• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG N1

TaQuangDuc

setup bi= wake :D
bạn vẫn không nói mình bạn dùng bản gì sao mà mình giúp được, tất cả nằm trong setting, setting của bản build MIUI được sắp xếp lại nên khác bản ship, mình chỉ có thể nói thế thôi, chắc bạn hiểu

darklord20k

tắt rung khi mở khóa N1

Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi tắt rung khi mà mở khóa lockscreen của bé N1 ở chỗ nào với ạ! thanks!

TaQuangDuc

Nói thật là các bạn hỏi mà không nói mình dùng ROM nào thì không bao giờ có được câu trả lời như mong đợi đâu

kutamitsu

Mình mới tậu em này, máy khi mua về đã chạy rom mui 2.3.7, root riếc recovery đầy đủ nhưng vẫn mới 100%. Nhận định em này hơi yếu khi chạy launch nặng (mình chạy spb shell 3D) bị khởi động mấy phát. Pin piec\ thì nhận xét sau.

HMUboy

Em vừa mua N1 hôm qua. Các bác cho em hỏi với :
1. làm thế nào để tắt âm thanh khi chụp ảnh.
2. Cài HTC sense cho N1 như thế nào ạ :-s
Các bác giúp em với . Thank các bác :D

HMUboy

Máy em cài 2.2.1, và em chưa root riếc gì cả ạ :-s ( em chưa dùng Android bao giờ mà @@ )

venusian

Moderator

Máy em cài 2.2.1, và em chưa root riếc gì cả ạ :-s ( em chưa dùng Android bao giờ mà @@ )

Ko tắt đc âm chụp hình đâu bạn ạ.
Muốn up đc Rom Sense thì bạn phải up Rom cook mới đc.
Mà muốn up đc rom cook thì Máy bạn phải đc Unlock Bootloader, root, cài recovery. Bạn tham khảo thêm ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?83959-UNLOCK-BOOTLOADER-ROOT-amp-CÀI-RECOVERY-CHO-N1
Rom Sense thì ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...Android-2.2)-cho-NEXUS-ONE-(Update-15-03-2011)
Bạn nên tìm hiểu và đọc kĩ các bước trước khi làm nhé.

TaQuangDuc

Mình mới tậu em này, máy khi mua về đã chạy rom mui 2.3.7, root riếc recovery đầy đủ nhưng vẫn mới 100%. Nhận định em này hơi yếu khi chạy launch nặng (mình chạy spb shell 3D) bị khởi động mấy phát. Pin piec\ thì nhận xét sau.
có vẻ khác với ý kiến của mình, chạy games đúng với ROM thì ngon lắm, laucher thì mình không khoái Spb vì bạn này từ lâu nổi tiếng làm nặng máy, nếu thích dao diện 3D thì nên cài thử các ROM cook Sense

giải pháp là cài Rom cook

Ko tắt đc âm chụp hình đâu bạn ạ.
Muốn up đc Rom Sense thì bạn phải up Rom cook mới đc.
Mà muốn up đc rom cook thì Máy bạn phải đc Unlock Bootloader, root, cài recovery. Bạn tham khảo thêm ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?83959-UNLOCK-BOOTLOADER-ROOT-amp-CÀI-RECOVERY-CHO-N1
Rom Sense thì ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?121872-PDAVIET-ROM-V06-(Android-2.2)-cho-NEXUS-ONE-(Update-15-03-2011)
Bạn nên tìm hiểu và đọc kĩ các bước trước khi làm nhé.
có cách đơn giản hơn là SuperOneClick, tham khảo ở đây, phần Cài đặt

Chỉnh sửa cuối:

kutamitsu

Có khả năng lỗi của mình là do bản rom 1.11.11 vì mấy cái lỗi đấy ở bản 1.12.16 thấy fix

tranvanquynh309

Hơi lạc đề 1 tẹo (mong là không bị ăn gạch), bạn mua máy này ở đâu vậy? đã ngừng sản xuất lâu rồi sao biết mới 100%. Mình đang thích em này ở Hoàng hà. Có 5tr thôi (mình cũng chỉ có bằng này tiền thôi mà lại thích smart phone, chip 1G) nhưng không biết mua hàng xách tay ở đấy chất lượng thế nào.

LuonGThanG

5t là máy cũ rồi, mới giờ khoảng 5t5, nói là mới nhưng chỉ máy thôi hộp thì là cũ vì hàng xách tay mà, mang nhìu hàng mới 100% là buôn lậu đó

kutamitsu

Hơi lạc đề 1 tẹo (mong là không bị ăn gạch), bạn mua máy này ở đâu vậy? đã ngừng sản xuất lâu rồi sao biết mới 100%. Mình đang thích em này ở Hoàng hà. Có 5tr thôi (mình cũng chỉ có bằng này tiền thôi mà lại thích smart phone, chip 1G) nhưng không biết mua hàng xách tay ở đấy chất lượng thế nào.
nguyên hộp mà, mình xem máy thì biết chứ sao, nói chung tầm tiền này mua em này ko phải ăn năn đâu.

mickey142

brick usb N1

có ai đã bị tình trạng này chưa, tìm trên diễn đàn chỉ thấy hướng dẫn của htc desire, mong dc cao nhân giúp đỡ......................., tình hình là máy cháy 2.3.6 bản GRK39F

TaQuangDuc

đưa máy về bootloader rồi cắm vào máy tính xem có nhận không, nếu vẫn nhận thì là lỗi hệ điều hành, flash lại là xong, nếu không nhận thì.... phẩn cứng?!

namhungphong

các bạn cho mình hỏi tại sao mình cài nhạc chuông dt mình down online về mà ko được vậy.