• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG OMNIA II - I8000

secanny

Trong cửa sổ Sync bạn pick vào ô Contac chưa ?....................

Có chứ bạn , đã tìm ra lý do : do lần đầu sync PC không có outlook nên không có danh bạ để add, khi mình cài lại outlook thì I8000 nó không tiếp nhận thằng outlook mới này. Cách khắc phục là up lại ROM và cho sync lại từ đầu. :D

dinhthoduc

Sao con i8000 chụp hình o bung ra hết màn hình được, bạn nào có bị giống mình o? nếu có phần mềm nào giải quyết vấn đề này cho mình xin, cám ơn ae nhiều.

kbuor_thong

Sao con i8000 chụp hình o bung ra hết màn hình được, bạn nào có bị giống mình o? nếu có phần mềm nào giải quyết vấn đề này cho mình xin, cám ơn ae nhiều.

Bạn bật Camera lên rùi nhấn vào biều tượng có con số (Bên trái màn hình, thứ 4 trên xuống) để vào thiết lập Size, sau đó chọn mục WVGA 800x480 thế là ... Full màn hình lun.

nhimminh123

1- Sau khi up bản SB 29 thì xuất hiện bảng để lựa chon các phần mình muốn cài thêm.
Có một vài phần mình chưa cài hết, nay muốn hiện ra để cài thì làm thế nào ?
2- Máy đã tắt màn hình thỉnh thoảng lại bật lên ( màn hình vẫn khóa ) -> rất tốn pin. Em đã chỉnh trong S2U2 rồi mà vẫn ko đc. ( cái này cũng vị trên bản SB 27 )
Mong các bác giúp đỡ.

Sonblack

Super V.I.P
1- Sau khi up bản SB 29 thì xuất hiện bảng để lựa chon các phần mình muốn cài thêm.
2- Máy đã tắt màn hình thỉnh thoảng lại bật lên ( màn hình vẫn khóa ) -> rất tốn pin. Em đã chỉnh trong S2U2 rồi mà vẫn ko đc. ( cái này cũng vị trên bản SB 27 )
Mong các bác giúp đỡ.

1. Nếu bạn muốn hiện ra để cài thêm thì chỉ có cách Hard Reset bằng phím cứng mà thôi.
2. Trường hợp này phải xem lại máy bạn! Máy Sonblack và nhiều bạn bè khác không bị tình trạng này.

D

DHNam

Guest
Mong các bác giúp đỡ.

Máy mình cũng bị như bạn, thỉnh thoảng màn hình lại sáng lên. Minh mua máy chỗ bác Sonblack và chưa uprom, vẫn dùng rom gốc

quocthanhjs

Bác Sonblack bán ở đâu vậy bạn, mình tính mua nhưng mà giá bao nhiêu vậy. Đang chuẩn bị từ giã em I900. chuẩn bị đổi I8000

meopro100

1. Nếu bạn muốn hiện ra để cài thêm thì chỉ có cách Hard Reset bằng phím cứng mà thôi.
2. Trường hợp này phải xem lại máy bạn! Máy Sonblack và nhiều bạn bè khác không bị tình trạng này.

Hard Reset bằng phím cứng là những phím nào vậy anh SB ? Em cũng muốn chọn lại mà ko biết làm thế nào :( À Anh cho em hỏi em muốn dự báo thời tiết của bản SB 29 = độ c thì chỉnh thế nào vậy anh ? Thanks anh nhìu nha !

nhimminh123

Hard Reset bằng phím cứng : Phím tăng âm lượng + Phím khóa máy + Phím gọi + phím nguồn ( giã 4 phím trên ) khi máy rung nhẹ thì vẫn giữ một tý và xuất hiện bảng thông báo -> ấn phím gọi ( format ) là OK.
- Chỉnh độ C : Program files\JML Today tìm file TML Today.ini sửa chỗ có dòng :
Weathertemp=C ( cũ là F ) rồi save lại và Update là OK

meopro100

Ai cho mình xin phần mềm đền flas với ? ko hiểu sao mấy bản rom gần đây anh sơn lại bỏ cái flas đi thấy bất tiện quá . Thanks mọi người nhìu nha :D

kbuor_thong

Ai cho mình xin phần mềm đền flas với ? ko hiểu sao mấy bản rom gần đây anh sơn lại bỏ cái flas đi thấy bất tiện quá . Thanks mọi người nhìu nha :D
Không hiểu ý bạn!!! nếu dùng đèn flash làm đèn pin thì bạn nên dùng phần mềm này bao gồm cả La bàn, đo cường độ ánh sáng, dò kim loại ... của Rapid81 bên Modaco:
index.php

Link tải: http://www.4shared.com/file/230410864/8d49d6f4/O2Compass_SDK_V33.html

meopro100

đúng oy mình muốn dùng nó để làm đèn pin mà. để mình dùng thử cái này của bạn xem sao. Thanks bạn nhìu nha :D

meopro100

Ai cho mình hỏi với ? Mình thấy trên web viết i8000 ra nắng vẫn nhìn được nhưng sao máy mình ra nắng là không nhìn thấy j cả . Mình thấy bảo là do miếng dán màn hình có phải vậy không mọi người? THanks all nha :D

Sonblack

Super V.I.P

botisu

mình up rom 6.5 có sense của shadow bên modaco, nhưng không thích thằng HTC Messaging kèm theo rom,
có cách nào quay về kiểu tin nhắn mặc định của win 6.5 ?

meopro100

Bạn nào biết cách chữa lỗi pin báo ảo ko ? Mình mới up bản rom mới bị lỗi này . Ai biết chỉ mình với .Thanks nhìu nha :D

Dao2nd

E up rom sense bên modaco mà trong Personal k có phần Input. Trong Samsung Settings có phần Input Method nhưng chọt vào k có tác dụng. Có nhiều phần mềm cho chọn bàn phím nhưng k thể đăng ký đc cho TouchPal. Có bác có file riêng ngoài để cài vào cho e xin với?

manhluong74

co i8000 của em cũng vậy, tối xạc cả đêm dùng buổi sáng chiều là tạch. dạo này lại thêm cái bệnh gọi đi, nhắn tin đi và đến thì được còn gọi đến chỉ nghe đổ chuông chẳng thấy báo gì cả. cứ im lìm như ngủ đông vậy, báo hại em mấy lần bị xếp mắng vì tội không nghe máy.

botisu

bạn nào cài được EzInput ko? mình cài bản v2.1... thì máy boot ko lên, phải format...