• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E5!!!

nvuphi

Màn hình em nó có 262k màu ah bác, giống n73.

Theo như thông số kỹ thuật trên web thì báo là 256k màu (chứ không phải 262k nhé) nhưng thực tế khi kiểm tra bằng PhoNetInfo 2.8.0 (bản mới nhất) thì nó báo là 16 triệu màu. Chính vì thế mới phải thắc mắc là có ai đã thử kiểm tra bằng PhoNetInfo với máy E5 của mình chưa, kết quả như thế nào. Vậy cái nào mới là chính xác vì đôi khi sản phẩm khi bán ra có thể thay đổi so với lúc mới công bố thông tin.

duyankhuong

các cao thủ cho mình hỏi.minh cũng có 1 em E5 đã hack đc bằng phoenix.mình thấy hack kiểu này chưa ổn lắm,mình dùng fontrouterman hay bị đơ máy lắm.có cao thủ nào hack đc vỉnh viển chưa dạ.nếu có xin cho mình link chỉ dẩn.chào cả phòng

nvuphi

các cao thủ cho mình hỏi.minh cũng có 1 em E5 đã hack đc bằng phoenix.mình thấy hack kiểu này chưa ổn lắm,mình dùng fontrouterman hay bị đơ máy lắm.có cao thủ nào hack đc vỉnh viển chưa dạ.nếu có xin cho mình link chỉ dẩn.chào cả phòng

Hack bằng Phoenix chính là hack vĩnh viễn mà bạn. Vấn đề là file bạn dùng để hack có chuẩn không thôi, font bạn dùng là font nào? Mình dùng font Arial Unicode MS có dung lượng gần 20 MB chạy vẫn bình thường, có treo máy đâu.

duyankhuong

kg dam dau
minh hack phoenix thanh công.nhưng *#7307# thi trở về trạng thái ban đầu ha.bạn xem lại bài của bác hoàng hải đi
hic.bây giờ thì máy bị đơ rùi,lý do la chạy phan mềm animanu 2.0 xong thì vô rompa bị thoát ra kg vô dc.có ai bị vậy chưa cho mình lời khuyên nha.bác nvuphi có cách nào khắc phục kg.đã hack vinh viển đc chưa bác.

hakudo2408

kg dam dau
minh hack phoenix thanh công.nhưng *#7307# thi trở về trạng thái ban đầu ha.bạn xem lại bài của bác hoàng hải đi
hic.bây giờ thì máy bị đơ rùi,lý do la chạy phan mềm animanu 2.0 xong thì vô rompa bị thoát ra kg vô dc.có ai bị vậy chưa cho mình lời khuyên nha.bác nvuphi có cách nào khắc phục kg.đã hack vinh viển đc chưa bác.

dùng những phần mềm liên quan đến c2z thì những máy đời mới như E5 hay C5 đều ko thể chạy đc khi hack flash đâu :|

trinhhongha90

Mình đã cài thử một số phần mềm để gõ tiếng Trung:
ZTA4 v1.1.98 qwerty - bản cài đặt cho E71
Psiloc Cristal Chinese Localization 1.55
Sogou phiên bản cho E72.
tất cả các phần mềm đều có lỗi chung là khi gõ thì không thể nào gõ được phiên âm để chọn chữ: các phím có số (r,t,y,u, f, g, h, j, v, b, n, m) khi gõ thường ra số, phải ấn shift để gõ ra chữ latin nhưng lại không hiện gợi ý chọn chữ tiếng Trung được.
Bạn nào đã chạy được bộ gõ tiếng Trung trên E5-00 ngon lành rồi thì giúp mình với.

Bạn up FW tiếng Trung là có ngay bộ gõ mà,
Theo như thông số kỹ thuật trên web thì báo là 256k màu (chứ không phải 262k nhé) nhưng thực tế khi kiểm tra bằng PhoNetInfo 2.8.0 (bản mới nhất) thì nó báo là 16 triệu màu. Chính vì thế mới phải thắc mắc là có ai đã thử kiểm tra bằng PhoNetInfo với máy E5 của mình chưa, kết quả như thế nào. Vậy cái nào mới là chính xác vì đôi khi sản phẩm khi bán ra có thể thay đổi so với lúc mới công bố thông tin.

Bạn dùng thử PhoNetInfo 2.8.0 (bản mới nhất) cho N73 xem, nó cũng báo 16 triệu màu đó. Thực tế thì E5 là 256.000 màu thôi,màn hình giống của 2700c mà. cầm E5 cạnh E71 thì sẽ thấy rõ sự khác biệt về màn hình

nvuphi

Bạn up FW tiếng Trung là có ngay bộ gõ mà,
Mình muốn dùng firmware tiếng Việt mà có thêm bộ gõ tiếng Trung. Nếu up FW tiếng Trung thì mất tiếng Việt, nếu cook FW rồi flash thì ngại nó chạy không ổn định.

Meomun_tg

Giúp em với Nokia E5 bị trắng màn hình...?!?!

Tình hình là như vầy,em mới tậu được em E5 chính hảng chưa hack,em cài FontsRouterman vô xong khi khởi động lên thì màn hình trắng xóa chớp chớp mấy cái rùi tối thui (khởi động lần nào củng bị như vậy....)..hu..hu..giúp em với............:((

khuonghovan

Tình hình là như vầy,em mới tậu được em E5 chính hảng chưa hack,em cài FontsRouterman vô xong khi khởi động lên thì màn hình trắng xóa chớp chớp mấy cái rùi tối thui (khởi động lần nào củng bị như vậy....)..hu..hu..giúp em với............:((

mới mua thì đem ra bảo hành lại đi.đở tốn :)):))

AndyCuong

Supper Moderators

bạn cài phần mềm FontsRouterman trrên máy hay thẻ nhớ , nếu trên thẻ nhớ thao thẻ ra khới động máy là hết àh , nếu trên máy bạn bấm *+3+nút gọi điện thoại + với nút nguồn 4mat máy là hết , không cần đem đi bảo hành.

Meomun_tg

bạn cài phần mềm FontsRouterman trrên máy hay thẻ nhớ , nếu trên thẻ nhớ thao thẻ ra khới động máy là hết àh , nếu trên máy bạn bấm *+3+nút gọi điện thoại + với nút nguồn 4mat máy là hết , không cần đem đi bảo hành.

Vẩn ko được anh à............(em cài trên máy)

nvuphi

cho em hỏi là tại sao trên navifirm lại ko có file flash ngôn ngữ TV =.=

Có mà bạn:

nvuphi

Nếu với cách làm của AndyCuong mà vẫn không được thì theo mình nghĩ chỉ có cách chạy lại firmware ở chế độ dead phone, nhân thể tích hợp file hack vào luôn, có thể dùng Phoenix.

Chỉnh sửa cuối:

duyankhuong

Nếu với cách làm của AndyCuong mà vẫn không được thì theo mình nghĩ chỉ có cách chạy lại firmware ở chế độ dead phone, có thể dùng Phoenix.

không có gì khó chỉ sợ kg dám làm sợ hư ram.theo tui thấy máy nào hư là hư,máy tui *#7370# TRÊN DƯỚI 20 LẦN RUI.bạn dùng phoenix đi,sẽ ok đấy.

theblues7

Có bạn nào dùng e5 bị lỗi camera như mình ko nhi? Thỉnh thoảng bật camera nó bị nhiễu có lúc chụp thì lại ko có màu. Tuy nhiên lỗi này cũng ít gặp phải, ko bít lỗi do fw hay phần cứng nữa

nvuphi

Có bạn nào dùng e5 bị lỗi camera như mình ko nhi? Thỉnh thoảng bật camera nó bị nhiễu có lúc chụp thì lại ko có màu. Tuy nhiên lỗi này cũng ít gặp phải, ko bít lỗi do fw hay phần cứng nữa

Máy mình không bị lỗi này, bạn xem lại thiết lập trên máy, cũng có thể do máy của bạn bị lỗi fw hay phần cứng.

Chỉnh sửa cuối:

theblues7

Có khi máy mình bị lỗi một chút ở phần cứng rồi, hqua dùng phần mềm Aacam 1.00 để chụp chộm 1 em xinh tươi thế mà đen đủi ảnh lại thành đen trắng luôn chán ghê, hôm nào tống khứ đi sớm sớm cho đỡ mất giá vậy hix