• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CÁCH PHÂN BIỆT IPHONE 3G WORLD VÀ 3G AT&T UNLOCK

haipda

Tôi mới mua con 3G world kiểm tra các thông số thì thấy có vẻ là world nhưng có thắc mắc là đằng sau máy có ghi(tạm dịch):"thiết kế bởi apple califonia lắp ráp tại trung quốc".Như vậy có phải hàng xịn không?Giữa hàng lắp ráp tại china với hàng lắp ráp tại Mỹ thì khác nhau thế nào?Bác nào biết cho xin ý kiến.thank!

QuangThang89

Well-Known Member
Tôi mới mua con 3G world kiểm tra các thông số thì thấy có vẻ là world nhưng có thắc mắc là đằng sau máy có ghi(tạm dịch):"thiết kế bởi apple califonia lắp ráp tại trung quốc".Như vậy có phải hàng xịn không?Giữa hàng lắp ráp tại china với hàng lắp ráp tại Mỹ thì khác nhau thế nào?Bác nào biết cho xin ý kiến.thank!
Đó là sản xuất tại China còn chất lượng vẫn là của Apple chính hãng đó bạn, đó là do Apple mở một nhà máy sản xuất tại China nên mới ghi như vậy, quan trọng là các bước kiểm tra bằng Itunes để xem có phải là máy của bác Đào thui, thân :)

hapnh

Các bác ơi, part number để là MB496PL/A có phải là hàng World hay không, rất mong các bác cho ý kiến sớm để em khênh 1 em về xài :D

AnhPheCT

Đang định mua 1 con IP 3G 16GB quốc tế! Giá 360$ mà có 1 con 1 hộp làm seo phân biệt hộp cao hộp thấp!! Giá đó mua dc ko???? Xin chỉ giáo!!!....!!​

Zenki

Super V.I.P
Các bác ơi, part number để là MB496PL/A có phải là hàng World hay không, rất mong các bác cho ý kiến sớm để em khênh 1 em về xài :D
Hàng Locked rồi bạn ơi :D Từ Poland :D

Đang định mua 1 con IP 3G 16GB quốc tế! Giá 360$ mà có 1 con 1 hộp làm seo phân biệt hộp cao hộp thấp!! Giá đó mua dc ko???? Xin chỉ giáo!!!....!!​
Phân biệt bằng Part Number hoặc Up FW mới hay Restore lại FW gốc sau đó cho Sim vào nếu tự Active thì hàng World nếu báo No Service thì tự hiểu :D

Giá $360 là quá tốt nếu là hàng 3G World 16G nhưng coi chừng bị lừa đảo :))

ancola66

Super V.I.P
Hàng Locked rồi bạn ơi :D Từ Poland :D

Phân biệt bằng Part Number hoặc Up FW mới hay Restore lại FW gốc sau đó cho Sim vào nếu tự Active thì hàng World nếu báo No Service thì tự hiểu :D

Giá $360 là quá tốt nếu là hàng 3G World 16G nhưng coi chừng bị lừa đảo :))
Thậm chí là vẫn quá tốt với 3G World 8G:D. Nhưng mức độ lừa đảo tỷ lệ nghịch với giá cả :p

hapnh

mình restore bằng FW2.2.1 load trên trang web của apple và nó tự active do đó thấy bạn Zenki nói là hàng locked từ Poland thì đáng lẽ nó phải bị lock, đằng này Itunes báo là unlocked và cắm sim Vina vào 1 lúc tự nhận mạng ngay, thế là thế nào các bác nhỉ

Germaniteen

mình restore bằng FW2.2.1 load trên trang web của apple và nó tự active do đó thấy bạn Zenki nói là hàng locked từ Poland thì đáng lẽ nó phải bị lock, đằng này Itunes báo là unlocked và cắm sim Vina vào 1 lúc tự nhận mạng ngay, thế là thế nào các bác nhỉ

Thì máy bạn là hàng world rồi! Xài up thoải mái!:D
Thật ra thì các nhà mạng bên Poland có thể unlock đc nên xem như là world rồi!

Zenki

Super V.I.P
Cũng có thể như Germaniteen nói là do các nhà mạng bên Poland unlock sau 1 thời gian xài Contract :D

Cũng có thể máy bạn được unlock bằng phần cứng :D Có restore, update thậm chí up lên FW 3.0 thả Sim vào nó vẫn nhận mạng phà phà :D

http://pdaviet.net/showthread.php?t=56244

hapnh

cám ơn Zenki, mình quên mất, sau khi restore firmware 2.2.1 thì nó báo part number là MB946X, thế thì nó là bản gì nhỉ.
Đọc link của bạn thì mình lại càng lăn tăn tợn, chẳng biết cuối cùng bản ntn mới là bản world nữa, bạn có thể giúp mình không :D

Zenki

Super V.I.P
cám ơn Zenki, mình quên mất, sau khi restore firmware 2.2.1 thì nó báo part number là MB946X, thế thì nó là bản gì nhỉ.
Đọc link của bạn thì mình lại càng lăn tăn tợn, chẳng biết cuối cùng bản ntn mới là bản world nữa, bạn có thể giúp mình không :D
Bạn kiểm tra lại số Part Number đi, mình check không có số nào giống như bạn trong list của Apple cả :|

hapnh

sorry lại nhầm nữa, MB496X chứ, giống như số của bài viết của bạn ấy
hơn thế nữa, hộp và máy đều khác nhau, vậy thì bạn đánh giá thế nào. vỏ đề PL, check part lại là MB496X, không biết thế nào nữa, rất mong bạn chỉ giúp làm sao có thể mua được 1 con world xịn cho đỡ lăn tăn :D

Zenki

Super V.I.P
hơn thế nữa, hộp và máy đều khác nhau, vậy thì bạn đánh giá thế nào. vỏ đề PL, check part lại là MB496X, không biết thế nào nữa, rất mong bạn chỉ giúp làm sao có thể mua được 1 con world xịn cho đỡ lăn tăn :D
Nếu Part NumberMB496X thì hàng Locked nhưng nhà cung cấp mạng có thể Unlocked được tức là sau khi hết hạn Contract với bên nhà cung cấp mạng thì máy bạn sẽ trở thành bản World :D

pagalo

Ak, máy của bác hapnh kỳ thế, chắc nó trộm long tráo phụng rồi, em cũng đang cầm 1 con của Ba Lan, part number là MB496PL, em restore lại FW 2.2.1 thì active lại được bằng itunes, cắm sim nào cũng nhận ra hết, em nghĩ chắc máy là world được unlock bởi nhà mạng (Era hoặc Orange), ko biết có đúng ko nữa (hàng nguyên seal, imei máy và hộp đều trùng nhau)

chanqua111

máy của bác bị tráo rồi. Vỏ với máy ko giống nhau nguy hiểm lắm.

Ak, máy của bác hapnh kỳ thế, chắc nó trộm long tráo phụng rồi, em cũng đang cầm 1 con của Ba Lan, part number là MB496PL, em restore lại FW 2.2.1 thì active lại được bằng itunes, cắm sim nào cũng nhận ra hết, em nghĩ chắc máy là world được unlock bởi nhà mạng (Era hoặc Orange), ko biết có đúng ko nữa (hàng nguyên seal, imei máy và hộp đều trùng nhau)
Máy của em giống y hệt bác này nè. cũng từ ba lan. Vẫn dùng bt nhưng tự nhiên hôm nay đang dùng ko hiểu sao nó hiện lên No sim card installed. Ko biết có phải lỗi sim hay do máy nhỉ. em tháo sim lắp lại thì bt, thử nhiều sim vẫn tốt. Các bác giúp em cái, đang lo máy mình ko phải inter thì buồn lắm.