• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG OMNIA II - I8000

meopro100

Giúp về gprs của i8000

hix. Hôm nọ mình ngịch không biết ấn nhầm vào cái j giờ điện thoại mình tự nhiên mất mạng .Ai giúp mình về cách chỉnh các thông số mạng i8000 để nó có mạng với. Mình dùng gprs của viettel. Thanks các bạn nhìu nha :(

Last edited by a moderator:

bynight85

hix. Hôm nọ mình ngịch không biết ấn nhầm vào cái j giờ điện thoại mình tự nhiên mất mạng .Ai giúp mình về cách chỉnh các thông số mạng i8000 để nó có mạng với. Mình dùng gprs của viettel. Thanks các bạn nhìu nha :(

Setting --> network Settings --> Restore Connections
nếu không đc thì làm thế này
Setting --> network Settings --> GPRS Authentications --> nếu nó đang là "PAP" thì chọn cái nào "None" cũng được ^^

Last edited by a moderator:

meopro100

thanks bạn nhìu nha. Mình làm đc rồi :p à tiện bạn cho mình hỏi mã code để update nhiệt độ của hà nội là bao nhiu ? mình dùng bản sb08 nên mặc định là hcm à :(

bynight85

thanks bạn nhìu nha. Mình làm đc rồi :p à tiện bạn cho mình hỏi mã code để update nhiệt độ của hà nội là bao nhiu ? mình dùng bản sb08 nên mặc định là hcm à :(
Của bạn đây, mình nhớ các bạn khác có comment trong SB07 hay SB08 đó, bạn cố đọc để xem có gì hay và mới để rút kinh nghiệm cho mình ^^
ASI|VN|VM017|HA+NOI

ninhhiep

Tôi thường xuyên dùng chương trình SBP NEWS (V2.1.1) http://www.spbsoftwarehouse.com/pocketpc-software/news/download.html để đọc tin tức trực tuyến (offline), hiện không thể update tin tức được nữa (tôi đang dùng Rom SB18), máy truy cập Internet (opera 10) - xem YouTuble bình thường. Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ giùm ?
Thanks !

thaitrinh10

Chào Ninhhiep,
Lúc đầu tôi cũng bị giống như bạn ,Tôi tìm mọi cách clear memory và reset mystorege nhưng kiểm tra storege bị mất hơn 2GB.rồi cái lại SBP NEWS (V2.1.1) và chạy được nhưng chậm quá.Vậy tôi quyết định uprom origanal 6.5 của tháng 4. Vậy là mọi thứ OK mà máy chạy nhanh và cũng lấy lại được hơn 2 GB bị dấu trrong storege.

Tốn công nhiều tìm lổi nhưng mà bây giờ mọi thứ đã ổn là happy rồi.
CHÚC BẠN THÀNH CÔNG ,

ninhhiep

Chào Ninhhiep,
Lúc đầu tôi cũng bị giống như bạn ,Tôi tìm mọi cách clear memory và reset mystorege nhưng kiểm tra storege bị mất hơn 2GB.rồi cái lại SBP NEWS (V2.1.1) và chạy được nhưng chậm quá.Vậy tôi quyết định uprom origanal 6.5 của tháng 4. Vậy là mọi thứ OK mà máy chạy nhanh và cũng lấy lại được hơn 2 GB bị dấu trrong storege.

Tốn công nhiều tìm lổi nhưng mà bây giờ mọi thứ đã ổn là happy rồi.
CHÚC BẠN THÀNH CÔNG ,

Cảm ơn Thaitrinh10 !
Bạn có thể cho tôi đường link Rom origanal 6.5 tháng 4 được không ??
Một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều !

thaitrinh10

Chào Ninhhiep,
Hồi tối tôi thức trắng đêm để xử lý những vấn đề trên,vậy bạn vào link :mysamsung.vn để tải rom 6.5 origanal của tháng 4 nhé.
Chúc vui,
Note :Nếu có vấn đề gì hãy nhắn tin cho mình nhé.
email : thaitrinh10@gmail.com
Hoặc phone:0907011192

dungbuon

gps của sámung i8000 sao nó đinh vị châm wa .có bạn nào bị giống mình ko?

cocatyty

cho e hỏi cái vụ Camera của i8k e với
có cách nào cho nó sáng như hồi rom 6.1 hem
up lên 6.5 thì n1o tối thui^^
(e đã hỏi rất nhiều lần mà sao hem thấy ai wan tâm trả lời hết)

binhhdda

cho e hỏi cái vụ Camera của i8k e với
có cách nào cho nó sáng như hồi rom 6.1 hem
up lên 6.5 thì n1o tối thui^^
(e đã hỏi rất nhiều lần mà sao hem thấy ai wan tâm trả lời hết)

bạn thử Up bản ROM khác xem, mình dùn 6.5 có thấy camera bị sao đâu !

linhphuong_ts

Cho mình hỏi làm sao xem Youtube mượt mà khi đễ ở chế độ nằm ngang vậy,mình xem nó cứ giật giật

ninhhiep

Bạn dùng thử chưa vậy,trước mình cũng có cài 1 bản giống vậy mà xem vẫn bị giật đó

Bản này dùng cho Rom JD for I8000, hiện tôi thường xuyên coi Youtube bằng bản này. Bạn cài thử xem không được thì gỡ bỏ (dung lượng cũng nhỏ mà)

binhhdda

Mình Up ROM JD3 + 23563 Lite version được 2 ngày thì thấy bị mất Storage của em i8k có bác nào biết cách khắc phục không, gay quá rùi :((