• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận các lỗi FW 21.0.025 của N5800

sirhip

các bro ơi sao máy của e dạo này tự nhiên hay bị mất sóng thế,mà chất lượng cuộc gọi giảm hẳn,nghe rè lắm ko hiểu tại sao nữa.giúp e với

mucelago

Active Member
bà con cho hỏi tuổi thọ màn hình cảm ứng của 5800 là bao nhiêu năm vậy ạ ? Mình muốn biết vì sắp mua muốn biết cho chắc ăn. Không biết có thọ được 3 năm không các bác ( nếu xài kỹ ) ?

kidkylin

bà con cho hỏi tuổi thọ màn hình cảm ứng của 5800 là bao nhiêu năm vậy ạ ? Mình muốn biết vì sắp mua muốn biết cho chắc ăn. Không biết có thọ được 3 năm không các bác ( nếu xài kỹ ) ?

Cái này thì chỉ có trời mới bít thôi bạn àh?

P.s: bạn có chắc là bạn sẽ xài 5800 cho đến khi nó hỏng ko :D

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

quocanh1986

oài sao nhiều người bị lỗi thế nhỉ..có phải máy 5800 của các bác mới mua thời gian gần đây không..hôm nọ thằng em mình mới mua ở nhật cương 6tr1 mang về mình cài phần mềm mà nhìn thấy màn hình không được sáng bằng kon của mình..kon của mình mua từ lúc mới ra..dùng lâu rồi..up ủng đủ kiểu thấy vẫn bình thường chưa bị lỗi ji..khi máy bị lỗi nhỏ,phương án đầu tiên là các bạn lôi thẻ nhớ ra máy ttinhs format.xong rùi format điện thoại.rùi lắp thẻ lại vào máy nha

LeMyChinh

các bro ơi sao máy của e dạo này tự nhiên hay bị mất sóng thế,mà chất lượng cuộc gọi giảm hẳn,nghe rè lắm ko hiểu tại sao nữa.giúp e với

có 2 nguyên nhân bạn ah`
có thể là do mạng bạn xài ko được tốt test lại trên các máy khác hoặc sim khác
nguyên nhân thứ 2 là do máy :nếu do PM (cái này hiếm) 4mat lại máy là hết
nếu do phần cứng (cái này dễ mắc) care thẳng tiến là lại ngon ngay:D

tuổi thọ fu thuộc vào 2 yếu tố :
1:nhà sản xuất tốt hay ko tốt có những cái xài mãi ko hỏng nhưng có cái xài mấy ngày đã hỏng hàng điện tử mà bạn ko hiểu rõ về nó thì hên xui thôi :D
VD:như cái tivi nhà bạn chẳng hạn
2: người sử dụng cũng rất quan trọng nếu bạn tìm hiểu về nó và sử dụng đúng cách đúng tiêu chuẩn sẽ làm nó hoạt động hết công suất mà vẫn bền bỉ trong time dài mà vẫn như mới và ngược lại>:)
VD:như cục pin của chính fone của bạn đó
nói chung là cứ yên tâm mua và sài hỏng đâu sửa đây ko hỏng càng tốt :p
20 năm vẫn chạy tốt bạn đã nghe câu này chưa =))
chúc bạn may mắn....=D>

vimobifine

Theo mình, xài hợp lý và sạc đúng cách sẽ được nhiều hơn"có thể hai năm sau, bạn đổi máy khác". Máy đời sau có thêm nhiều cải tiến

mucelago

Active Member
Thật ra em lo xa thế thôi chứ em có mua 1 con cho bà dì rồi, thấy xài cũng rất ổn. Hy vọng nếu em có mua thêm 1 con cho em thì nó cũng ổn giống vậy. Xin cám ơn tất cả anh em đã trả lời.