• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG OMNIA II - I8000

cocatyty

mấy anh cho em hỏi sao cái i8000 này xem clip trên youtube ko dc, con i900 chạy được rất mượt. em đang dùng bản 6.1 còn i900 xài 6.5. e cài cả hai chương trình coreplayer giống nhau^^
xem clip bằng i8000 thì cà giựt đứng im lun. anh có phần mềm nào giải quyết cái này ko!!!!
em cám ơn anh trc nha!!
nick của em kimthanhvu_tta@yahoo.com.vn (tại vì máy em chạy trang PDAVIET này bị chậm lắm ko hiểu sao nữa, nên em sẽ lên nick này,hihi, mấy anh ko thấy bất tiện thì pm cho em nha^^)

chriscathh

các bác cho mình hỏi vấn đề này...máy mình up rom lúc đc lúc ko, có lúc đứng giữa chừng phải tháo pin giựt cable ra up lại...nhất là các rom .mst có dung lượng cao, rom của bác sonblack thì dung lượng ít hơn nên up phát là vào liền, nhưng những rom khác thì toàn đứng gữa chừng, đã down bản chính thức JB1 chính hãng ~400mb mà úp ko đc...toàn bị đứng giữa chứng...hjxhjx

txhoang127

nhờ mấy bác hướng dẫn dùm mình cái share internet với PC!
trên dt mình đã conect 3g rồi, cắm cáp với PC rồi, chọn conect trong share internet roi, trong PC cũng báo conact rồi nhưng chỉ là local, ko vào được internet. PC mình dùng vista, 3g của vịt teo.
trên PC có cần set j nữa ko? bác nào bít xin chỉ hộ với!
thanks!!

aljpaba

Bạn nào có PM Quick Menu cho bản 6.5 không cho mình xin một bản. Xin cảm ơn.

gianamnguyen

Xin chào các Omnia II Fans,

Mình đang tính mua 1 con Omnia II (16G) ở HNam, nhưng không biết model này có kết nối (TV out) không, vì trên trang GSMArena.com thì có "TV-out" trong specification, còn mình hỏi HNam thì họ nói không biết, và trên trang HNam cũng không đề cập tới vấn đề này? Cho mình hỏi các chuyên gia lâu năm, nên mua con này hay mua Sony X2, vì con này khoảng 9,2 triệu chính hãng, còn Sony X2 khoảng 11,2 triệu hàng xách tay.

Cám ơn! Chúc mọi người vui vẽ ngày cuối tuần!

hungadams

con này có Tivi out bạn ạ,nhưng phải mua thêm cái dây kết nối bên ngoài,theo ý kiến cá nhân dùng i8000 ok hơn,đang dùng bản ROM Senna,rất đẹp và mượt

codename_20119

mình mới up rom cho i8000 lên bản 6.5. Trước đây bản rom gốc của máy là 6.1, khi có điện thoại gọi đến ngoài 2 chức năng nghe và từ chối còn có tính năng send sms or tự động send sms báo bận đến số điện thoại vừa gọi. Nhưng bây h dùng bản rom mới này kô thấy còn chức năng đấy nữa. Mình muốn hỏi chức năng đấy là mình cài thêm hay có sẵn trong WM, nếu có sẵn thì xin các bác hướng dẫn bật lại tính năng đó.

Thank all!

gianamnguyen

con này có Tivi out bạn ạ,nhưng phải mua thêm cái dây kết nối bên ngoài,theo ý kiến cá nhân dùng i8000 ok hơn,đang dùng bản ROM Senna,rất đẹp và mượt

Cám ơn bạn, dây kết nối nối Tivi out này bán ở đâu vậy, bạn có thể cho mình biết, mình ờ Biên Hòa. Bạn đang dùng i8000, bạn thấy nó chạy có nhanh không vậy?

aljpaba

Khi nhắn tin hay gõ bàn phím mình muốn có cảm giác rung thì làm sao. Bạn nào biết chỉ mình với. Mình đang xài bản SB11 của SB. Cảm ơn các bạn nhiều.

Dao2nd

Khi nhắn tin hay gõ bàn phím mình muốn có cảm giác rung thì làm sao. Bạn nào biết chỉ mình với. Mình đang xài bản SB11 của SB. Cảm ơn các bạn nhiều.

Bạn vào Samsung setting/Touch alert vào đó tùy chỉnh nha.

aljpaba

Bạn vào Samsung setting/Touch alert vào đó tùy chỉnh nha.
Mình đã vào Setting-Touch Alert-Touch event và chọn Dialler & Virtual input panel và Alert ở chế độ Vibration nhưng vẫn không được. Lúc trước bản 6.1 thì làm được. Không biết có bạn nào bị giống mình không. Bó tay.com

chautiachop

mấy anh chị ơi cho em hỏi ?
em dang xai cai' i8000 ma no bi loi ji do' em ko bik nua
nhung mo ta nhu sau
noi chung dien thoai binh thuong
dung wfi on dinh
nhung co cai la em cam U S B vao ma may ko nhan em ko co cach nao de cai no dc mong aNH chi giup do giup em go no di nhe' hi em cam on truoc nha

chautiachop

Bạn phải điền IMEI mới lấy đúng mã mà kich hoạt, IMEI khi bạn cài VIETMAP xong vào phần thông tin để xem. Chứ VIETMAP chỉ cung cấp lại mã sản phẩm để bạn tự kich hoạt thôi, nhớ viết đúng IMEI sai một số cũng chết hic hic

ban vo y' wa' vietmap lam an ko ra ji thi ban lay phan mem lam ji ha?chỉ vì bạn ko dể ý thui nừ

Dao2nd

Mình đã vào Setting-Touch Alert-Touch event và chọn Dialler & Virtual input panel và Alert ở chế độ Vibration nhưng vẫn không được. Lúc trước bản 6.1 thì làm được. Không biết có bạn nào bị giống mình không. Bó tay.com

Mình cũng đang sài bản rom SB11 này, vẫn rung bình thường mà. Có thể máy bạn có phần mềm nào đó k tương thich rùi. HR lại xem thế nào nha.

hongty

nhung mo ta nhu sau
dung wfi on dinh
nhung co cai la em cam U S B vao ma may ko nhan em ko co cach nao de cai no dc mong aNH chi giup do giup em go no di nhe' hi em cam on truoc nha

i8000 sử dụng hệ điều hành windows mobile, bác phải sử dụng chương trình activesync để kết nối với máy tính, nếu máy tính của bác là win XP thì dùng activesync 4.5 còn win vista hay win7 thì dùng Windows Mobile Device Center. Mọi thứ đều có thể down ở Microsoft.com nhé.

hongty

Cám ơn bạn, dây kết nối nối Tivi out này bán ở đâu vậy, bạn có thể cho mình biết, mình ờ Biên Hòa. Bạn đang dùng i8000, bạn thấy nó chạy có nhanh không vậy?

Bác chỉ cần ra chợ điện tử mua 1 cọng dây với 1 đầu là giắc cắm 3.5mm (3 khoanh) đầu kia là 3 chấu hoa sen (2 audio left, righ + 1 video) là có thể xuất ra thiết bị bên ngoài vô tư như tivi, projector, màn hình.

hongty

Sao của em khi mua họ để sẵn là 4800, để cả tiếng đồng hồ em nó vẫn báo: đang định vị
Bác phải vác con i8000 ra ngoài trời, có thể di chuyển 1 tý thì nó mới kích hoạt được

kbuor_thong

nhung mo ta nhu sau
dung wfi on dinh
Bạn không nói rõ trước đây có kết nối bình thường không.Nếu không dùng activesync thì bạn vẫn kết nối được: vào Samsung settings - General Settings - USB Connection chọn Mass storage - My Storage (kết nối bộ nhớ máy), Storage Card (Kết nối thẻ nhớ).Nếu không được có thể máy bạn bị mất My Storage, I8000 hay bị vấn đề này lắm, đem bảo hành thui.

Chỉnh sửa cuối:

aljpaba

Mình cũng đang sài bản rom SB11 này, vẫn rung bình thường mà. Có thể máy bạn có phần mềm nào đó k tương thich rùi. HR lại xem thế nào nha.
Đã làm tất cả những thứ cần thiết đều vô tác dụng hic hic. Mình chì cần rung khi gõ bàn phím thôi nhé.