• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cám ơn bạn, bản này có cài được cho WM2003 ko vậy. Minh cài đc card export rùi nhưng chưa CR đc, mà kết nối với máy vi tính ko hiểu sao đc 1 lúc toàn bị reset lại PPC thôi,bạn cho mình xin lại cái link đc ko, link trên kia có tồn tại đâu

Tốt nhất bạn cho tôi cái overname của bạn đi tui cho XXX luôn thể.

cám ơn bạn, bản này có cài được cho WM2003 ko vậy. Minh cài đc card export rùi nhưng chưa CR đc, mà kết nối với máy vi tính ko hiểu sao đc 1 lúc toàn bị reset lại PPC thôi,bạn cho mình xin lại cái link đc ko, link trên kia có tồn tại đâu
cái WM5torage mình ko rõ là có thể chạy được trên W2k3 ko nữa vì mình đang dùng WM5 nên ko test được!
bạn vào link dưới đây để tải CE nhé, có hướng dẫn luôn đó! Chúc bạn thành công!
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=1387&postcount=47
PS: có thể bạn ko đăng kí Card Export được vì chữ S cuối cùng của dãy code đăng kí bạn chưa đổi thành chữ G khi nhập vào nên mới ko được đó!

Chỉnh sửa cuối:

dragon2266

ba dấu chấm trong một vòng tròn có thể là biểu tượng notification đó bạn, nếu có tin nhắn thì nó sẽ hiện nội dung tin nhắn lên cho bạn xem, hiện lên toàn biểu tượng ô vuông có thể là do tin nhắn đó được gõ bằng tiếng Việt có dấu mà máy bạn ko có font chữ đó nên nó ra toàn ô vuông thôi!
Vì bạn ko có hình nên mình đoán là như vậy, bạn nên post lên một tấm hình cho anh em xem sao!

Không phải pác ơi! Bình thường chỉ nhận tin nhắn không thì mình chọt vào nó sẽ hiện tin nhan luôn. Nhưng khi vừa có tin nhắn và cuộc gọi nhỡ thì nó cứ nhảy nhảy dòng chữ ô vuông lên đó. Tin nhắn có dấu bình thường mình vẫn nhận được. Thanks pác

hanoistar

Mình đã cài font tiếng việt của bác h2_viethoang cho nhưng đọc các file Doc hoặc Xls. Các file này mình dùng font ABC ví dụ như .vntime ....
Mong các bác chỉ giúp
(Đọc font Unicode thì được, vào web cũng đọc được tiếng việt)

Thank you very much
Best Regards

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đã cài font tiếng việt của bác h2_viethoang cho nhưng đọc các file Doc hoặc Xls. Các file này mình dùng font ABC ví dụ như .vntime ....
Mong các bác chỉ giúp
(Đọc font Unicode thì được, vào web cũng đọc được tiếng việt)

Thank you very much
Best Regards

Chỉ cần coppy phông VNtime của PC rồi dán vào fone trong window của ppc là đọc được tui đã làm rùi bạn thử coi. Chúc vui!!!!!!!!

dragon2266

Sẵn đây mấy pác cho em hỏi vấn đề này nữa. Không biết có phải em xài chức năng hotkey của core player ko mà sao nhiều khi em bấm phím nhấc máy và gác máy để mở chức năng phone ko có được. Reset thì trở lại bình thường, mấy mod và pro giúp em nha!

Sẵn đây mấy pác cho em hỏi vấn đề này nữa. Không biết có phải em xài chức năng hotkey của core player ko mà sao nhiều khi em bấm phím nhấc máy và gác máy để mở chức năng phone ko có được. Reset thì trở lại bình thường, mấy mod và pro giúp em nha!
ko phải do hotkey của Core đâu bạn, vì nó đâu có chỉnh được chức năng của 2 phím đó, có thể là do lỗi Rom cũng nên!

vntrueloves

Có 1 bác ở trên đã hỏi nhưng chưa được ai trả lời, em xin phép hỏi lại ạ: em dùng chương trình isilo để đọc file English gramma in use nhưng bị lỗi font tiếng Việt mặc dù em đã cài các font tahoma, arial. Vậy bác nào dùng ctrình này rồi cho em biết là em phải cài thêm font gì nữa ạ

dkkd

cái WM5torage mình ko rõ là có thể chạy được trên W2k3 ko nữa vì mình đang dùng WM5 nên ko test được!
bạn vào link dưới đây để tải CE nhé, có hướng dẫn luôn đó! Chúc bạn thành công!
http://www.pdaviet.net /showpost.php?p=1387 &postcount=47
PS: có thể bạn ko đăng kí Card Export được vì chữ S cuối cùng của dãy code đăng kí bạn chưa đổi thành chữ G khi nhập vào nên mới ko được đó!
Cámơn bạn rất nhiều, mình cài đc rùi,cái file hướng dẫn của mình bị lỗi nên ko bit làm thế nào cả. ah, tiện thể cho mình hỏi luôn, minh nghe nhạc trên Wmedia mà muỗ tắt màn hình đi thì phải làm thế nào nhỉ, chứ nếu nghe nhạc mà cứ phải để màn hình thì tốn pin quá:(, các bạn đừng cười nhé, mình mới dùng mà :p

Nemmatlanh

Cámơn bạn rất nhiều, mình cài đc rùi,cái file hướng dẫn của mình bị lỗi nên ko bit làm thế nào cả. ah, tiện thể cho mình hỏi luôn, minh nghe nhạc trên Wmedia mà muỗ tắt màn hình đi thì phải làm thế nào nhỉ, chứ nếu nghe nhạc mà cứ phải để màn hình thì tốn pin quá:(, các bạn đừng cười nhé, mình mới dùng mà :p

Bạn xem trong Program của máy bạn có chức năng Display Switch không :D .Nếu có thì bạn chỉ việc Set cho nó vào một Button nào đó.Rồi khi nghe nhạc bằng WM bạn nhấn vào nút đó là màn hình tự động tắt thôi.Chúc vui!

Bạn xem trong Program của máy bạn có chức năng Display Switch không :D .Nếu có thì bạn chỉ việc Set cho nó vào một Button nào đó.Rồi khi nghe nhạc bằng WM bạn nhấn vào nút đó là màn hình tự động tắt thôi.Chúc vui!
cho em xin bổ sung thêm anh Nemmatlanh ơi: cái Display Switch đó ko có sẵn mà phải cài PSShutXP vào thì mới có được, bạn dkkd tải file đính kèm về cài vô rồi chạy nó là có Display Switch ngay! :D

tck

Các Bác nào dùng BlueMusic 1.0.510
cho 02Neo cho hỏi với, tôi cài soft vào máy theo hướng dẫn thì OK, chưa xài được gì cả thì máy báo low memory (mặc dù RAM còn trống trên 22MB) và hỏi có muốn tắt bớt chức năng không (ví dụ phone). Sau khi OK thì máy bị treo phải soft reset.
Không biết tại sao, ai biết chỉ giúp.
Các file cài: takesoftcer-1, takesoftcer-2, product.signed.arm

(bản takesoft BlueMusic V2.0 trước kia xài ngon lành)

Chỉnh sửa cuối:

jupiterv

lính mới cần được giúp đỡ

mỗi lần e up rom là phải cài lại phần mềm từ đầu, rất là mất thời gian,các bác có thể chỉ e cách xài phần mềm Sunnysoft Backup Manager ko, và backup phần nào vì trong đó có nhiều phần để lựa chọn backup!???? :)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mỗi lần e up rom là phải cài lại phần mềm từ đầu, rất là mất thời gian,các bác có thể chỉ e cách xài phần mềm Sunnysoft Backup Manager ko, và backup phần nào vì trong đó có nhiều phần để lựa chọn backup!???? :)

Tốt nhất bác cứ backup full như vậy sẽ backup được toàn bộ chương trình mình đã cài đặt. Mà bác dùng spb backup đi có bản 1.55 rồi đấy tôi dùng bản này thấy rất ổn định backup cũng tốt. Chúc vui!!!

Tốt nhất bác cứ backup full như vậy sẽ backup được toàn bộ chương trình mình đã cài đặt. Mà bác dùng spb backup đi có bản 1.55 rồi đấy tôi dùng bản này thấy rất ổn định backup cũng tốt. Chúc vui!!!
Full backup, sau khi Uprom xong rồi restore lại thì cũng như ko! :) Bạn jupiterv nên backup những thông tin cá nhân như SMS, lịch hẹn...còn
những phần mềm cài trên thẻ nhớ thì có một số
phần mềm ko cần phải cài lại, chỉ cần chạy file exe là được! bạn qua topic Các phần mềm ko cần cài đặt trên PPC tham khảo thêm nhé!

bilbil

Báo cáo bác Quang em xin trình bày vấn đề khi cài đặt soft này như sau (em cài máy dùng WM2003 SE)
1. Khi setup đã chọn Destination là Storeage Card nhưng lại copy toàn bộ file vào My Documents của Phone.
2. Khi setup từ PC hay từ Phone thì chỉ thấy xuất hiện có 2 file: 1 cái là đuôi.pdb, 1 cái là đuôi .notes mà không thấy file exe nào để chạy cả???
Bác check lại giùm em nha, em đang cần cái soft này quá. Thanks

Em hỏi vần đề cài đặt soft MSDict Oxfort 5.40 này mấy hôm mà không thấy bác nào trả lời giùm em cả :(( , up lại xem bác nào đã xài cái này rùi thì chỉ bảo giúp em

hp6828

Vito AudioNotes v1.25!!!

Có bác nào giúp với, tôi đang dùng ngon lành thì khi softreset chương trình báo lỗi chưa đăng ký và ko chạy được nữa!

hanoistar

Em dùng máy O2 Atom Exec và muốn cài thêm các phần mềm tiện ích nhưng không biết là cài phần mềm vào máy hay thẻ nhớ thì tốt hơn?
Trong máy của em còn ROM 94 Mb , Ram 26 Mb
Cài phần mềm vào máy và cài vào thẻ nhớ có ưu điểm / nhược điểm gỉ ?
Nên để phần ROM còn bao nhiêu Mb trống là tối ưu cho máy
Mong các bác có kinh nghiệm chỉ bảo giùm
Cảm ơn các bác rất nhiều

dng

mình đang dùng ppc, đang cần gâp file cab của soft mở file rar trên ppc. ai có cho mình xin với. thnks.

Status
Không mở trả lời sau này.