• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

phuctho

bro ơi cho mình hỏi, khi tin nhắn được gởi đến mình lưu vào thư mục riêng và tạo thư mục mới. H mình move hết qua lại hộp thư đến rồi nhưng khi kết nối với pc để copy qua pc thì nó không thấy tin nhắn nào hết, kể cả lịch, danh bạ. H mình muốn lưu hết tin nhắn trên đt vô pc thì phải làm sao? Mình chọn lưu toàn bộ tin nhắn vô thẻ nhớ đt rồi chứ không lưu trên bộ nhớ máy. Thank

rita_nguyen1245

chào cả nhà!
em đang có vấn đề vs con E63, mong cả nhà chỉ giùm em
Sáng nay chẳng may em làm rớt con này, thế là nó bị tắt đèn màn hình, mặc dù vẫn nhìn thấy kha khá rõ màn hình đang hoạt động bình thường có điều nó ko sáng đèn màn hình + bàn phím, ý là giống như nó tối màu khi để màn hình nghỉ (màn hình chờ)
bạn em nói cái này bị nhẹ, ra nokia care nó ko bảo hành do va đập, cho em hỏi con E của e nó bị tình trạng gì, và nếu sửa thì chi phí mất bao nhiu vậy các bro
hix hix, em mún hỏi trc vì em là girl nên thiếu kinh nghiệm, sợ bị chặt chém, thank các bro nhìu nhìu, traloi` lẹ cho e nha, sốt ruột wa các bro ạh

HG12

Chắc là đèn bên trong bị hỏng, bạn cứ mang ra tiệm nào quen rồi nhờ họ xem cho, máy vẫn hoạt động bình thường thì chắc không tốn nhiều tiền đâu.

phuctho

ra nokia care đi bạn chẳng sao đâu, ra đó nó xem máy báo giá ok thì sửa không thì quen ai sửa đt nhờ sữa dùm chẳng sao cả đâu, mình xài đt bt không sợ bị luộc bằng iphone đâu.hì

hhh_hhh3060

con của em lúc em gọi cho người khác nó cứ hiện 1ô màu đỏ chữ Trung Quốc trắng trên màn hình nhìn rất khó chịu, em không biết là do phần mềm nào và cách cài đặt tắt nó đi. Các bác chỉ giúp em với

AndyCuong

Supper Moderators
con của em lúc em gọi cho người khác nó cứ hiện 1ô màu đỏ chữ Trung Quốc trắng trên màn hình nhìn rất khó chịu, em không biết là do phần mềm nào và cách cài đặt tắt nó đi. Các bác chỉ giúp em với

máy bạn đã cài phần mềm MCleaner , nên bạn gọi điện thoại thì hiển thị ra chữ Trung Quốc đó.

AndyCuong

Supper Moderators
tắt kiểu gì hả bác? Em có cài bản Mcleaner 2.1 của đại ka bb8888..

mình thì đang dùng firmware tiếng hoa , nên khó hướng dẫn quá. bạn kiếm mục về số ĐT của địa danh tắt nó đi , xem có được không ?

thytinhtinh

mình đang xàj chú em e63, các pác nào có fần mềm,ứng dụng hay theme nào hay mún thảo luận thj pm mjnh nhé 01264235465 (1boy sàj gòn)

hhh_hhh3060

bác Andy ơi giúp em mới. Em rất kết cái youlu addresss book, nó có cái chức năng ghi âm. Nhưng cứ bíp bíp khó chịu. Em tìm kiếm cách tắt tiếng bíp thì thấy phải hack phone. Con e63 của e từ hồi bị hỏng mang đi bảo hành up lên fw 500.21.009 luôn, lúc lấy máy về thì cả e và thằng e e đều thử hack phone nhưng k hack được. Hôm nay e lại thử hack phone, thử toàn bộ các bản hello ox. Bản 1.03 và 1.05 thì nó kẹt ở chỗ applying patch..., bản 2.01 2.02 2.03 thì nó cứ installing root cert... Bực không thể tả được, e onl mobile, tốn bao nhiêu dung lượng gprs, tốn thời gian cả ngày hôm nay mà không hack được

atrung0

Dùng phonenix up lại Fw là hack được liền. Bác chịu khó down Fw 500 về, rồi up lại bằng Phonenix, khoảng 15p là xong, sau đó hack bằng helloOX ngon lành.

VNTRANDIEP

Mình sử dụng phần mềm nhắn tin miển phí Orekasep4free 2.0 mà cài vào máy được. Tải cấu hình mới rất nhanh. Nhưng khi nhắn tin cứ đơ đơ. Có bạn nào biết vì sao không. Bản free cũng bị thế. Còn bản 1.xx sử dụng rất tốt

Trungls

bác Andy ơi giúp em mới. Em rất kết cái youlu addresss book, nó có cái chức năng ghi âm. Nhưng cứ bíp bíp khó chịu. Em tìm kiếm cách tắt tiếng bíp thì thấy phải hack phone. Con e63 của e từ hồi bị hỏng mang đi bảo hành up lên fw 500.21.009 luôn, lúc lấy máy về thì cả e và thằng e e đều thử hack phone nhưng k hack được. Hôm nay e lại thử hack phone, thử toàn bộ các bản hello ox. Bản 1.03 và 1.05 thì nó kẹt ở chỗ applying patch..., bản 2.01 2.02 2.03 thì nó cứ installing root cert... Bực không thể tả được, e onl mobile, tốn bao nhiêu dung lượng gprs, tốn thời gian cả ngày hôm nay mà không hack được

Bản 1.03, 1.05 kẹt ở đoạn Applying Patch thì bạn thử Cancel nó. Cài Rompatcher rồi tự Apply patch bằng tay xem.

Nhưng bản 1.xx mà hack được fw 500 thì hơi lạ.

ximuoi

hix, có topic nào hướg dẫn chi tiết về ct nokia pc suite hem ạ :-s tình hình là e đag ngâm kíu mà hổg hiểu vởi dở tiếg anh quá.còn bản tiếg việt thì bị lỗi font chữ nên cũg k hiểu gì ráo

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Cái này sửa đơn giản thôi à. trên PC bạn muốn vào đc facebook bạn phải đổi DNS,vậy trên điện thoại bạn cũng làm như vậy sẽ vào đc facebook bằng trình duyệt của máy rất OK, bạn vào Cài đặt/Kết nối/Điểm truy cập chọn điểm truy cập đang dùng và vào chọn sửa.sau đó chọn cài đặt nâng cao chọn sửa DNS thành 8.8.8.8 và 8.8.4.4, Dễ thôi mà

thấy có cài đặt ipv4 và cài đặt ipv6 thì vô chỉnh cái nào vậy bạn?

Chỉnh sửa cuối:

hakkinen

mình mới mua ê63, đang định hack để cài phần mềm, hôm trước mua máy cậu nhân viên ở đấy có nói là với những máy ê63 mới ra bây giờ không thể hack hoàn toàn, mình cũng chưa hiểu rõ lắm, bạn nào biết biết giải thích giúp mình với.thanks!!!

Trungls

thấy có cài đặt ipv4 và cài đặt ipv6 thì vô chỉnh cái nào vậy bạn?

Bạn chỉnh trong IPv4.

mình mới mua ê63, đang định hack để cài phần mềm, hôm trước mua máy cậu nhân viên ở đấy có nói là với những máy ê63 mới ra bây giờ không thể hack hoàn toàn, mình cũng chưa hiểu rõ lắm, bạn nào biết biết giải thích giúp mình với.thanks!!!

Hack thì hack được hoặc không hack được chứ mình chưa nghe hack ko hoàn toàn bao giờ.

Muốn cài thêm nhiều phần mềm thì bạn nên hack máy.

bemeolovepethuy

.:: Đai Sứ Offline ::.
co ai chi day du cho em cack hack e63 bang heloo ko.em doc ca chieu ma chua hieu gj sat.sory dang ol bang dt.chuc anh em pda chung ta an tet zui ze.

QuangNguyen198x

happy new year! Ae pdaviet! ae cho mình hỏi máy của mình khi cài theme hoặc phần mềm nếu máy báo '' phần mềm ko tương thích với đt của bạn, cố cài đặt có thể gây sự cố nghiêm trọng'' minh vẫn cài đc vào thẻ nhớ nhưng khi dùng máy rất hay ko nhận thẻ và hay bị đơ fải tắt nguồn tháo thẻ rồi lắp lại khởi động lại máy thì mới nhận thẻ! Có cách nào khắc phục ko mọi người?