• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

ThaiKien

Super V.I.P
Tôi dùng Dopod818Pro.Khi tôi hardreset và cài lại máy, tôi đã bỏ qua mà không chọn cài đặt các phần mềm tiện ích của WM5 như smartdialling, chương trình xem file PDF,...Nay tôi muốn add thêm các chương trình đó vào máy thì phaỉ làm như thế nào (tôi không thể hardreset lại được nữa vì sẽ mất hết các phần mềm ứng dụng mà tôi đã cài).Hình như là có phần mềm smartdialling thì phaỉ, bạn nào biết ở đâu xin chỉ giụp Xin cảm ơn nhiều!

Nhưng phần mềm này đều có thể cài đặt được mà.Tất cả các phần mềm này đều đã được up ở trong diễn đàn, bạn có thể sử dụng chức năng tìm kiếm là thấy được ngay.

loaken

Em remove cái soft Imusic bị lỗi (đang chạy tự nhiên out) nhưng không hiểu sao bây giờ cứ bật máy lên là nó báo "Error: cannot execute/storage card/program files/imusic/imusic.exe". Bác nào biết xử lý chỉ giúp em với...

ntky

Em remove cái soft Imusic bị lỗi (đang chạy tự nhiên out) nhưng không hiểu sao bây giờ cứ bật máy lên là nó báo "Error: cannot execute/storage card/program files/imusic/imusic.exe". Bác nào biết xử lý chỉ giúp em với...
Bạn hãy dùng soft SKtools để remove lại nhé.

haihvn

Bạn nào có kinh nghiệm cài Compact Framework được mô tả như dưới đây chỉ dẫn tôi với nhé. Điều tôi không hiểu là "cài sang thẻ và coppy 1 số file vào Windows". Một số file đó cụ thể là file gì, coppy như thế nào?

Compact Framework 2.0 SP1 for WM 2003/SE và WM2005

Theo yêu cầu của các một số bạn khi sử dụng các phần mềm yêu cầu nền Compact Framework, xin đưa các bản dành cho các hệ điều hành tại đây để các bạn tiện download và sử dụng.

Đặc biệt, với phiên bản này, các bạn đã không còn phải sợ tốn bộ nhớ nữa khi bạn đã có thể cài lên thẻ nhớ (giúp bạn tiết kiệm được ít nhất là 5.4 MB trong main memory) mà không cần các thủ thuật (cài sang thẻ và coppy 1 số file vào Windows) như các phiên bản trước nữa.

loaken

"Bạn hãy dùng soft SKtools để remove lại nhé."

Bác ntky làm ơn chỉ giùm soft SKTools có thể tải ở đâu không? Cám ơn bác nhiều lắm!!!

Kobold1609

Đây là lỗi khi khởi động máy tự động chạy file imusic.exe đó mà .Trên PPC bạn vào Windows->StartUP và delete file imusic.exe đi là ổn thôi mà .
Chúc vui !

holitraco

MTK của bạn đây.

ThaiKien cho mình hỏi, mình đã down MTK của hadyluncher về nhưng mở ra đều bị lỗi. Hay tại máy tính của mình thiếu phần mềm gì để hỗ trợ. MTK của Hadymenu thì vẫn ok.

Nếu có thể bạn cho mình cái KKK của hadyluncher với. Lần này là lần t2 mình xin bạn rồi đó
Thank!

ThaiKien

Super V.I.P
ThaiKien cho mình hỏi, mình đã down MTK của hadyluncher về nhưng mở ra đều bị lỗi. Hay tại máy tính của mình thiếu phần mềm gì để hỗ trợ. MTK của Hadymenu thì vẫn ok.

Nếu có thể bạn cho mình cái KKK của hadyluncher với. Lần này là lần t2 mình xin bạn rồi đó
Thank!

Mình gửi lại cho bạn cả bộ HandyLauncher_v3.4, bạn cài đặt sau đó chép MTK vào trong PPC và sẽ lấy được code.

vntrueloves

Cho em hỏi về Address book với, em newbie, có gì các bác thông cảm nhé : em có contacts trong sim, lắp sim vào PPC thì nó hiện ra danh sách sim contact, xóa thì không xóa được - nhấn delete nhưng nó vẫn y như thế, lắp sim sang máy khác xóa hết xong, đưa vào PPC thì contact list vẫn y nguyên, vậy em làm thế nào để xóa được nhưng contact của sim kia? Vào sim manager thì nó báo trong sim không có dữ liệu (No data in simcard)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cho em hỏi về Address book với, em newbie, có gì các bác thông cảm nhé : em có contacts trong sim, lắp sim vào PPC thì nó hiện ra danh sách sim contact, xóa thì không xóa được - nhấn delete nhưng nó vẫn y như thế, lắp sim sang máy khác xóa hết xong, đưa vào PPC thì contact list vẫn y nguyên, vậy em làm thế nào để xóa được nhưng contact của sim kia? Vào sim manager thì nó báo trong sim không có dữ liệu (No data in simcard)

Có thể là do bản rom của bạn có vấn đề, tốt nhất nếu không xóa được thì HR lại máy nếu vẫn bị thì lên up lại rom.....

dkkd

các bác ơi, em dùng con O2 II muốn kết nối đến máy tính như USB ( ko qua active Sync) thì phải làm thế nào ạ,tức là có thể kết nối trực tiếp với bất kì máy tính nào ấy. em dung phần mềm card export nhưng ko hiểu sao ko cài lên đc( em dung ban 2003) nó cứ báo lỗi not valid PPC:(

vntrueloves

Có thể là do bản rom của bạn có vấn đề, tốt nhất nếu không xóa được thì HR lại máy nếu vẫn bị thì lên up lại rom.....

Bác ơi, em dùng Inesoft thì xóa hết được rồi, ôi thôi, trong Laptop cũng đi luôn toàn bộ danh bạ. May còn có back up lôi sang. Softreset lại thì Address book ok, bác ạ. Thank bác 1 phát mở hàng nhé.

các bác ơi, em dùng con O2 II muốn kết nối đến máy tính như USB ( ko qua active Sync) thì phải làm thế nào ạ,tức là có thể kết nối trực tiếp với bất kì máy tính nào ấy. em dung phần mềm card export nhưng ko hiểu sao ko cài lên đc( em dung ban 2003) nó cứ báo lỗi not valid PPC:(
bạn dùng phần mềm WM5torage đi nhé, đơn giản hiệu quả! chỉ cần chọn bộ nhớ trong hoặc thẻ nhớ rồi chọn Activate>cắm cáp là PC sẽ nhận PPC của bạn như một USB, xong việc chỉ cần Deactivate là xong ! :)

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=36239&postcount=299

Chỉnh sửa cuối:

vntrueloves

Các bác ơi, sao em cài 2 phần mềm việt: vnBus và Dzodzo đều chạy nhưng không nhận được dữ liệu mặc dù em đã làm theo tư vấn của các bác là phải tạo thư mục vnBus và Dzozo ngoài thẻ nhớ và copy file dữ liệu của chương trình vào đó. Bác nào chạy rồi help em với. Chi tiết càng tốt. Tks.

Nemmatlanh

Các bác ơi, sao em cài 2 phần mềm việt: vnBus và Dzodzo đều chạy nhưng không nhận được dữ liệu mặc dù em đã làm theo tư vấn của các bác là phải tạo thư mục vnBus và Dzozo ngoài thẻ nhớ và copy file dữ liệu của chương trình vào đó. Bác nào chạy rồi help em với. Chi tiết càng tốt. Tks.

VnBus nếu mình nhớ không nhầm thì nó là File chạy luôn trên thẻ nhớ.Banj chỉ cần Copy vào thẻ nhớ cả thư mục VNBus,sau đó bạn dùng RescoExplorer tìm đến Folder đó,chỉ vào file chạy,rồi bạn nhấn send to startMenu.Thế là nó sẽ hiện lên trong Programfile của ppc.Bạn vào đó và chạy File là được.
Còn Dzozo là File Cab hoặc cũng là file chạy luôn nếu bạn đã cài rồi,nhưng cần gì Data gì đâu?Nếu bạn thấy nó lỗi thì có thể lấy File Cab ra cài lại là được thôi mà.Chúc vui!

dragon2266

Các mod và pro cho em hỏi tí. Khi em nhận được tin nhắn và cuộc gọi nhỡ trong cùng một lúc. Mở máy lên có biểu tượng dấu 3 chấm trong 1 vòng tròn. Chọt vào đó nó hiện lên một dòng toàn là ô vuông giống tiếng tàu vậy, mà chọt vào thì nó hiện rồi lại tắt. Mong các pác hướng dẫn giúp em cách khắc phục.

Các mod và pro cho em hỏi tí. Khi em nhận được tin nhắn và cuộc gọi nhỡ trong cùng một lúc. Mở máy lên có biểu tượng dấu 3 chấm trong 1 vòng tròn. Chọt vào đó nó hiện lên một dòng toàn là ô vuông giống tiếng tàu vậy, mà chọt vào thì nó hiện rồi lại tắt. Mong các pác hướng dẫn giúp em cách khắc phục.
ba dấu chấm trong một vòng tròn có thể là biểu tượng notification đó bạn, nếu có tin nhắn thì nó sẽ hiện nội dung tin nhắn lên cho bạn xem, hiện lên toàn biểu tượng ô vuông có thể là do tin nhắn đó được gõ bằng tiếng Việt có dấu mà máy bạn ko có font chữ đó nên nó ra toàn ô vuông thôi!
Vì bạn ko có hình nên mình đoán là như vậy, bạn nên post lên một tấm hình cho anh em xem sao!

dkkd

bạn dùng phần mềm WM5torage đi nhé, đơn giản hiệu quả! chỉ cần chọn bộ nhớ trong hoặc thẻ nhớ rồi chọn Activate>cắm cáp là PC sẽ nhận PPC của bạn như một USB, xong việc chỉ cần Deactivate là xong ! :)

http://www.pdaviet .net/showpost.ph... cái link đc ko, link trên kia có tồn tại đâu

Chỉnh sửa cuối:

t_mobile2006

có bác nào có soft IconXT v1.5.0 không cho em với!đg link trong diễn đàn bị die rùi!em cám ơn các bác nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.