• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.
Em dùng máy O2 Atom Exec và muốn cài thêm các phần mềm tiện ích nhưng không biết là cài phần mềm vào máy hay thẻ nhớ thì tốt hơn?
Trong máy của em còn ROM 94 Mb , Ram 26 Mb
Cài phần mềm vào máy và cài vào thẻ nhớ có ưu điểm / nhược điểm gỉ ?
Nên để phần ROM còn bao nhiêu Mb trống là tối ưu cho máy
Mong các bác có kinh nghiệm chỉ bảo giùm
Cảm ơn các bác rất nhiều
-Phần mềm cài vào main hay vào thẻ thì còn tùy bạn àh! Ví dụ như những phần mềm có plugin trên màn hình Today, những phần mềm chạy thường trú, font chữ...thì bạn nên cài vào main, còn những phần mềm nghe nhạc, xem phim...thì cài vào thẻ để tiết kiệm bộ nhớ máy
-Phần mềm cài trên main thì tốc độ truy xuất nhanh hơn là trên thẻ nhưng làm tốn bộ nhớ máy và làm chậm hệ thống, còn trên thẻ nhớ thì...ngược lại :D
Còn về việc máy bạn có chừng ấy MB, nên chừa bao nhiêu thì bạn qua box Thảo luận sử dụng bàn thêm nhé bạn! Thân!

@dng: RAR mà bạn cần đây nhé!

dng

Các bác ơi, mình cần file cab để cài đặt trực tiếp trên PPC mà. File rar thì bó tay. Ban ngày xách PDA đi nên cần file cab, tối nay mình về sync qua PC cài được rồi.
thanks all.

kingofmummy

cho mình hỏi soft quản lý chu kỳ ngày ấy của phụ nữ, anh nào giúp giùm mình link down.
ngồi tìm suốt từ đầu giờ tối đến giờ ko thấy nên làm phiền mọi người tìm giúp
thx alot

ThaiKien

Super V.I.P
cho mình hỏi soft quản lý chu kỳ ngày ấy của phụ nữ, anh nào giúp giùm mình link down.
ngồi tìm suốt từ đầu giờ tối đến giờ ko thấy nên làm phiền mọi người tìm giúp
thx alot

Bạn có thể tải La Femme Plus v1.13đây.

timur

Em không cài được Net Framwork 2.0 win2k5 cho máy Exec win 2k6. Bản này em down trong DS nhưng về ko cài được, nó báo file cab này không được cài đặt. Em phải là sao đây? hay phải có bản NetFrameWork cho win2k6 ?
Ai có share cho em với, cả soft để giải nén file rar nữa ạ. Ngày trc dùng win2k3 có, dùng win2k6 tìm hoài chẳng thấy :(

LuongQuang

Super V.I.P
Bạn cài bản ROM nào? Thường thì .Net CF đã được tích hợp sẵn trong WM6 rồi mà, nhất là các bản hiện đang đưa trên PV trong ROM WM6 cho Uni. Kiểm tra lại nhé! :O

timur

Em cài Kinkin 1.0 vào thì nó báo lỗi NetFW anh LuongQuang à. Em đang dùng bản ROM fix4 của Man PhamQuang. không biết có phải do Kinkin không tương thích với ROM 2k6 không nhỉ?

phuonglev

Các Mod cho em hỏi về cái WM5 storage với. Khi active WM5 storage thì PPC sẽ được sử dụng như một USB, nhưng khi em deactive để sử dụng thẻ nhớ của PPC một cách bình thường thì không được, bắt buộc phải RS đúng không các MOD. Nếu cái này có file .cab thì các Mod cho em xin luôn nhé. Thank các mod rất nhiều

h2_viethoang

Các Mod cho em hỏi về cái WM5 storage với. Khi active WM5 storage thì PPC sẽ được sử dụng như một USB, nhưng khi em deactive để sử dụng thẻ nhớ của PPC một cách bình thường thì không được, bắt buộc phải RS đúng không các MOD. Nếu cái này có file .cab thì các Mod cho em xin luôn nhé. Thank các mod rất nhiều

Đúng đấy bạn ạ. Chính xác là PPC được sử dụng như 1 cái đầu đọc thẻ...
http://www.4shared.com/file/13516611/8eef02cc/wm5torage_1_73.html

Nhưng bạn ơi khi mình muốn sử dụng thẻ nhớ lại bình thường thì chỉ có cách RS à. Như thế thì bất tiện quá.
Đã trả lời cho bạn bên box rom rồi, qua đây xem lại nhé! cùng một bài ko được post 2 chỗ như thế đâu bạn àh! :D

luantn

Hi all!

Các bác có software edit hoặc write file .xml trên pocket pc không? cho đệ xin với. Thanks

hanoistar

Chào các bạn,
Mình mới dung O2 nên còn rất nhiều bỡ ngỡ, và mới lạ. Mình đọc trên diễn đàn thấy có rất nhiều phần mềm hay nhưng vì mình chưa có kinh nghiệm nhiều nên không biết cần phải cài phần mềm gì cho máy để máy chạy ổn định, giao diện đẹp cùng các tiện ích. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp xem thường thì nên cài phần mền nào (các phần mềm cần thiết) cho O2 XDA Atom Exec
Thanks & Best Regards

Chào các bạn,
Mình mới dung O2 nên còn rất nhiều bỡ ngỡ, và mới lạ. Mình đọc trên diễn đàn thấy có rất nhiều phần mềm hay nhưng vì mình chưa có kinh nghiệm nhiều nên không biết cần phải cài phần mềm gì cho máy để máy chạy ổn định, giao diện đẹp cùng các tiện ích. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp xem thường thì nên cài phần mền nào (các phần mềm cần thiết) cho O2 XDA Atom Exec
Thanks & Best Regards
Vấn đề này bạn hỏi chung chung quá, ko biết đường đâu mà trả lời nữa :D ! Bạn xem trên diễn đàn, thấy phần mềm nào hay hoặc bạn thích thì tải về dùng thử, có những phần mềm đã có sẵn những chuyên đề riêng, ví dụ như Các phần mềm chat trên PPC, các phần mềm ghi âm cuộc gọi, cập nhật thời tiết...trong đó anh em trên diễn đàn đều đã phân tích đầy đủ những điểm mạnh, yếu của từng phần mềm cũng như cách sử dụng phần mềm đó! Bạn lấy đó làm cơ sở để lựa chọn! Theo mình thì bạn cứ dùng nhiều phần mềm, sau đó so sánh rồi tìm ra một phần mềm mà bạn thấy hay nhất...:D

kodut

Có phần mềm nào để dọn rác trong Main và Thẻ nhớ ,,giải phóng ram mà hiệu quả ko hả các pro,,giứoi thiẹu cho em vài cái với..thanks

tieu_vu1410

Có phần mềm nào để dọn rác trong Main và Thẻ nhớ ,,giải phóng ram mà hiệu quả ko hả các pro,,giứoi thiẹu cho em vài cái với..thanks

Bạn dùng cái này xem; nhẹ và tiện lợi
key (CDHG-ACZW-NMGJ-QWEC).thân

Status
Không mở trả lời sau này.