• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CÁCH PHÂN BIỆT IPHONE 3G WORLD VÀ 3G AT&T UNLOCK

XuanTruong

Super V.I.P
hàng của Úc có thằng nào bán IP wolrd ko vậy ae ?? .. e đang quan tâm .. vì người nhà bên úc nói là có hàng nguyên seal.. quốc tế luôn .. theo cách phân biệt hàng thì đàng sau hộp ko có ký tự hay hình nào của IP lock .. ( AT&T hay Vodafone ) .. vì hàng nguyên seal nên ko check o trong được .. ae thấy sao ?? hình thật ..

Chưa thấy có thông báo thị trường ÚC CHÍNH NGẠCH có bản World (Toàn Lock của các nhà cung cấp mạng như: Optus, Telstra, Vodafone)!:D

QuangThang89

Well-Known Member
Sang năm đi làm định tậu 1 em Iphone nhưng vì ngại cái vụ mua nhầm bản Lock quá (vì thích bản nào free hơn chứ đụng đâu lock đó nhìn phát ngán :D), giang hồ hiểm ác mà mình thì ko có kinh nghiệm về Iphone, ko bít vào Sài Gòn có bro nào giúp đỡ mình vụ mua Iphone World ko nhỉ ;;)

tinh_la_gi

Administrator
Bên Úc nhỏ em dùng ký gói nó lấy con Iphone và theo nhận định thì nó là Word. Để mình hỏi xem nó dùng nhà mạng nào còn nếu bạn thích tra theo số thì +61 403 513 xxx

Sang năm đi làm định tậu 1 em Iphone nhưng vì ngại cái vụ mua nhầm bản Lock quá (vì thích bản nào free hơn chứ đụng đâu lock đó nhìn phát ngán :D), giang hồ hiểm ác mà mình thì ko có kinh nghiệm về Iphone, ko bít vào Sài Gòn có bro nào giúp đỡ mình vụ mua Iphone World ko nhỉ ;;)
Bỏ PPC à ?! Word quýt gì..locked đi còn dư 1 số tiền chênh lệnh còn đi rửa ;)

QuangThang89

Well-Known Member
Bỏ PPC à ?! Word quýt gì..locked đi còn dư 1 số tiền chênh lệnh còn đi rửa
Bỏ PPC đâu anh, vẫn giữ Atom Life xài đó chứ (muốn bán lắm nhưng chả có ma nào thèm mua :((), Iphone 16GB Lock và Iphone 8GB Word giá có chênh lệch mấy đâu anh, chọn World xài đã hơn :D
Ko bít phân biệt bằng cách đối chiếu Model máy có chắc ăn ko mấy anh nhỉ :-?

XuanTruong

Super V.I.P
Ko bít phân biệt bằng cách đối chiếu Model máy có chắc ăn ko mấy anh nhỉ :-?

CHẮC chứ sao không? Xem và đối chiếu Model với Apple, sau đó Restore FW2.2.1 GỐC xong mà tự động Acti là chắc như bắp đóa!:)):)):))

QuangThang89

Well-Known Member
Quan trọng là cửa hàng có cho mình thử nhiều như vậy ko anh àh, mặc dù họ ko nói nhưng mình thấy thái độ là bít họ ko thích liền :( (mua bán vui vẻ thì mình mới thấy thoải máy anh àh :D), mà thôi em đến cửa hàng của anh Batkid cho nó khỏe được, dù sao thì anh em trên PV chắc anh ấy sẽ ưu đãi vụ test thì sao :D

antrong

bạn ơi.lam on kiểm tra giùm may minh được k?máy mình modelMB489PL,imei 011811003891568,serial 889141YYY7H.minh kiểm tra trong carier va sim pin ok hết rồi ma sao cai ma model k đung quốc tế vậy bạn.trả lởi mình ở yahoo nha.antrongnguyen@yahoo.com

ancola66

Super V.I.P
Tính xa đến cả chục cây số thế :-? Sang năm lấy đâu ra 3G mà mua=)) Chắc là có Gen 3 Roài (Cấu hình chắc là khủng và giá cũng khủng luôn :( )

QuangThang89

Well-Known Member
Tính xa đến cả chục cây số thế Sang năm lấy đâu ra 3G mà mua Chắc là có Gen 3 Roài (Cấu hình chắc là khủng và giá cũng khủng luôn )
Ước mơ mà anh, phải xác định trước chứ, sinh viên mới ra trường như em làm gì có tiền mà mua liền 1 con dế ~12tr chứ :p

tucinco

bạn ơi.lam on kiểm tra giùm may minh được k?máy mình modelMB489PL,imei 011811003891568,serial 889141YYY7H.minh kiểm tra trong carier va sim pin ok hết rồi ma sao cai ma model k đung quốc tế vậy bạn.trả lởi mình ở yahoo nha.antrongnguyen@yahoo.com

=)) thì Model máy không phải là hàng QT .. đơn giản .. Model máy này là ở Poland ( Phần Lan ) => check PL ko có hỗ trợ sell máy QT ^^.. chứ check Imei ( cái này chỉ check được là hàng thật hay giả thôi or 3G hay 2G ) với Seria number ( cái này chỉ để check warranty của máy thui ) :| .. Vậy nhá .. mong là máy bro BB 2.28 =)) còn ko thì tự sướng =D>

manhtu

mình không biết chụp hình, trong Settings có gì thì nêu hết ra vậy
Security setup
Phone setup
network setup
pen calibration
tone setup
LCD backlight
Wallpaper
SMS
Data account
Sound effect