• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

khoadiepnguyen

Máy bạn chưa cài net bạn cài vào OK liền. Thân!!!!

Không bạn àh, WE06 đã tích hợp NET Fram sẵn rồi bạn àh. theo mình biết những ứng dụng java chỉ cần tạo java ảo cho những dòng máy chưa có java thôi.
không biết WE06 ko sử dụng được java có phải là java của WE06 mới hơn của các ctrình java như du lịch lữ hành hay vnbus...

Không bạn àh, WE06 đã tích hợp NET Fram sẵn rồi bạn àh. theo mình biết những ứng dụng java chỉ cần tạo java ảo cho những dòng máy chưa có java thôi.
không biết WE06 ko sử dụng được java có phải là java của WE06 mới hơn của các ctrình java như du lịch lữ hành hay vnbus...

Mình dùng WM6 đây, vẫn sử dụng được java bình thường mà bạn, chạy thử bản đồ emap thấy OK mà, máy ảo java nếu phiên bản có mới thì cũng chỉ là Java 2.0 thôi bạn, ko ảnh hưởng đâu! Thông thường những phần mềm java có 2 file là .jar và .jad, có lẽ chọn chọn file .jad nên nó mới bắt bạn down về, chọn lại file .jar bạn nhé!

mình kết nối tai nghe bluetooth với Atom.nhưng kg nghe FM đc.các mem chỉ giúp nhé!

Sang box Thảo luận sử dụng tìm topic Thảo luận sử dụng tai nghe bluetooth bạn nhé, vào đây là ko đúng chỗ rồi! Nhưng theo mình biết thì tai nghe bluetooth ko nghe radio được đâu, phải cắm tai nghe có dây theo máy bạn nhé!

trantuan1207

Chỉ có cách vào trực tiếp SimManager để tạo contact mới thôi bạn, do PocketCM đã thay thế contact mặc định của máy rồi nên chức năng Save to Sim ko còn hiển thị nữa, hoặc là remove PocketCM đi thôi!

cái simmanager ở đâu thế hả bác? máy em có mỗi cái simcontact, tik vào đó nó đọc sim ầm ầm, chả làm thế nào để vừa xài đc contactmanager vừa lưu đc số vào sim sao?:-??

NhatNguyen

cái simmanager ở đâu thế hả bác? máy em có mỗi cái simcontact, tik vào đó nó đọc sim ầm ầm, chả làm thế nào để vừa xài đc contactmanager vừa lưu đc số vào sim sao?:-??

Phần mềm mà Mod Đạt đã nói đó là HTC Simmanager bạn vào chuyên mục " Các phần mềm cơ bản của HTC" là có, chức năng quản lý "nhóm" sim và contact trong máy khá hay, phần mềm này cũng hỗ trợ đúng nhu cầu cho bạn với chức năng "contact to sim" đó :)

Chọn 1 trong 2 thôi bạn, ko có cách nào dùng PCM để lưu contact vào sim được cả!

duylong187

Các anh em cho mình hỏi: mình mới sắm chú Neo, sau khi cài ứng dụng iMusic rồi thì cứ mỗi khi bật máy lên nó báo lỗi "cannot execute \Storage Card\ Program Files\iMusic\iMusic.exe", nhấn ok thoát ra thì thôi nhưng lát sau kích hoạt máy thì lại báo tiếp. Mình đã remove nó nhưng vẫn bị tình trạng trên?!. Ai biết chỉ mình với (vì mình mới sài WM lần đầu nên ít kiến thức về loại này quá..hic). Thanks

NhatNguyen

Các anh em cho mình hỏi: mình mới sắm chú Neo, sau khi cài ứng dụng iMusic rồi thì cứ mỗi khi bật máy lên nó báo lỗi "cannot execute \Storage Card\ Program Files\iMusic\iMusic.exe", nhấn ok thoát ra thì thôi nhưng lát sau kích hoạt máy thì lại báo tiếp. Mình đã remove nó nhưng vẫn bị tình trạng trên?!. Ai biết chỉ mình với (vì mình mới sài WM lần đầu nên ít kiến thức về loại này quá..hic). Thanks

Lỗi shortcut thôi bạn àh, khi máy ko load ứng dụng qua link từ shortcus của Imusic từ thẻ kịp thì báo lỗi đó thôi. Bạn thao tác HR lại máy cài lại chương trình này vào Máy (Main) là được thôi :)

P/S: Mình khuyên khích bạn dùng Pocket music (vào DS download nhé), chương trình rất hay, ít nhất là hay hơn Imusic :)

XIII

Xin nhờ các bạn chỉ giáo... mình cài TCPMP và Flash Bundle nhưng chỉ xem được video của google, không xem được bên youtube. Đã thử trên máy chạy wm5 và cả máy chạy wm6 đều bị lỗi giống nhau. Không hiểu tại sao???

Đã tìm ra được flashbundle 1.2 và xem được youtube.

Chỉnh sửa cuối:

Kobold1609

Bạn vào theo đường dẫn sau Windows->StartUP ->Tìm file shortcut của iMusic.exe thường là iMusic và del đi là xong.
Chúc vui !

caothanhhai

Tôi đang dùng REsco photo Viewer v6.00 rất hay ,rất đẹp nhưng bị hiện tượng như sau : khi xem ảnh full màn hình ( Slide show cũng vậy) khoảng 12 ảnh trở lên thì ảnh thứ 12 chỉ còn room 50% và càng ngày càng nhỏ và cuối cùng hiện "Not enough memory to load image"và nhảy ra ngoài
Các bác có biết khắc phục không
Hay trình xem ảnh nào hay hơn Resco không ?

Tôi đang dùng REsco photo Viewer v6.00 rất hay ,rất đẹp nhưng bị hiện tượng như sau : khi xem ảnh full màn hình ( Slide show cũng vậy) khoảng 12 ảnh trở lên thì ảnh thứ 12 chỉ còn room 50% và càng ngày càng nhỏ và cuối cùng hiện "Not enough memory to load image"và nhảy ra ngoài
Các bác có biết khắc phục không
Hay trình xem ảnh nào hay hơn Resco không ?

Bạn sang topic Các phần mềm ứng dụng của Resco tải bản mới nhất (6.32 pro) về dùng nhé!

nvidia

cho mình hỏi: tại sao ringo 1.3.0.1 hay các phiên bản trc không chỉnh đươc volume? măc dù mình chỉnh tới mức thấp nhấp nhưng khi có cuộc gọi tới nó lại chuyển sang max volume?????
nhạc cho tin nhắn thì vẫn bình thường.

Kobold1609

cho mình hỏi: tại sao ringo 1.3.0.1 hay các phiên bản trc không chỉnh đươc volume? măc dù mình chỉnh tới mức thấp nhấp nhưng khi có cuộc gọi tới nó lại chuyển sang max volume?????
nhạc cho tin nhắn thì vẫn bình thường.

Có thể do có thêm phần mềm nữa chi phối vào volume của máy,như trong volume chuẩn của máy bạn để chế độ cực to chẳng hạn,hoặc các phần mềm khác cũng có chức năng tương tự .

anhdung86

Cho mình hỏi, mình muốn đặt nhạc chuông riêng cho từng người trong lish contact của mình, vậy làm ơn chỉ mình phần mềm cần thiết với, thank nhiều (mình đang dùng O2 Neo)

Kobold1609

Cho mình hỏi, mình muốn đặt nhạc chuông riêng cho từng người trong lish contact của mình, vậy làm ơn chỉ mình phần mềm cần thiết với, thank nhiều (mình đang dùng O2 Neo)

Bạn dùng Ringo Mobile đi nhé,vừa có chức năng đặt chuông cho từng người ,từng nhóm đó .
Chúc vui !

dragon2266

Mấy pro cho em hỏi. Phần mềm EssentialPIM Pro v2.02 có thể chỉnh sửa pim từ ppc trên pc. Vậy sau đó mình muốn lưu thay đổi đó trên PPC có được không và có phần mềm làm được chức năng này. Thanks!

Tmap

Super V.I.P
Mấy pro cho em hỏi. Phần mềm EssentialPIM Pro v2.02 có thể chỉnh sửa pim từ ppc trên pc. Vậy sau đó mình muốn lưu thay đổi đó trên PPC có được không và có phần mềm làm được chức năng này. Thanks!

Bất cứ sự thay đổi nào trên cả PC và PPC sẽ được Update ngay sau khi bạn đồng bộ đó bạn. Chúc vui!

khoadiepnguyen

Mình dùng WM6 đây, vẫn sử dụng được java bình thường mà bạn, chạy thử bản đồ emap thấy OK mà, máy ảo java nếu phiên bản có mới thì cũng chỉ là Java 2.0 thôi bạn, ko ảnh hưởng đâu! Thông thường những phần mềm java có 2 file là .jar và .jad, có lẽ chọn chọn file .jad nên nó mới bắt bạn down về, chọn lại file .jar bạn nhé!

Chào bạn PhamThanhDat!
Mình vẫn chọn đúng file .jar bạn à. Tuy nhiên khi chạy chương trình du lịch lữ hành hoặc emap, hcmbus...thì nhận được thông báo là tải version ơới hơn từ trang chủ ví dụ: du lịch lữ hành thì www.daisco.com... còn emap va hcmbus không chạy được.

Status
Không mở trả lời sau này.