• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận các lỗi FW 21.0.025 của N5800

LeMyChinh

các bạn ơi, cho mình hỏi : máy mình sau khi up lên fw 21.0.025.c01.01 thì mình thấy mọi thứ chạy vẫn ổn, chỉ bị lỗi phần nhắn tin, hix, ko hiện lên tên người nhắn tin đã lưu trong danh bạ, mà chỉ hiện lên số đt hix...làm sao mà mình nhớ nổi số đt của từng người chứ.Mong các bạn giúp mình với.chân thành cảm ơn.

4mat lại máy =*#7370# xem sao ko thì flats bản khác là hết bạn ah
chúc bạn thành công=D>

@nguyenminhdanh đi care đi bạn

coffeebuon

mình ko hiểu flats là sao:O ? nhưng mình format = 7370 như bạn nói rùi, nhưng tình hình vẫn ko thay đổi được bạn à,:(( hic..bạn có nick yahoo thì cho mình pm nhé, nick mình là lieu_anh_co_khoc_khi_xa_em. cảm ơn bạn nhiều.

tuancao85

4mat lại máy =*#7370# xem sao ko thì flats bản khác là hết bạn ah
chúc bạn thành công=D>

@nguyenminhdanh đi care đi bạn

Ban thu kiem tra xem trong dah ba ban co luu so do voi 2 ten khac nhau ko nhe,vi neu 1 so dc luu voi hai ten khac nhau thi may se hien so chu ko hien ten dau

Posted via Mobile Device

buiquynhphuong

Cho mình hỏi. Mình update lên v21.025 rôi, nhưng lúc khởi động lại máy nó báo lỗi System Error, vào set đồng hồ thì ko vào đc. Mình đã reset lại máy bằng *#7370# rồi, nhưng vẫn ko được. Bác nào chỉ giúp mình với.

Hoden

Super V.I.P
Cho mình hỏi. Mình update lên v21.025 rôi, nhưng lúc khởi động lại máy nó báo lỗi System Error, vào set đồng hồ thì ko vào đc. Mình đã reset lại máy bằng *#7370# rồi, nhưng vẫn ko được. Bác nào chỉ giúp mình với.

flash lại đi bạn ,bạn up lên v21.0.25 bằng chương trình nào.có fw 21.0.101 mới đó bạn

buiquynhphuong

flash lại như thế nào bạn ơi.
Mình update bằng wifi. Bấm *#0000# rồi để máy tự động up qua wifi. Sau khi up xong máy tự động restart lại, thì nó báo System Error. Vào Clock để chỉnh thì ko vào đc.
Mình đã reset lại máy bằng lệnh *#7370# rồi, nhưng vẫn ko đc.

Hoden

Super V.I.P
flash lại như thế nào bạn ơi.
Mình update bằng wifi. Bấm *#0000# rồi để máy tự động up qua wifi. Sau khi up xong máy tự động restart lại, thì nó báo System Error. Vào Clock để chỉnh thì ko vào đc.
Mình đã reset lại máy bằng lệnh *#7370# rồi, nhưng vẫn ko đc.

mình cũng đoán biết bạn up OTA úp bằng chương trình có trên phone qua wifi rất hay bị lỗi bạn up bằng jaf lại nhé.sẽ không bị lỗi nửa=D>=D>
bạn vào đây học cách up nhé.có j các bạn sẽ hướng dẫn giúp
http://pdaviet.net/showthread.php?t=55955

Hoden

Super V.I.P
Mình chưa tải đc JAF. Mình up lại bằng NSU đc ko nhỉ. Ko bít có hay bị lỗi ko?

nsu thì bạn change product code lại nhé nhưng chỉ có fw cũ thôi fw v21.0.25
còn muốn fw 21.0.101 thì phải up bằng jaf.

phong1598

Trước mình up bằng NSU cũng bị như vậy, không vào được đồng hồ, fải đem ra Nokia Care mới sửa được, tốt nhất bạn nên up bằng J.A.F

LeMyChinh

NSU jo` cũng cho cài đặt lại đó bạn.theo mình hiểu thì nó cũng là dạng như kiểu bạn flats lại máy =JAF thui.nhưng máy bạn sẽ còn nguyên mọi dữ liệu.bạn thử xem sao nhé:D

nguyenminhdanh

sau 2 ngày nghiên cứu, mình thấy máy mình chỉ bị mát mỗi khi còn 2,3 nấc pin thui, còn bình thường thì không thấy gì hết. con mình bị gì thế nhỉ? flash 3 firmware khác nhau rồi mà vẫn như vậy

buiquynhphuong

ok.mình đã up đc rồi.cảm ơn cả nhà.
cho mình hỏi chút nữa, là khi lên v21, mình thấy có 1 biểu tượng phong thư màu xanh nhỏ nhỏ nằm ở phía trên góc phải màn hình, sát cột pin.
mình đã restart mấy lần rồi vẫn ko mất,sao lại như vậy nhỉ.

hongthanh

ok.mình đã up đc rồi.cảm ơn cả nhà.
cho mình hỏi chút nữa, là khi lên v21, mình thấy có 1 biểu tượng phong thư màu xanh nhỏ nhỏ nằm ở phía trên góc phải màn hình, sát cột pin.
mình đã restart mấy lần rồi vẫn ko mất,sao lại như vậy nhỉ.

Bạn đừng restart, có thể là máy bạn đang có ứng dụng chạy ẩn. Mình nghĩ cái đó là phần chặn tin nhắn mà khi hack bạn cài vào. Nếu không bạn nên format máy thử xem.

buiquynhphuong

Mình đã Format máy lại mấy lần bằng lệnh *#7370# rồi. nhưng vẫn bị thế.
mà mình nghi là bị chặn tin nhắn lắm, vì có mấy tin của bạn mình (từ 1 số) gửi mà ko nhận đc. nhưng các số khác thì mình vẫn nhận tin bthường.
Ko bít bị sao nữa.

hongthanh

Mình đã Format máy lại mấy lần bằng lệnh *#7370# rồi. nhưng vẫn bị thế.
mà mình nghi là bị chặn tin nhắn lắm, vì có mấy tin của bạn mình (từ 1 số) gửi mà ko nhận đc. nhưng các số khác thì mình vẫn nhận tin bthường.
Ko bít bị sao nữa.

Có phần mềm này MCleaner.v.1.4.1. Nó là phần mền chặn tin nhắn và cuộc gọi. Khi nó chặn nó mới hiện cái dấu nhỏ(rất nhỏ màu xanh). Bạn xem có thật nó có trong máy bạn không thì nhổ đi.Mà bạn đang dùng Fw gì thế?FW 21.0.025 hay V21.0.101

buiquynhphuong

Oa. Đc rồi. Cảm ơn bạn nhiều lắm.
Máy mình là v21.025. Lúc mình hack phone, mình có cài Mclean để test thử. Hic, có ai bít đó là phần mềm chặn cuộc gọi và tin nhắn đâu. Hèn gì lúc tối bạn mình gọi và nhắn tin mà mình ko nhận đc. Bị trách oan quá.
Hic.

kakakaaaa

*#7370# nhưng pass của nó là gì vậy mấy bạn mình mới xài 5800 và chưa dụng tới fỏmat lần nào !!! xin anh em chỉ dạy :(