• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E5!!!

theblues7

Sao e5 chụp ảnh kém quá! Bác nào có thể up 1 cái ảnh gốc chụp bằng e5 lên cho mình so sánh xem tại máy mình lỗi hay tại e5 nó như thế ko! Cùng 5 chấm nhưng thấy con e72 trước của mình hơn gấp nhiều lần,
chụp một trang sách đến khi phóng to lên chữ nhoè hết, hix khó mà quay bài đc như trc rùi! Nói chung ảnh chụp bằng e5 đến khi phóng to hết cỡ thấy vỡ ảnh nhoe nhoét hết chán ghê

duyankhuong

Sao e5 chụp ảnh kém quá! Bác nào có thể up 1 cái ảnh gốc chụp bằng e5 lên cho mình so sánh xem tại máy mình lỗi hay tại e5 nó như thế ko! Cùng 5 chấm nhưng thấy con e72 trước của mình hơn gấp nhiều lần,
chụp một trang sách đến khi phóng to lên chữ nhoè hết, hix khó mà quay bài đc như trc rùi! Nói chung ảnh chụp bằng e5 đến khi phóng to hết cỡ thấy vỡ ảnh nhoe nhoét hết chán ghê

e5 thông số chụp hình là 5 chấm nhưng thực tế chụp ảnh kg đc như ý lắm,máy mình cũng thế.hihi,thời này ai mà wan trọng mấy vụ chụp hình nữa.chủ yếu là hệ điều hành kìa bác ơi.

hnt20042000

xem 2 cái giá máy thì biết, tiền nào của nấy, may nó cho con ram và cpu ngon ngon thế cũng được rồi. hãy bằng lòng với những gì mình đang có thôi

tuananh1088

e5 thông số chụp hình là 5 chấm nhưng thực tế chụp ảnh kg đc như ý lắm,máy mình cũng thế.hihi,thời này ai mà wan trọng mấy vụ chụp hình nữa.chủ yếu là hệ điều hành kìa bác ơi.
con E5 của mình cũng thế.chụp mà để đèn flash thì mờ kinh.buổi tối chụp bất flash ko thấy j.
Nhưng cũng chẳng chụp bao h nên không quan tâm lắm

xsunx0609

Các bạn ơi.Cho mình hỏi một vài câu nha.vì mình mới mua máy e5 nên có nhiều điều không biêt.Tình hình là làm sao khi mà mình chụp hình để tắt đèn flash ( Vì nghe các bạn nói là chụt tắt flast sẽ đẹp hơn).
Và mình cài Themes thì được rồi nhưng ko bít xóa nó ở đâu.vì khi vào Chủ đề chọn nó thì ko có nút xóa.
Mong các bạn giúp mình.Thanks nhìu..^_^

tuananh1088

Các bạn ơi.Cho mình hỏi một vài câu nha.vì mình mới mua máy e5 nên có nhiều điều không biêt.Tình hình là làm sao khi mà mình chụp hình để tắt đèn flash ( Vì nghe các bạn nói là chụt tắt flast sẽ đẹp hơn).
Và mình cài Themes thì được rồi nhưng ko bít xóa nó ở đâu.vì khi vào Chủ đề chọn nó thì ko có nút xóa.
Mong các bạn giúp mình.Thanks nhìu..^_^
vào chụp hình,ấn nut chọn phải no ra cột menu nhanh,có biểu tượng flash đấy,chọn off là được
xóa theme vào Apps -> Installat

xsunx0609

thanks bạn về cái flash nhé.
Nhưng về cái xóa themes thì không có trong intallat.mình cài game thì có trong đó xóa.còn themes thì ko có .có bạn nào bik ko.chỉ mình với.ak,sẵn đây các bạn cho mình hỏi là đt có nên dán keo chống trầy lên vỏ ko.vì mình nghe 1 số người nói dán ko tốt cho máy..ko bik thiệt ko.:(

snakelovep

Bác nào dùng e5 mà chụp hình có flash bị mờ thì bóc cái miếng nilon ở ống kính ra thử xem. Máy của mình bóc ra phát là chụp flash bình thường. Tuy nhiên ko có auto focus kể cũng ko đc ok cho lắm

nvuphi

Bác nào dùng e5 mà chụp hình có flash bị mờ thì bóc cái miếng nilon ở ống kính ra thử xem. Máy của mình bóc ra phát là chụp flash bình thường. Tuy nhiên ko có auto focus kể cũng ko đc ok cho lắm

Vấn đề này mình cũng đã nghĩ đến nhưng chưa thử vì ít khi chụp ảnh bằng điện thoại lại muốn giữ cho cái mặt kính chụp ảnh không bị xây xước nên cứ để miếng dán đó. Hôm nay làm theo bạn, bóc thử ra thì thấy chụp flash không hề mờ như trước nữa thế là bỏ hẳn ra, E5 này có phần kính chụp ảnh lõm hẳn vào trong (thế cho nên máy có dày hơn) chứ không như các thế hệ trước bị lồi ra ngoài nên cũng đỡ ngại xước.

hakudo2408

Vấn đề này mình cũng đã nghĩ đến nhưng chưa thử vì ít khi chụp ảnh bằng điện thoại lại muốn giữ cho cái mặt kính chụp ảnh không bị xây xước nên cứ để miếng dán đó. Hôm nay làm theo bạn, bóc thử ra thì thấy chụp flash không hề mờ như trước nữa thế là bỏ hẳn ra, E5 này có phần kính chụp ảnh lõm hẳn vào trong (thế cho nên máy có dày hơn) chứ không như các thế hệ trước bị lồi ra ngoài nên cũng đỡ ngại xước.
lồi vào trong nhưng bụi lại dễ vào hơn =.= máy mình thỉnh thoảng vào camera lại bị lỗi nhòe nhòe màn hình phải thoát ra vào lại mới hết :(

camera E5 co van de

:-?
theblues7;1:-?443345 nói:
Có bạn nào dùng e5 bị lỗi camera như mình ko nhi? Thỉnh thoảng bật camera nó bị nhiễu có lúc chụp thì lại ko có màu. Tuy nhiên lỗi này cũng ít gặp phải, ko bít lỗi do fw hay phần cứng nữa

tui gặp mấy lần camera bị làm sao ấy, không biết có phải bị lỗi hay không. Nói chung là tầm dưới 5tr lấy em này là ổn rồi

vudang9a1

Em mơi đc họ hàng gửi cho 1 con E5 firmware 042.010 xách tay từ slovakia. Bữa nọ nghịch dại cài Fw tiếng việt 041.21 và bị die phone. Sau đó lên up lại lên 042.010 nhưng ko có phiên bản tiếng slovakia nên cài tạm Fw UK. Vấn đề phát sinh là bàn phím bọn Slovak thiết kế khác bàn phím của VN minh. Up xong Fw UK là chữ Y, Z đổi chỗ nhau và mấy dấu !,@,()... Lộn hết cả lên. Các bác giúp em sửa cái này với.

habaolinh

Super V.I.P
Em mơi đc họ hàng gửi cho 1 con E5 firmware 042.010 xách tay từ slovakia. Bữa nọ nghịch dại cài Fw tiếng việt 041.21 và bị die phone. Sau đó lên up lại lên 042.010 nhưng ko có phiên bản tiếng slovakia nên cài tạm Fw UK. Vấn đề phát sinh là bàn phím bọn Slovak thiết kế khác bàn phím của VN minh. Up xong Fw UK là chữ Y, Z đổi chỗ nhau và mấy dấu !,@,()... Lộn hết cả lên. Các bác giúp em sửa cái này với.
Kiếm FW TV up lại đi.

vudang9a1

Ko có FW 042.010 TV hay tiếng Slov kia. có cách nào add gói ngôn ngữ của FW 042.007 vào FW 042.010 ko các bác.
chứ đợi nó ra FW mới lâu quá!

atomx

có bác nào có phần mềm ghi âm cuộc gọi cho nokia e5-00 không beep không. tớ thử chục thằng rồi mà vẫn bị beep. mà cũng vui thử xong mới phát hiện được rằng - cứ để chất lwowngj âm thanh đuôi wav thì thi thoảng hình như cws 05s nó beep nhẹ một lần hic, có bạn nào giống mình không.

TuanSymbian

@atomx: Phần mềm ghi âm ko tiếng beep trên mấy dòng mới chỉ có Psiloc voxtrack personal.

nvuphi

Ko có FW 042.010 TV hay tiếng Slov kia. có cách nào add gói ngôn ngữ của FW 042.007 vào FW 042.010 ko các bác.
chứ đợi nó ra FW mới lâu quá!

Đã có FW 042.010 Tiếng Việt cho Nokia E5-00 RM-632, máy mình đã upgrade lên FW này, lỗi múi giờ ở FW 042.007 đã được sửa.

Chỉnh sửa cuối:

MarkWoong

thanks bạn về cái flash nhé.
Nhưng về cái xóa themes thì không có trong intallat.mình cài game thì có trong đó xóa.còn themes thì ko có .có bạn nào bik ko.chỉ mình với.(

Bạn thử vào Menu->Control Panel ->Data Manager->App manager->Installed apps. xem có k:-?

Đã có FW 042.010 Tiếng Việt cho Nokia E5-00 RM-632, máy mình đã upgrade lên FW này, lỗi múi giờ ở FW 042.007 đã được sửa.

k bít khi nào mới có FW 042.010 Hồng Kông cho E5-00 RM-632 đây nữa.