• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG OMNIA II - I8000

bynight85

Vietmap làm ăn chán quá. Mua máy ở Phước Lập đươc tặng VietMap, nhưng không sử dụng được key, lên mang tra no cho key cũng ko dùng được. Gọi Tel cho Vietmap, họ bảo viết mail, viết mail xong thì họ reply chỉ dẫn sơ sơ nhung chẳng giải quyết gì. Đến giờ chắc phải dùng V12 qua.

Bạn phải điền IMEI mới lấy đúng mã mà kich hoạt, IMEI khi bạn cài VIETMAP xong vào phần thông tin để xem. Chứ VIETMAP chỉ cung cấp lại mã sản phẩm để bạn tự kich hoạt thôi, nhớ viết đúng IMEI sai một số cũng chết hic hic

aljpaba

Máy mình sau khi Hard Reset bằng lệnh *2767*3855# sau đó máy khởi động lại và hiện ra màng hình ALign Screen. Bây giờ mình không biết phải làm sao nửa. Mình mới sử dụng WM lần đầu. Các bạn giúp mình với.

ninhhiep

Bạn chọt tay chính xác vào hình chữ thập (hay dấu cộng) để nó tự chạy 4 góc màn hình (cân chỉnh màn hình tự động), hết 4 góc là vào màn hình chính thôi. Chúc thành công !

aljpaba

Bạn chọt tay chính xác vào hình chữ thập (hay dấu cộng) để nó tự chạy 4 góc màn hình (cân chỉnh màn hình tự động), hết 4 góc là vào màn hình chính thôi. Chúc thành công !
Sao mình chọt hoài mà nó có vào màng hình chính đâu hixhix. Nó cứ ở màng hình Align Screen hoài pó tay. Bác nói rõ hơn được không?

Sonblack

Super V.I.P
Chọt chính xác ngay chính giữa tâm của chữ thập. Từng phát một, đúng 5 lần, mỗi lần ở một chỗ khác nhau (do vị trí chữ thập sẽ di chuyển từ giữa màn hình và đi quanh 4 góc) là vào thôi! Nhớ là pin yếu quá align sẽ có khi không qua được bước này!
Chúc thành công dễ như trở bàn tay. =))

2nd

cho hỏi con này uprom có dễ chết như i900 ko các bác,và rom nào là ổn định nhất hiện nay vậy,em mới mua nó dc 1h à

Sonblack

Super V.I.P
cho hỏi con này uprom có dễ chết như i900 ko các bác,và rom nào là ổn định nhất hiện nay vậy,em mới mua nó dc 1h à

Khó mà chết! Rom ổn định nhất là ROM gốc, mỗi tội chạy như rùa! :))

2nd

khi convert film cho i8000 nên chỉnh thông số ntn để chất lượng hình tốt nhất nhỉ ?

aljpaba

Đã chọt chính xác và uprom mới nhất của bác Son. Rất mượt mà và ngon lành. Cảm ơn bác Sơn nhiều :D

aljpaba

Bạn bào có bàn phím tiếng viết cho Omnia 2 không cho mình xin vói. Cảm ơn các bạn nhiều.

aljpaba

Các bạn cho mình hỏi sao máy mình không xài 3G được mặc dù trên màng hình hiển thị chử 3G và WiFi vẫn xài tốt. Mình mới uprom 6.5 trước đó rom 6.1 thì vẫn xài được. Bạn nào biết tra lời giúp mình xin cảm ơn.

cungxuxu

chưa đọc được một bài nào khẳng định tự Up ROM là perfect hết , không lỗi này cũng lỗi khác . Tốt nhất là chờ Rom của CTy thôi ,sd mà cứ trục trặc thì bực mình lắm

blackswan

chưa đọc được một bài nào khẳng định tự Up ROM là perfect hết , không lỗi này cũng lỗi khác . Tốt nhất là chờ Rom của CTy thôi ,sd mà cứ trục trặc thì bực mình lắm

Bác này không biết đã up rom bao giờ chưa, mình thì chẳng bao giờ dùng rom cty cả.

aljpaba

Cảm on Secanny, để tối nay mình về up thử. Bạn đã test chưa gửi nhận xét lên cho mọi người tham khảo. Xin cảm ơn!

connick1

Program port: com7
Hadware port: com9
rate: 9600

em đang config như vậy, chạy Vietmap cũng ok lắm :D

Sao của em khi mua họ để sẵn là 4800, để cả tiếng đồng hồ em nó vẫn báo: đang định vị

tieudaolangtu

Có cái bug của Thread SMS của Samsung: bình thường trong danh bạ của mình lưu số thì nó không có +84... đằng trước, nhưng khi minh nhận tin nhắn trở về thì tổng đài có kèm theo +84 ở trước, mặc dù trong cái Thread SMS của Samsung đều hiện ra cùng 1 tên ( VD ABC) nhưng mà nó nằm trên 2 thread khác nhau. Có cách nào fix cài này không thế mọi người?