• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E5!!!

habaolinh

Super V.I.P
Chiếc điện thoại E5 đã có mặt trên thị trường VN, hãy cùng tham gia thảo luận tại đây nhé.

Mọi bài viết sai quy định sẽ bị del ko báo trước.

q630666

Thêm 1 chút hình ảnh cho anh em

Em vào mạng vẫn thấy báo xắp có hàng.Ở đâu bán và giá bao nhiêu thế bác :D

habaolinh

Super V.I.P
Theo thông tin mới nhất thì quý IV này sẽ ra mắt tại VN.
Thấy ở ĐÂY báo giá nè.

Chỉnh sửa cuối:

hnt20042000

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E5

Mới đẩy em E63 đi và tậu em E5 này về
tình hình nhận thấy:
AGPS. Hơn được em E63 vì nó không có
Camera 5.0 chưa cảm nhận được sự khác biệt lắm nhưng hình như camera làm theo công nghệ của các dòng 2700, 2730 nên chất lượng có lẽ không bằng camera của N95. Ban ngày chụp hình không đèn cho ra hình đẹp nhưng nếu bật đèn flash thì hình bị mờ nặng. chụp ban đêm dùng đèn ổn
mới test camera cùng cái E63 thấy không khác nhau gì lắm
Loa trong to. mình phải để mức giữa min và max vì mở to quá điếc tai:D.
Không có video call. cũng được vì cũng chả xài bao giờ.
Nghe nhạc ổn. nếu có thêm tai nghe của X2 hoặc X3 là quá tuyệt. khả năng tăng bass khiến nghe nhạc tuyệt hơn với các bài dance.
Trong khi nghe nhạc mà nếu lỡ nhận tin nhắn hoặc cuộc gọi thì hay bị treo máy:(. chắc chờ bản cập nhật firmware mới)
Kết thúc cuộc gọi chậm. E63 đã hơi bực nhưng cái này còn tệ hơn. hay bị treo.
Hack phone chưa được. thử với HelloOx không hack được còn dùng firmware thì JAF hoặc MxKey chưa hỗ trợ loader
Có vài game chạy không được trên máy này
mới các bạn tiếp tục thảo luận

Chỉnh sửa cuối:

Trvuphuong

Member
Mới đẩy em E63 đi và tậu em E5 này về
tình hình nhận thấy:
AGPS. Hơn được em E63 vì nó không có
Camera 5.0 chưa cảm nhận được sự khác biệt lắm nhưng hình như camera làm theo công nghệ của các dòng 2700, 2730 nên chất lượng có lẽ không bằng camera của N95. Ban ngày chụp hình không đèn cho ra hình đẹp nhưng nếu bật đèn flash thì hình bị mờ nặng. chụp ban đêm dùng đèn ổn
mới test camera cùng cái E63 thấy không khác nhau gì lắm
Loa trong to. mình phải để mức giữa min và max vì mở to quá điếc tai:D.
Không có video call. cũng được vì cũng chả xài bao giờ.
Nghe nhạc ổn. nếu có thêm tai nghe của X2 hoặc X3 là quá tuyệt. khả năng tăng bass khiến nghe nhạc tuyệt hơn với các bài dance.
Trong khi nghe nhạc mà nếu lỡ nhận tin nhắn hoặc cuộc gọi thì hay bị treo máy:(. chắc chờ bản cập nhật firmware mới)
Hack phone chưa được. thử với HelloOx không hack được còn dùng firmware thì JAF hoặc MxKey chưa hỗ trợ loader

Con này là ống kính thường thì làm sao mà chụp đẹp bằng ống kính carl ziees của n95 được!!!
màn hình của con này gốc nhìn ko rộng bằng e63 nếu nhìn nghiên sẽ bị đỗi màu!!!

hnt20042000

rộng bằng chứ sao không bằng. vác 2 cái ra so rồi mà. chỉ buồn cái là e63 32bit còn E5 có 18bit thôi

Trvuphuong

Member
rộng bằng chứ sao không bằng. vác 2 cái ra so rồi mà. chỉ buồn cái là e63 32bit còn E5 có 18bit thôi

Ý mình ko phải là kích thước mà là góc nhìn màn hình e5 khi nhìn nghiên khó thấy hơn!

hnt20042000

em bán máy chờ máy mới lâu quá không có máy nên cũng chán lên mạng anh à. giờ có chắc mò lên hoài. hi hi. còn N8 tiền nhiều quá em nghèo nên vác xài cái này tạm vậy
cpu: 192 hz thua E71 E63 368hz . vay ma` trang web bao' la` 600 hz. hix hix! chiều ngồi đọ với E72 thì lại hơn. bằng cpu mà cao hơn ram rất nhiều. ram còn dư 168. E72 có 32 à.

Chỉnh sửa cuối:

Secretvn

em bán máy chờ máy mới lâu quá không có máy nên cũng chán lên mạng anh à. giờ có chắc mò lên hoài. hi hi. còn N8 tiền nhiều quá em nghèo nên vác xài cái này tạm vậy
cpu: 192 hz thua E71 E63 368hz . vay ma` trang web bao' la` 600 hz. hix hix! chiều ngồi đọ với E72 thì lại hơn. bằng cpu mà cao hơn ram rất nhiều. ram còn dư 168. E72 có 32 à.

Theo trang web gsmarena thì CPU là ARM11 600Mhz, phải thử cập nhật chuơng trình kiểm tra phần cứng lên phiên bản mới nhất xem kết quá như thế nào.

nvuphi

Không rõ bạn dùng phần mềm nào để nghe nhạc, mình dùng phần mềm nghe nhạc của máy, khi đang nghe nhạc nếu có cuộc gọi hay tin nhắn vẫn bình thường mà, không hề bị treo gì cả.
Máy mình dùng rất ổn định không hề bị treo như trong các trường hợp bạn kể. Máy mình là hàng công ty, tem FPT, mới mua hôm 08/10/2010 ở Hoàng Hà Mobile 94 Lê Duẩn giá 4.620 k. Game thì mình chưa thử nhiều, một vài game cài vào chạy bình thường.

kích thước bằng luôn mà!
đã hack được bằng Phoenix!
chúc vui vẻ
File hack:
http://www.mediafire.com/?m5h42idz6fhzg2l
tích hợp file installsever.exe không cần vào rompatcher
Không hiểu câu "không cần vào rompatcher" của bạn, máy mình đã hack bằng cách dùng Phoenix refurbish firmware hack vào, có sẵn Rompatcher Plus 2.3, nếu mỗi lần khởi động lại máy thì lại phải vào Rompatcher để Apply all, chứ nó không tự động lưu lại. Không biết máy bạn hack thì có như thế không?

Nếu bạn kiểm tra bằng phần mềm cũ như X-plore thì nó báo CPU sai, mình dùng X-plore 1.51 cũng chỉ báo CPU có 192 Mhz mà thôi. Nhưng nếu bạn dùng phần mềm PhoNetInfo thì nó sẽ báo đúng:
CPU là 600 Mhz

RAM là 256 MB

RAM ăn đứt E72 nên nếu cho mình chọn giữa E72 với E5 để dùng thì mình chọn E5

bác hướng dẫn em hack vs đc ko?
Nếu bạn chưa hack được thì lúc nào lên mạng add nick của mình vào, mình sẽ hướng dẫn, điều khiển từ xa để hack phone cho máy bạn.

Chỉnh sửa cuối:

nvuphi

Không gõ được tiếng Trung trên E5-00, đã thử với nhiều phần mềm.

Mình đã cài thử một số phần mềm để gõ tiếng Trung:
ZTA4 v1.1.98 qwerty - bản cài đặt cho E71
Psiloc Cristal Chinese Localization 1.55
Sogou phiên bản cho E72.
tất cả các phần mềm đều có lỗi chung là khi gõ thì không thể nào gõ được phiên âm để chọn chữ: các phím có số (r,t,y,u, f, g, h, j, v, b, n, m) khi gõ thường ra số, phải ấn shift để gõ ra chữ latin nhưng lại không hiện gợi ý chọn chữ tiếng Trung được.
Bạn nào đã chạy được bộ gõ tiếng Trung trên E5-00 ngon lành rồi thì giúp mình với.

hnt20042000

mới dùng bản phonetinfo 2.8 kiểm tra tốt rồi. tưởng cùi bắp hơn thì đúng là thất bại
installsever.exe có cái này thì không cần xài romptach để cài ứng dụng unsigned nhé bạn
một điều nữa là bắt sóng wifi rất tệ. thử cùng e63 dò cái nào được cái đó. E5 lúc bắt được lúc không. mà gần chứ không xa nhé.

Chỉnh sửa cuối:

nvuphi

kích thước bằng luôn mà!
đã hack được bằng Phoenix!
chúc vui vẻ
File hack:
http://www.mediafire.com/?m5h42idz6fhzg2l
tích hợp file installsever.exe không cần vào rompatcher

File hack của bạn khác với file hack mà mình dùng cho máy của mình: dùng Nokia Editor mình thấy file của bạn bị cắt giảm khá nhiều thành phần so với nguyên bản của nó. Liệu đấy có phải là nguyên nhân mà máy bạn chạy không ổn định sau khi flash bằng file hack đó không?
File hack mà mình đang dùng tải về ở đây, chỉ tích hợp thêm Rompatcher và không lược bỏ gì đi cả, máy mình chạy khá ổn định.

hnt20042000

File hack của bạn khác với file hack mà mình dùng cho máy của mình: dùng Nokia Editor mình thấy file của bạn bị cắt giảm khá nhiều thành phần so với nguyên bản của nó. Liệu đấy có phải là nguyên nhân mà máy bạn chạy không ổn định sau khi flash bằng file hack đó không?
File hack mà mình đang dùng tải về ở đây, chỉ tích hợp thêm Rompatcher và không lược bỏ gì đi cả, máy mình chạy khá ổn định.
file đó là file hack cùng là file content, thực ra chỉ là file thêm các ứng dụng của nokia vào ổ C thôi chứ không có gì khác. bao gồm nokia chat 2.0, youtube,hi5,ovi share, vv... không bao gồm các chức năng nào khác. nên không thể vì cái đó mà máy chạy không ổn định được vì như thế lỡ format máy trống Ổ C thì hỏng luôn máy sao. mình đã xóa các file trong Content để nhẹ ổ C và bỏ các ứng dụng không cần thiết.

bumbum1288

mới dùng bản phonetinfo 2.8 kiểm tra tốt rồi. tưởng cùi bắp hơn thì đúng là thất bại
installsever.exe có cái này thì không cần xài romptach để cài ứng dụng unsigned nhé bạn
một điều nữa là bắt sóng wifi rất tệ. thử cùng e63 dò cái nào được cái đó. E5 lúc bắt được lúc không. mà gần chứ không xa nhé.
bộ e5 wifi kém lắm ah thường thì dòng E thì các kết nối mạnh lắm mà có ai xác nhận vụ này hem đang tính mua e5 để lước wed mà vậy thi bùn

nvuphi

bộ e5 wifi kém lắm ah thường thì dòng E thì các kết nối mạnh lắm mà có ai xác nhận vụ này hem đang tính mua e5 để lước wed mà vậy thi bùn

Máy của bạn hnt20042000 có vấn đề thì phải, không rõ máy bạn có nguồn gốc ở đâu (mua lại hay là hàng xách tay) mà lỗi nhiều thế. Xác nhận với bạn là E5 WIFI hoàn toàn bình thường, mình dùng thấy khả năng bắt sóng của nó ngang với laptop mà mình đã thử. E5 đáng để mua đó. Mình mua sớm từ lúc nó mới có trên thị trường nên rẻ được 100 K, hiện giờ nó đã lên giá cùng với các dòng Nokia khác rồi (hôm 8/10/2010 giá ở Hoàng Hà là 4 590k, giờ đã là 4 690k rồi).

Dùng PhoNetInfo bản 2.8.0 báo thông tin CPU và RAM và các thông số khác chính xác hơn các phần mềm khác. Màn hình E5 phần mềm này báo là 16 triệu màu, mọi người thử kiểm tra máy của mình xem nó báo là bao nhiêu? Không biết màn hình E5-00 có là 16 triệu màu thật không nhỉ?

View attachment 182833