• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatNguyen

cảm ơn bạn đã trả lời mình cũng dùng cái máy này rồi
vẫn ko được huhu :((
lúc trước thì oki ngay mà cái thằng này dở chứng rồi bạn àh
có cách nào khác ko!!!!!!!

Soft này thỉnh thoảng vẫn bị vậy nhưng không nhiều. Hay bị nhất nếu dùng PPC vào net hoặc nghe nhạc qua net. :-?
Cách giải quyết tối ưu chắc chỉ HR rồi tải file .Cab về và cài trên PPC thôi (chứ đừng cài bằng file .EXE). Thử xem nhé! :-?

Chúc thành công! :D
Cảm ơn anh Quang !
Nhưng em nghĩ phần mềm này rắc rối quá, nên em đã chuyển qua dùng Pocket Player nhưng cái MTK của anh em ko dùng đc vì nó hỏi Pass khi giản nén anh ạh! anh làm ơn chỉ giúp!!

Nemmatlanh

Cảm ơn anh Quang !
Nhưng em nghĩ phần mềm này rắc rối quá, nên em đã chuyển qua dùng Pocket Player nhưng cái MTK của anh em ko dùng đc vì nó hỏi Pass khi giản nén anh ạh! anh làm ơn chỉ giúp!!

Troài đất,trên PV mình tất cả các Soft cần có pas giải nén thì đều là pdaviet.net hoặc mobifuns.net mà.Thân!

huynhba

sao em cài soft: PPT MediaCenter xong thì vào fần xem chương trình TV các nước lại hiện thông báo.đã SR lại nhiều lần nhưng ko được

bấm detail hiện tiếp

hateboy

không gõ được tiếng việt với vietnamese key board 3.0

Mình xài chương trình vietnamese key board 3.0 nhưng không gõ được tiếng việt mặc dù đã cài fonts tv, khi gõ chỉ ra ô vuông thôi,ví dụ gõ: á, à thì được còn gõ: ậ,ấ,ầ,ẫ. . . thì chỉ toàn ô vuông thôi. Có cao thủ nào biết xin giúp dùm nhe.Cám ơn nhiều!

khanhgt

Mình xài chương trình vietnamese key board 3.0 nhưng không gõ được tiếng việt mặc dù đã cài fonts tv, khi gõ chỉ ra ô vuông thôi,ví dụ gõ: á, à thì được còn gõ: ậ,ấ,ầ,ẫ. . . thì chỉ toàn ô vuông thôi. Có cao thủ nào biết xin giúp dùm nhe.Cám ơn nhiều!

Bạn vào DS và tải bộ Fonts System dành cho PPC rồi cài vào là được thôi bạn ạ ! Chắc là bạn mới cài Fonts Việt Nam nhưng chưa cài Fonts hệ thống nên chưa hiển thị hết được ! :D

NhatNguyen

Bạn vào DS và tải bộ Fonts System dành cho PPC rồi cài vào là được thôi bạn ạ ! Chắc là bạn mới cài Fonts Việt Nam nhưng chưa cài Fonts hệ thống nên chưa hiển thị hết được ! :D

qua câu hỏi của bạn Hateboy thì theo mình biết là ko phải do lỗi hay thiếu sót của bộ font đâu khanhgt.
bạn vào link này và đọc bài viết của mình nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=110&page=18
@Hateboy : bạn post sai chủ đề rùi bạn phải sang chủ đề Thắc mắc Tiếng việt của soft tren PPC mà post và tìm hiểu nhé
Thân!!!

bigboyb

Phần mềm tự động tắt mở chức năng điện thoại cho PPC Phone

Trước đây mình hay dùng PhoneSnooze, có các chức năng tắt mở điện thoại theo giờ và theo ngày trong tuần (ví dụ tự động tắt sóng vào 11h pm, bật lại sóng vào 7ham, sáng thứ 7 và CN nếu không muốn ai đánh thức sớm thì đặt mở vào 9h am, rất tiện dụng cho những ai hay ngủ nướng như mình). Tuy nhiên, phần mềm này thỉnh thoảng hay bị quên tự active (mở sóng) vào buổi sáng.
Các bro có biết phần mềm nào tương tự như thằng PhoneSnooze này không, hoặc bản mới của nó đã sửa lỗi chạy cho WM2005 thì chia sẻ nhé. Dạo này hay phải thức khuya dạy muộn nên cần thằng phần mềm này quá.=D>
Tks.

ntky

Trước đây mình hay dùng PhoneSnooze, có các chức năng tắt mở điện thoại theo giờ và theo ngày trong tuần (ví dụ tự động tắt sóng vào 11h pm, bật lại sóng vào 7ham, sáng thứ 7 và CN nếu không muốn ai đánh thức sớm thì đặt mở vào 9h am, rất tiện dụng cho những ai hay ngủ nướng như mình). Tuy nhiên, phần mềm này thỉnh thoảng hay bị quên tự active (mở sóng) vào buổi sáng.
Các bro có biết phần mềm nào tương tự như thằng PhoneSnooze này không, hoặc bản mới của nó đã sửa lỗi chạy cho WM2005 thì chia sẻ nhé. Dạo này hay phải thức khuya dạy muộn nên cần thằng phần mềm này quá.=D>
Tks.
Bạn tham khảo ở đây nhé.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=2002

vitdonan

các bác có phần mềm PhoneSharpe dùng để chặn cuộc gọi cho em xin với , nhớ có khóa luôn nha...Em xin chân thành cám ơn các bác nhiều...chúc các bác mạnh khỏe

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác có phần mềm PhoneSharpe dùng để chặn cuộc gọi cho em xin với , nhớ có khóa luôn nha...Em xin chân thành cám ơn các bác nhiều...chúc các bác mạnh khỏe

Trước khi hỏi bạn hãy nên tìm tòi chút nhé đã có riêng chủ đề chặn cuộc gọi và nhắn tin rồi mà. Bạn vào đây tham khảo nhé. Mình đã post một phần mềm chặn cuộc gọi cũng hay và đặc biệt là bạn đăng ký với số bất kỳ. Chúc vui!!!!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=640&page=23

vietnd

cho mình hỏi là có phần mềm nào xem phim mà có hiển thị cả phụ đề đuôi .smi không .Mình đã dùng thử TCMP mà nó không chịu nhận phụ đề như trên máy tính . Có bạn nào biết không chả lời dùm mìn nhé.Thank you nhiều

NhatNguyen

cho mình hỏi là có phần mềm nào xem phim mà có hiển thị cả phụ đề đuôi .smi không .Mình đã dùng thử TCMP mà nó không chịu nhận phụ đề như trên máy tính . Có bạn nào biết không chả lời dùm mìn nhé.Thank you nhiều

chào vietnd!!
theo dữ liệu mình tìm kiếm được thì file smi mà bạn có được chạy bằng phần mềm Real Player thì phải :p
aif (Windows Media Player)
.aifc (Windows Media Player, QuickTime)
.aiff (Windows Media Player, QuickTime, Real Player)
.asf (Windows Media Player, Real Player)
.asx (Windows Media Player)
.au (Windows Media Player, QuickTime)
.avi (Windows Media Player, QuickTime, Real Player)
.cda (Windows Media Player, QuickTime, Real Player)
.dv (QuickTime)
.flc (QuickTime)
.fli (QuickTime)
.ivf (Windows Media Player)
> .kar (QuickTime)
.lqt (Real Player)
.m1v (Windows Media Player)
.m3u (Windows Media Player)
.med (Real Player)
.mes (Real Player)
.mid (Windows Media Player, Real Player)
.midi (Windows Media Player, QuickTime, Real Player)
.mif (Real Player)
> .mov (QuickTime)
.mp2 (Windows Media Player)
.mp3 (Windows Media Player, QuickTime, Real Player)
.mpa (Windows Media Player) .mpe (Windows Media Player)
.mpeg (Windows Media Player, QuickTime, Real Player)
.mpg (Windows Media Player, Real Player)
.mpv2 (Windows Media Player)
.qt (QuickTime)
.qtc (QuickTime)
.qtvr (QuickTime)
.ra (Real Player)
.ram (Real Player)
.rm (Real Player)
.rmi (Windows Media Player, Real Player)
.rp (Real Player)
.rt (Real Player)
> .smi (Real Player)
.smil (Real Player)
.snd (Windows Media Player)
.swf (QuickTime, Real Player)
> .wav (Windows Media Player, QuickTime, Real Player)
.wax (Windows Media Player)
.wma (Windows Media Player, Real Player)
.wmp (Windows Media Player)
.wmv (Windows Media Player)
.wmx (Windows Media Player)
.wvx (Windows Media Player)
vì mình chưa có file .msi nào nên chưa thử mình up phần mềm lên mạng cho bạn bạn down về dùng thử nhé http://www.sendspace.com/file/6ng8g0 :p !!
chúc may mắn!! :p:p

T

Target_Locked

Guest
Các bạn cho hỏi:
Phần mềm nào hỗ trợ gõ tiếng việt Unicode trên PPC mà gọn nhẹ, ổn định (giống như Unikey chạy trên PC ấy) ?
Muốn gõ theo cách VNI thì làm sao? (chỉ có bàn phím ảo)
Thanks

TuanQuang

Các bạn cho hỏi:
Phần mềm nào hỗ trợ gõ tiếng việt Unicode trên PPC mà gọn nhẹ, ổn định (giống như Unikey chạy trên PC ấy) ?
Muốn gõ theo cách VNI thì làm sao? (chỉ có bàn phím ảo)
Thanks

Tặng bạn bản VN typing nhé. Bạn co the dùng bàn phím cứng để gõ TV.
Chúc vui! đừng quên Thanks nhé.!:)

8436393

Tớ cài cái ứng dụng nâng tốc độ Neo từ 195 lên 260, sau đó có chuyên gia bảo không nên nâng tốc độ máy lên sẽ bị hỏng chíp. Tớ đã remove nó và xóa hết khỏi máy,nhưng khi soft reset lại nó vẫn hiện lên một hôp thư, ấn vào ok nó mới biến mất. Bạn nào biết cách nào cho nó biến đi hẳn không???

Bạn thử hard reset lai xem video có dùng đc ko, Có lần mình cũng bị như thế, reset liều thế mà lại đc.

Last edited by a moderator:

Phuonglan

sao lâu rồi mà em không thấy giới thiệu về sof ghi âm cuộc gọi 2 chiều nhỉ, không biết bác nào có sof ghi âm 2 chiều mà không cần bật loa ngoài mà vẫn ghi âm được không. cảm ơn các anh.

Tặng bạn bản VN typing nhé. Bạn co the dùng bàn phím cứng để gõ TV.
Chúc vui! đừng quên Thanks nhé.!:)

cái này phiên bản dùng thử mà bác

Lần sau Lan nên sử dụng chức năng edit,tránh post 2 bài liên tiếp gây lủng củng nhé

Last edited by a moderator:

cuunon

Các bác cho em xin soft tắt cái Notifica của tin nhắn đc không ? Cứ tin nhắn tới là nó tài lanh nhảy ra , chọt vào thấy nội dung luôn, không cần thiết, muôn đoc thì cứ vào message cho nó bài bản đồng thời hỗ trợ đc bảo mật . Tắc nó không thể thể vào mục settin\sound Notifi ,... (cái này bác nào xài Exec WM06 thì chắc biết)

Tks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
sao lâu rồi mà em không thấy giới thiệu về sof ghi âm cuộc gọi 2 chiều nhỉ, không biết bác nào có sof ghi âm 2 chiều mà không cần bật loa ngoài mà vẫn ghi âm được không. cảm ơn các anh.

Bất kỳ soft ghi âm cuộc gọi nào thì cũng không cần bật loa đều có thể ghi âm được bạn ạ còn soft ghi âm cuộc gọi thì rất nhiều bạn chỉ cần see trên diễn đàn tôi đang dùng cái VITO cảm thấy rất ổn bạn thử dùng nhé. Thân!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.