• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận các lỗi FW 21.0.025 của N5800

kidkylin

Có ai giúp tôi với, sau khi up lên fw 21 thì mỗi lần tắt máy đi bật lại (hoặc hết pin) thì máy lại hỏi mã khóa. mình đã thử tất cả các mã mặc định như 12345, 0000 rồi nhưng cũng không được. Mình cũng thử hard reset bằng *#7370# nhưng máy lại hỏi mã khóa, kô reset được. Mà nó chỉ cho nhập mã 5 lần, nếu sai sẽ bị khóa mã trong 5 phút, sau 5 phút nó mới mở

wa đây nhé : Phần III-2 - Reset cài đặt và code cho máy = J.A.F
http://pdaviet.net/showthread.php?t=55955&page=4

hoho113

có bác nào màn hình bị sọc ngang ngang khi khóa phím k zậy? bác nào bjk cách khắc phục chỉ giùm e. bị cái này bực wá

n78nokia

Sau khi up bản 21 máy mình truy cập vào nhật ký điện thoại nhanh = phím gọi thì không chuyển sang đc cuộc gọi nhỡ và cuộc gọi đến. Nó chỉ hiển thị mỗi cuộc gọi đi, ấn xung quanh mũi tên để chuyển sang cuộc gọi nhỡ và cuộc gọi đến đều không đc. Có bác nào bị như vậy ko và có cách nào khắc phục ko? chứ mỗi lần coi cuộc gọi nhỡ phải vào trong menu mệt quá

vinhloc01811

Sau khi up bản 21 máy mình truy cập vào nhật ký điện thoại nhanh = phím gọi thì không chuyển sang đc cuộc gọi nhỡ và cuộc gọi đến. Nó chỉ hiển thị mỗi cuộc gọi đi, ấn xung quanh mũi tên để chuyển sang cuộc gọi nhỡ và cuộc gọi đến đều không đc. Có bác nào bị như vậy ko và có cách nào khắc phục ko? chứ mỗi lần coi cuộc gọi nhỡ phải vào trong menu mệt quá

bạn có dùng theme khác k? Nếu có thì đổi lại theme khác sẽ hết thôi. Nếu bạn dùng theme mặc định của máy thì chắc phải format lại máy thôi....:p

nguyenminhdanh

cho mình hỏi là mình mới mua điện thoại 5800, xài được mấy bữa thì điện thoại bắt đầu dở chứng. lâu lâu tự nhiên ai gọi tới, hay đang nghe nhạc,hoặc có tin nhắn, tự nhiên điện thoại rú lên 1 tiếng chừng 1 phút, sau đó tắt máy. rồi lúc chục hình, nếu ma mình cầm điện thoại đưa lên đưa xuống thật nhanh, thì tự nhiên nó bị đứng máy. bạn nào biết, chỉ dùm mình với.

Hoden

Super V.I.P
cho mình hỏi là mình mới mua điện thoại 5800, xài được mấy bữa thì điện thoại bắt đầu dở chứng. lâu lâu tự nhiên ai gọi tới, hay đang nghe nhạc,hoặc có tin nhắn, tự nhiên điện thoại rú lên 1 tiếng chừng 1 phút, sau đó tắt máy. rồi lúc chục hình, nếu ma mình cầm điện thoại đưa lên đưa xuống thật nhanh, thì tự nhiên nó bị đứng máy. bạn nào biết, chỉ dùm mình với.

cái này chắc lỗi hdh rồi.hoăc bị xung đột.mình lúc trước cũng bị. bấm *#7370# reset máy .nếu không hết tốt nhất là flash .nếu có chương trình flash sẳn trên pc bạn flash lại luôn. có fw mới củ v21.0.101 cũng rất ổn định.flsah lại nhé .có j mình và các bạn sẽ giúp =D>=D>=D>

Kenji1992

mình ở Tp.HCM bạn àh :( bạn ra các topic ở ngoài đi, có bài hướng dẫn đầy đủ + dễ hiểu mà :)

thấy ớn ớn là sao á , hok tự tin cho lắm , hồi trước úp lên v21 = pc suite mới dị chứ 8-|

nguyenminhdanh

thấy ớn ớn là sao á , hok tự tin cho lắm , hồi trước úp lên v21 = pc suite mới dị chứ 8-|

ui, chả sao đâu bạn, up riết là hết ớn chứ có gì đâu, hum qua mình cũng mới up xong nè. lần đầu tiên bằng JAF, thành công mỹ mãn . Mà mình thấy bản orange này rởm rởm sao đó, thấy máy có vẻ chạy không nhanh bằng bản thường. Chán, đang tính up lại nè.

WiSoul

ui, chả sao đâu bạn, up riết là hết ớn chứ có gì đâu, hum qua mình cũng mới up xong nè. lần đầu tiên bằng JAF, thành công mỹ mãn . Mà mình thấy bản orange này rởm rởm sao đó, thấy máy có vẻ chạy không nhanh bằng bản thường. Chán, đang tính up lại nè.

bản thường nó chỉnh sửa xong rồi, còn can thiệp thì mình sẽ về lại cái thời điểm trước của fw nên nó chậm là fải, mấy hôm ức cái slidebar Orange chớ h` thấy cũng nãn ù :p

nguyenminhdanh

ặc, tình hình là trưa nay, khi pin còn 1 nấc, thì ai gọi điện thoại, hay có tin nhắn, hay mình nt, gọi điện thoại, là điện thoại nó bị đứng đồng thời hú lên một tiếng như bị ai bóp cổ, rú chừng được 1 phút, thì điện thoại tắt nguồn. hông bik có ai bị như mình không?

LeMyChinh

ặc, tình hình là trưa nay, khi pin còn 1 nấc, thì ai gọi điện thoại, hay có tin nhắn, hay mình nt, gọi điện thoại, là điện thoại nó bị đứng đồng thời hú lên một tiếng như bị ai bóp cổ, rú chừng được 1 phút, thì điện thoại tắt nguồn. hông bik có ai bị như mình không?

sac đầy pin 4 mat lại xem hết ko.
nếu dear fone rùi thì cứ sạc đầy rùi flats lại bản khác cho nó xem kíu được ko.ko thì..........................=)) care cũng là 1 giải pháp hay:D

nguyenminhdanh

éc...sau khi úp xong bản mới, khi gần hết pin, nó cũng như vậy ah, chán vãi, điện thoai mới mua có 3 ngày mà flash 3 lan firmware rùi. nản thiệt. chẳng lẽ cái này là do phần cứng hả mấy huynh.

coffeebuon

các bạn ơi, cho mình hỏi : máy mình sau khi up lên fw 21.0.025.c01.01 thì mình thấy mọi thứ chạy vẫn ổn, chỉ bị lỗi phần nhắn tin, hix, ko hiện lên tên người nhắn tin đã lưu trong danh bạ, mà chỉ hiện lên số đt hix...làm sao mà mình nhớ nổi số đt của từng người chứ.Mong các bạn giúp mình với.chân thành cảm ơn.