứ có ji mới là em up liền, có bao giờ như bác đâu :-??

touchpro2

e chưa lên bản đấy a ah. e vẫn update theo ngày và r tự nhiên up xong bị tnay...cảm ứng k nhạy j cả.. k biét làm tnao bác ah

longndh

Tham khảo về thời lượng pin của N1

Các bác cho em tham khảo thời lưọng pin máy các bác đag xài với ?
Ko hỉu sao máy của e dạo này mau hết pin cực , em đag chạy bản CM6 R3 ,radio 5.08 cơ mà vừa sạc đầy xog,ko làm gì (kể cả mở screen), 6h sau thì chỉ còn 50%.hjc. e tưởng pin hư,thay cục khác mới 100% vào vẫn thế ! Lúc trước xài bt cũg đc 2 ngày ko hỉu sao giờ bị vậy.

minhphuong_197

Chắc up rom bị lỗi, bác down về flash lại. OK thôi. E dùng vẫn ngon lành, chưa gặp phải tình trạng như bác bao giờ :-??

phucnv0202

hiện tượng của bác nghe qua thì mình đoán là do đang bật mạng 3g và 2g song song, cái này cực ngốn pin, bác vào settinh -) network -)...tích vào dấu only 2g
chúc vui

xuxu09

tắt hết các conect trên máy đi đảm bảo ngon. bỏ cái live screen nữa ( tốn pin lắm)

longndh

Đúng là do đưa máy cho đứa e nó nghịch ,nó tick vào Data roaming. Hjx. Phải nói là cái này ngốn pin kinh khủng.
Bây giò thì lại ngon lành cành đào rồi.hehe.

tommylove

MMS for N1

mình đã cáu hình đc 3G của mobi nhưng ko biết cài MMS cho nó như thế nào. Mong đc mọi người giúp đỡ. Đang xài N1 android 2.2

anhconokia

bạn vào language&keyboard
rùi vào phần androind key board
bỏ dấu tích ở Show suggestion là okie
chúc bạn vui vẻ

Mình làm rồi nó vẫn như cũ ko tắt được

jacky2007

Member
N1 gọi đi được,cuộc gọi đến thì báo bận

mình có vọc phá lung tung trên N1,bậy giờ em nó không nhận cuộc gọi đến nữa cứ báo bận hoài (N1 CỦA mình chưa có hack gì hết đang xài Android 2.2) xin hỏi thêm là chỉ mình cách xem thông tin cụ thể phần mềm trên N1 được không,có j không hiểu mong anh em bỏ wa mình còn gà gù lắm

jinxmoment

Giúp đỡ ... N1 bị lỗi rom

em có 1 con N1, mới xài ít lâu nhưng không hiểu sao mấy bữa nay mở không lên nữa :( . khi em mở nút nguồn thì nó cú treo biểu tượng của google và cứ đứng đó mãi, em vào mấy cái boot thì bình thường.Tại mới dùng không biết nhiều, ace nào biết chỉ giúp mình,thank nhiều

voiconlove

Bác Quang ơi giúp em với!

Em vừa mua 1 em N1.Muốn cài driver usb để sync với máy tính mà không sao cài được.Bác Giúp em Với!Càm ơn bác!

thitkho800

Nexus One không dùng được SIM đời mới?

Tình hình là em dùng con Nexus one này một thời gian rồi. Hôm nọ muốn nâng cấp lên sim mới cho lưu nhiều số nhưng em nó báo không có thẻ sim. Lắp tất cả sim viettel và mobi (miễn là mới sản xuất) đều báo không có sim. Nếu lắp sim đời cũ vào thì vẫn phe phé. Bác nào giúp em nhé. Xin cảm ơn rất nhiều. :D:D:D:D

ke_bai_tran_04

CÁCH GỬI DANH BẠ TỪ N1 SANG MAIL VÀ NGƯỢC LẠI TỪ MAIL SANG N1

MÌNH MỚI CÓ ĐƯỢC EM N1 NÊN CHƯA BIẾT DÙNG. KHÔNG HIỂU SAO NÓ CỨ TỰ KHỞI ĐỘNG LẠI. MÌNH MUỐN COPPY DANH BẠ SANG ĐỊA CHỈ GMAIL MÀ KHÔNG BIẾT.ANH EM NÀO BIẾT THÌ CHỈ GIÁO CHO MÌNH VỚI NHÉ VÌ MÌNH HƠI BỊ GÀ KHI DÙNG ĐIỆN THOẠI THÔNG MINH. MÁY CỦA MÌNH ĐANG CHẠY ANDROID 2.2.1

XIN CHỈ DẪN TẬN TÌNH! CÁM ƠN ANH EM RẤT NHIỀU ! :((

xuxu09

chạy phone. đăng nhập vào Gmail. lưu và sửa số đt chọn tài khoản Gmail. vào mục setting - Accounts & sync chọn tài khoản Gmail của bạn đánh dấu sync contacts và bấm sync now.

a925i

Google Nexus One có thể chạy tiếng việt được không ah

em vừa được cho con Google Nexus One
nhưng đang dùng hd2 nên cho vợ muốn chạy tiếng việt cho em nó được không ah ,xin các bro chỉ giáo

ninjarock3002

MÌNH MỚI CÓ ĐƯỢC EM N1 NÊN CHƯA BIẾT DÙNG. KHÔNG HIỂU SAO NÓ CỨ TỰ KHỞI ĐỘNG LẠI. MÌNH MUỐN COPPY DANH BẠ SANG ĐỊA CHỈ GMAIL MÀ KHÔNG BIẾT.ANH EM NÀO BIẾT THÌ CHỈ GIÁO CHO MÌNH VỚI NHÉ VÌ MÌNH HƠI BỊ GÀ KHI DÙNG ĐIỆN THOẠI THÔNG MINH. MÁY CỦA MÌNH ĐANG CHẠY ANDROID 2.2.1

XIN CHỈ DẪN TẬN TÌNH! CÁM ƠN ANH EM RẤT NHIỀU ! :((
bạn cũng có thể copy danh bạ ra thẻ nhớ. Vào contact>menu>import/exort>export to SD card. Bạn có thể đặt tên cho tập tin của bạn. Nó luu tập tin dạng .vcf

khoanguyen2512

Cảm ứng của N1 có vấn đề, cần help!

Mình mới lấy lại chiếc N1 này của ông an,máy vẫn rất ngon,mới,và còn BH. Mình thấy cảm ứng của máy rất khó chịu, lúc nhạy lúc không, nhất là khi ở menu chính thì khoảng 1/5 màn hình phía trên mình ko thể chọn icon được. Mình test với game như angry bird thì toàn màn hình vẫn ngon,nhạy. Tóm lại là ko = cảm ứng của con Legend trước của em, cùng là AMOLED điện dung đa điểm mà kém hơn hẳn. ko bít có phải do ROM ko. Em vào about thì thấy Android ver 2.2.2
kernel ver 2.6.32.9-27240-gbca5320android-build@apa26#1
build number FRG83G
E vào fastboot thì tìm đỏ mắt ko thấy chữ unlocked và recovery đâu,chắc vẫn nguyên thủy.

k66473

Ấn nút nguồn để tắt màn hình rồi bật lại là ngon. Mình cũng thi thoảng gặp khi đang xạc

Sent from my Nexus One using Tapatalk