• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG XPERIA - X1

binhmogas

xin chào cả nhà,nhân dịp sinh nhật,em dc ông anh bên mỹ xách tay 1 con sonyericssion x1 về tặng,và đây cũng là lần đầu em dùng HDH window,còn rất là gà.mong các anh em trên diễn đàn chỉ dùm em cách cài những phần mềm và game,và cũng xin các anh em nào có phần mềm để chat wedcam trên mạng và các phần mềm để xem phim và nghe nhạc trên mạng,và cho em 1 bài hướng dẫn cài dặt luôn nhé,thành thật cám ơn rất nhiều.và xin hỏi thêm cách up rom và bản rom nào là ổn định nhất ạ.
cài chương trình cho máy tải chương trình cần cài về nếu file có đuôi .CAB thì coppy vào máy lick vào nó là cài còn file có đuôi .exe thì đồng bộ ppc với pc rồi lick vào nó là cài.game thì cả đống, chat webcam thì không thấy có, xem phim nghe nhạc trên mạng trên thẻ trên máy thì coreplayer 1.3.2 việt hóa luôn. chuyên trị về nhạc thì có pocketplayer 4.1(good) bác qua PPC-PHẦN MỀM ỨNG DỤNG mà down. chiệu khó tìm hiểu đi nhiều cái hay lắm

binhmogas

X1 chạy 50km/h là call

tình hình là mình hay sử dụng tai nghe và chạy xe trên 50km/h (gió mạnh) là e nó cứ tự động gọi số điện thoại trong call history mới nhất. tình trạng này có ở tất cả các ppc mình dùng( flame,exec,x1) và hầu như tất cả các bản rom.mà trong voice speed dial mình không hề lưu khẩu lệnh nào cả. bác nào biết cách trị chỉ mình với. Thank!

raffaelnguyen

mình cũng xài X1, & vừa bị tình trạng như vậy cách đây 2 ngày, nhưng đến hôm nay thì ko thấy nữa. ai có kinh nghiệm gì xin chỉ giáo với! Thx

phamthaitl

xin hỏi về GPS X1

có ai biết cách cài đặt GPS cho X1 không.chỉ cho mình với.cám ơn.

binhmogas

khi sử dụng phần mềm nào có hỗ trợ gps khi cần kết nối gps bạn chỉ cần thiết lập kết nối gps thông qua COM 4(mặt định) là có thể thu tính hiệu. thông thừơng thì máy sẽ tự tìm khi mình bấm vào nút kết nối mà. còn bạn muốn kết nối với thiết bị thu gps rời thì: mở gps-mở bluetuch máy-add new device...- khi tìm thấy rồi bấm COM Ports-new outgoing pots rồi chọn gps dã tìm thấy-next-chọn com 8(mình cũng chọn nó) đánh dấu vô secure conection rồi Finish. khi sử dụng phần mềm hỗ trợ gps thì chọn com 8 là được

ulysse

Cho tôi hỏi sau khi up ROM của X1 lên 6.5 thì cái x panel còn không? hay x panel bị mất.

phamthaitl

Cho tôi hỏi sau khi up ROM của X1 lên 6.5 thì cái x panel còn không? hay x panel bị mất.

cái đó còn tùy thuộc vào bản nào.do ai buld.dùng bản của man PhamQuang thì vẫn còn nguyên.

TonyEricsson

Mình sử dụng X1. Muốn xem Device ID của nó. Mình vào Settings --> System --> About. Vào thẻ Device ID thì chỉ thấy Device Name và Description chứ ko thấy ID đâu cả. Bạn nào giúp mình với :-/

phamthaitl

Mình sử dụng X1. Muốn xem Device ID của nó. Mình vào Settings --> System --> About. Vào thẻ Device ID thì chỉ thấy Device Name và Description chứ ko thấy ID đâu cả. Bạn nào giúp mình với :-/

bạn thử vào Device Information xem có phải thứ bạn cần không.hiii=))

tamahone

Reset lại máy SE X1 bị mất pass.?

Tôi vẫn ko hiểu ly do tai sao lại mất password.Vài ngày trước tui còn xài được nhưng đột nhiên lai báo lỗi pass word sai.Các bác co cách nào lấy lai password ko .Mong đựoc tận tình giúp đỡ

PhamHien

Tôi vẫn ko hiểu ly do tai sao lại mất password.Vài ngày trước tui còn xài được nhưng đột nhiên lai báo lỗi pass word sai.Các bác co cách nào lấy lai password ko .Mong đựoc tận tình giúp đỡ

nếu mất pass, bạn nên hard reset lại máy làđược thôi!

tamahone

Bang cach na co the format my la duoc. minh da thu dem to trung tam bao hành va trung tâm đã báo 1 tin buồn:đó la ko nhận cáp nên ko thể chạy lại trương trình va ra điều kiện là nếu mà sửa ko được thì sẽ trả máy cho bạn lại tong tình trạng mất nguồn.Tui thật k hài lòng với trung tâm.Các bác nào có thể giúp minh ko.Mong được tận tinh giúp đỡ:((

binhmogas

Bang cach na co the format my la duoc. minh da thu dem to trung tam bao hành va trung tâm đã báo 1 tin buồn:đó la ko nhận cáp nên ko thể chạy lại trương trình va ra điều kiện là nếu mà sửa ko được thì sẽ trả máy cho bạn lại tong tình trạng mất nguồn.Tui thật k hài lòng với trung tâm.Các bác nào có thể giúp minh ko.Mong được tận tinh giúp đỡ:((
trời ơi không lẽ hard reset máy bác không biết sao mà ra trung tâm bảo hành (nhấn 2 nút kim loại nhô lên+chọt nút reset(mở nắp pin ra sẽ thấy cái lỡ tròn mà chot vào) giữ cả 3 nút chừng nào màng hình sáng lên -> bấm phím r -> phiếm spacy thế thôi) khi hard reset thì sẽ nhận cáp bình thường thôi.(không có pass thì làm sao mà kết nối máy tính được)

xfile2208

mình vừa cài Touchflo 3d nhưng chỉ được dùng được ở dạng màn hình dọc, còn màn hình ngang thì bị lỗi vạch, pác nào dùng dao diện này cho X1 rồi giúp em với

BAOSU

co ai chi dum mih cah cai nhac chuong mp3 cho may (ngoai nhung nhac chuong mac dinh ) trong he mih co rat nhieu nhac rui , chep may bai vao trong my document lun ma khi cai nhac chuong chi thay nhac chuong mac dinh thui

xfile2208

co ai chi dum mih cah cai nhac chuong mp3 cho may (ngoai nhung nhac chuong mac dinh ) trong he mih co rat nhieu nhac rui , chep may bai vao trong my document lun ma khi cai nhac chuong chi thay nhac chuong mac dinh thui

Member này chưa đọc kỹ nội dung diễn đàn khi viết bài à, gõ tiếng việt có dấu chứ, việc cài nhạc chuông MP3 đơn giản vô cùng chép toàn bộ những bài hát mình thích lên thẻ nhớ, lưu ý: không chép vào một thư mục nào cả, sau đó vào start menu click setting chọn phone và click vào thanh trượt chọn bài là xong

mrlingling

Active Member
em dùng bàn phím cứng của X1 cảm nhận thấy khi gõ hay bị lag chữ ....bấm mãi mới ra chữ :D các bác có thấy thế ko? có cách nào khắc phục dc ko ạ? trc em dùng kaiser 8925 cũng gặp trường hợp lỗi bàn phím cứng và sau khi cài phần mềm Keyboard peed Increase thấy ko bị giựt giựt nữa ^^ không bít X1 có phần mềm tương tự như vậy ko nhỉ? có bác nào dùng X1 bị giống em ko? gõ chữ nó cứ cà giựt :D