• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG N1

xuxu09

đây hình như mà bệnh chung chung của em nexus thì phải. mình cũng bị thế khi nào dùng máy liên tục. bấm nguồn, bấm lại là ok. hj. thi thoảng hơi bực tý khi nt cho ai đó nhưng chứ có $$ để thay em khác thui.

holitraco

Đây ko phải là bệnh đâu, máy bạn nguyên bản cũng ko phải do room, máy mình dùng room ship ko bao giờ bị lỗi này, còn dùng room custom thi thoảng bị. Bạn để ý lúc máy bị là do máy có hiện tượng nóng hơn. Đúng như thế à do xung đột phần mềm. N1 bị mỗi bệnh nút nguồn thôi, còn tóm lại là vẫn ok

minoan

Vấn đề duyệt ảnh trên Nexus One?

chào tất cả anh em sử dụng nexus one, mình đang tìm một phần mềm quản lý ảnh trên N1 thay cho cái phần mềm mặc định của máy
mình không ngờ N1 có cấu hình mạnh như vậy lại có thể load mấy cái ảnh chậm chạp đến như thế, hic
ai biết phần mềm nào dùng tốt thì share cho mình với nhé
thanks ai quan tâm :(

k66473

lên gingerbread thì cũng cải thiện chút rồi bạn à

Sent from my Nexus One using Tapatalk

longvy9x

Hướng dẫn cài giao diện HTC sense cho Nexus One

Chào các bác .Em mới mua 1 em Nexus1 còn non nớt chưa bít nhìu về Android ,bây giờ em muốn cài giao diện Sense cho con Nexus1 (v2.3.3) ,tình hình máy em nguyên bản chưa hack root mong các bác giúp đỡ nhiệt tình giúp em :D .Thanks các bác

ducanhq1

em mới tậu được 1 em N1 (Máy tậu lại). Khi về thì em nó đang sử dụng Gingerbread 2.3.3. Em thấy dùng chơi game hay truy cập mạng 1 thời gian là máy bị nóng, có khi còn khởi động lại. mà nếu tự khởi động lại là ko lên được, phải tháo pin ra và lắp lại mới lên. em mới tập tành mò mẫm vào android nên cũng ko biết lỗi này là như nào, hơn nữa còn nhiều thứ về android mà e chưa biết quá. mong các bro chỉ giúp em xem cách khắc phục lỗi này như nào, em N1 của em đang dùng rom cook hay rom ship? Mong các bro nhiệt tình. Tks alot! :D

wan

e thì bị lỗi tự động reset,đã quay về rom gốc 2.2 vẫn bị,up đủ các thể loại rom khác vẫn bị,có bác nào bị tình trạngn ày chưa

quabingo1

máy em lỗi nút nguồn hoài thôi...trước ngon lắm chả hiểu sao bây giờ nút nguồn (khóa mở phím) ấn vào cớ trơ trơ....máy em chưa root hay hack hủng gì. load fw qua ota. có ai bị lỗi nút nguồn như em ko? có cách khắc phục nào ko?

xuantiennt

ai giúp em với. sau khi em root máy theo quyền root ERE36B của bác Quang hướng dẫn thì bị đơ ở màn hình khởi động. không vào trong được. ai giúp em với :(( :(( :((

quabingo1

ai biết pm mở khóa = trackball của n1 ko? mình thấy có mấy pm mở khóa = phím chỉnh âm lượng đó ko tiện lắm. mà nhất mấy cái pm khóa đó . khi khóa xong mà đèn màn hình chưa tắt là kái phím home vẫn dùng bình thường. nhiều lúc nhé túi nó tự mở rồi có khi gọi nhầm linh tinh nữa....rất khó chịu. khổ là cái phím nguồn mìng gần die rùi....ai biết giúp mình nhé. thank

darklord20k

Mới xài Nexus one

em mới xúc bé này hôm nay, các bác cho em xin ít hướng dẫn đc không ạ? link cũng được ạ
1, Cách up rom và bản rom nên sử dụng
2, Nhập danh bạ đã có sẵn vào máy
3, phần mềm/games cho máy
4, nếu đc thì cho em xin ít cmt về em này đc không ạ?
Thanks các bro trước nhé, tại em mới xài nên tìm trong box đọc chóng cả mặt mà không biết thế nào @@

darklord20k

em định up lên android 2.3.4 có đc không ạ? và up ntn ạ? em đi 1 vòng box thấy bảo mỗi rom up lại khác, mà chả thấy có bản rom này @@

TaQuangDuc

tìm hiểu chung bạn vào đây
link ROM ở đây
mình cũng mới nên cũng đang mày mò
sync danh bạ buộc phải thông qua google account (sync outlook với gmail rồi Gmail về N1) tải tool ở đây
nghiên cứu thêm rồi chia sẻ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

darklord20k

N1 Hết pin nhanh quá >"<

Em ms cầm đc bé N1 đc mấy ngày, hàng xách tay brand new, xài cũng êm nhưng mỗi tội pin hết hơi nhanh, vọc đc khoảng nửa ngày là hết sạch pin, như thế có phải là nhanh quá không ạ? có cách nào để pin đc lâu hơn không? như 2 hum nay e sd chủ yếu là nhắn khoảng 100 tin, cài đặt soft và vào wifi 1 chút thì pin đc có 8 tiếng thui :(
em xài Android 2.3.3 không biết là cook hay ship tại không bít ktra :(
Các bác cho em xin ít cmt vs ah :(
PS: em thấy bảo tắt GPRS thì sẽ đỡ tốn pin hơn, em tắt = cái soft j` hình như của việt Nam thì có đc không hay phải tắt trong setting?

TaQuangDuc

như bạn nói thì rất khó để hướng dẫn.
như mình dùng thì pin trung bình được 1,5 ngày
kiểm tra ROM = vào setting - system - tìm phần about phone
xong thì mình nói chuyện tiếp được :D

darklord20k

tớ chỉ thấy nó bảo là version 2.3.3 thui, còn không biết mấy cái khác ý nghĩa là thế nào hic

TaQuangDuc

chụp lại màn hình cái about phone được không nhỉ?
chứ bản thân mình đang dùng MIUI 2.3.7 thì ngon lành thơm tho, pin nếu cả cho con nhóc con chơi game tầm 30', nghe gọi 20-30 cuộc mỗi cuộc tầm hơn 1', nhắn tin 10 lần +facebook thì từ 7h sáng đến giờ vẫn còn 30%
Chú ý: 1 tuần đầu tiên mua máy pin sẽ hết nhanh cực kỳ vì: có máy mới nên hay lôi ra ngắm, có máy mới nên chăm vọc, có máy mới nên lôi ra chơi nhiều hơn, có máy mới nên ....

darklord20k

tiện bác TaQuangDuc cho em hỏi có cách nào để wake máy = cái viên bi không? chứ cái nút khóa có vẻ bị xài hơi nhiều :-ss

iupxlam

mới cầm nghịch nhiều nên hết nhanh ý mà, lâu lâu chán thì sẽ khá hơn thui :p