• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

NMLam

cho mình hỏi sao hôm trước mình cài theme vào folder trên SC, sau đó dùng theme master browse vào thì hiển thị tốt, sao hôm nay, SR xong, dùng theme master để browse vào thì nó lại bắt phải install theme. Mình nghĩ nếu install theme vào máy sẽ chiếm dung lượng của ram, có cách nào tránh được chuyện đó không?

HeroHP

Tớ xài Prophet ROM WM6 4.0.0.5b của mod Cloudyfa. Tớ muốn hỏi có cách nào remove hẳn cái HTC Home ko (remove = PPC, remove = dump lại ROM v.v...) vì tớ nghĩ nếu chỉ hide trong Setting thì nó vẫn chạy ngầm >> chiếm RAM.

Tớ xài Prophet ROM WM6 4.0.0.5b của mod Cloudyfa. Tớ muốn hỏi có cách nào remove hẳn cái HTC Home ko (remove = PPC, remove = dump lại ROM v.v...) vì tớ nghĩ nếu chỉ hide trong Setting thì nó vẫn chạy ngầm >> chiếm RAM.

Nếu bạn đã tắt nó đi trong Today>Item rồi thì nó đâu còn chạy ngầm nữa bạn, nếu bạn muốn remove nó triệt để từ trong rom thì sang topic Chỉnh sửa rom bên box Khái niệm cơ bản và công cụ hỗ trợ nhé!

hongduc13

Mính sử dụng chương trình Tray launch để đưa ứng dụng xuống Tray bar. Nhưng không biết sao icon của các ứng dụng này đều hiển thị rất xấu (như hình bị bể vậy). Có cách nào khắc phục không xin chỉ mình giúp, cám ơn các bạn nhiều.
Mình đã thử đưa CommManager xuống Tray Bar, nhưng chất lượng của Icon quá xấu.

Mính sử dụng chương trình Tray launch để đưa ứng dụng xuống Tray bar. Nhưng không biết sao icon của các ứng dụng này đều hiển thị rất xấu (như hình bị bể vậy). Có cách nào khắc phục không xin chỉ mình giúp, cám ơn các bạn nhiều.
Mình đã thử đưa CommManager xuống Tray Bar, nhưng chất lượng của Icon quá xấu.
Do khi đưa xuống tray thì những icon bị thu nhỏ lại cho phù hợp với kích thước của tray nên nó..."quá xấu" là chuyện bình thường thôi bạn! :D

Ryuroden

Mình cài connection state 1.3 nhg ko thấy hiện biểu tượng wifi và bluetooth hiện trên today. Mong các bạn giúp đỡ.

Tmap

Super V.I.P
Mình cài connection state 1.3 nhg ko thấy hiện biểu tượng wifi và bluetooth hiện trên today. Mong các bạn giúp đỡ.

Connection state 1.3 đâu có liên quan gì đến Wifi và Bluetooth đâu bạn, Plugin của Wifi và Blutooth có sẵn trong máy rồi, máy nào cũng có, bạn hãy vào Settings/Personal/Today/Items/ đánh dấu chọn vào ô Wireless là sẽ có thôi mà.

XuanTruong

Super V.I.P
Bác nào hướng dẫn em các dùng Resco Recorder để ghi âm cuộc gọi với, em không dùng được. Sau khi thực hiện gọi đi, em khởi động RR, nhưng bấm nút REC thì nó không chịu chạy.
resco recorder đâu phải pm để ghi âm cuộc gọi đâu bạn,nó có chức năng ghi âm thui mà.:D

Resco Recorder 4 ghi âm cả cuộc gọi rất tốt đặc biệt ở phiên bản 4.01 chất lượng file ghi âm được cải thiện thêm. Thân!;)

Ryuroden

Connection state 1.3 đâu có liên quan gì đến Wifi và Bluetooth đâu bạn, Plugin của Wifi và Blutooth có sẵn trong máy rồi, máy nào cũng có, bạn hãy vào Settings/Personal/Today/Items/ đánh dấu chọn vào ô Wireless là sẽ có thôi mà.
Máy của mình ko thấy có ô Wireless. MÌnh dùng O2 NEO ROM 2.15.13.27 WWE.

TLV

Active Member
Khi dùng điện thoại bình thường thì có các mục: cài đặt cuộc gọi, cài đặt cho máy, chức năng chuyển các cuộc gọi khi máy bận, ngoài vùng phủ sóng...

Vậy đối với PPC có soft nào quản lý tương tự như vậy?

Xin mọi người cho biết. Cảm ơn trước.

ancola66

Super V.I.P
Khi dùng điện thoại bình thường thì có các mục: cài đặt cuộc gọi, cài đặt cho máy, chức năng chuyển các cuộc gọi khi máy bận, ngoài vùng phủ sóng...

Vậy đối với PPC có soft nào quản lý tương tự như vậy?

Xin mọi người cho biết. Cảm ơn trước.

Sao lại phải dùng soft nhỉ:-? .Bạn vào Settings / Personal / Phone /Services là có đầy đủ các thứ bạn cần:))

nugift

Active Member
Mình vừa cài PHM TrayLaunch nhưng lại không biết chọn đường dẫn như thế nào?

Bạn nào biết chỉ mình với nhé. Cảm ơn nhiều! :)

Mình vừa cài PHM TrayLaunch nhưng lại không biết chọn đường dẫn như thế nào?

Bạn nào biết chỉ mình với nhé. Cảm ơn nhiều! :)

Phần mềm này bắt buộc phải nhập đường dẫn bằng tay bạn ơi, nếu muốn add một ứng dụng nào xuống tray thì bạn dùng resco ex để browse đến file exe của ứng dụng đó rồi chọn properties để xem đường dẫn của nó, sau đó nhập lại đường dẫn đó vào trong traylaunch là được thôi bạn!

nugift

Active Member
Phần mềm này bắt buộc phải nhập đường dẫn bằng tay bạn ơi, nếu muốn add một ứng dụng nào xuống tray thì bạn dùng resco ex để browse đến file exe của ứng dụng đó rồi chọn properties để xem đường dẫn của nó, sau đó nhập lại đường dẫn đó vào trong traylaunch là được thôi bạn!

Mình tạo được đường dẫn nhưng các icon thể hiện trên thanh tray bị nát quá vì mình đang dùng Athena. Bạn có soft nào có thể thể hiện icon rõ nét hơn không?;;)

hsoncd

Các bác ai có chương trình làm SkindialPad cho màn hình VGA Exec không cho em xin ạ.

Zinni

làm thế nào để lưu hết tất cả số đt vậy.mình định up con HTC TyTN lên wm06 nhưng có hơn 400 sdt thế mới chết.

PhamQuang

Manager
làm thế nào để lưu hết tất cả số đt vậy.mình định up con HTC TyTN lên wm06 nhưng có hơn 400 sdt thế mới chết.

Có nhiều phần mềm Backup Contacts, SMS,... mà Zinni.
Tốt nhất dùng tool PIM Backup nhé, có thể backup 40000 contacts chứ không phải chỉ 400 thôi đâu. :D
Ngoài ra cả SMS, Speed Dial,... cũng Backup được hết.
Restore nhanh và đảm bảo.

Mình tạo được đường dẫn nhưng các icon thể hiện trên thanh tray bị nát quá vì mình đang dùng Athena. Bạn có soft nào có thể thể hiện icon rõ nét hơn không?;;)
Chịu thôi bạn, vì khi đưa vào tray thì các icon bị thu nhỏ đến mức tối đa cho phù hợp kích thước của tray, hoặc bạn thử dùng iLaucher xem sao nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.