• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

Trungls

Fw 500 hack được bằng Hello Ox 2.02 hoặc 2.03. Một trong hai. Bạn thử xem.

bemeolovepethuy

.:: Đai Sứ Offline ::.
có bác cho em xin cai fw chua 500 cua ê63 dc ko.để em về úp bằng phonenix cái.thạk cac pác nhá

bemeolovepethuy

down bang pc hay dien thoai ha pac.pac cho em xin link cai phan men navifirmplus 1.2 di.tim trong cai box ung dung dien rui ma cha thay dau.

Chú ý viết bài bằng tiếng Việt có dấu đầy đủ bạn nhé.

Last edited by a moderator:

bemeolovepethuy

các bác ơi cho em hỏi cái em đang up fw cho e 63 bang phoenix lam xong tất cả rùi đang đến đoạn fw update no ko hien len code va fw hiện tại của em .em click vô cái dấu ... no báo thế này :neither DP1.0 or DP2.0 was found for the product , or product can not indentified . mà cái bước em scan product nó cẫn hiện fw của máy em hiện tại lên.em đang dung phoenix 2009

thytinhtinh

uj mẹ ơj có fần mềm run khj pên kja nhận đc nữa àh? Sướng zạ ta ơj,pác nào có thj làm ơn chỉ e,vâng dĩ nhjn là e xàj e63. (boy)

prettyboy247

uj mẹ ơj có fần mềm run khj pên kja nhận đc nữa àh? Sướng zạ ta ơj,pác nào có thj làm ơn chỉ e,vâng dĩ nhjn là e xàj e63. (boy)

bác này viết ngôn ngữ kiểu teen hiểu chết liền,đọc thoáng qua thì có phải là phần mềm báo rung khi đầu bên kia bắt đầu nghe máy phải ko bác,trong dd có nhé.chịu khó tìm nha google ra ngay :D tại ko hiểu câu hỏi bác nên ko thể tìm luôn đc

zajzinhy

Hỏi đáp: E63 không gửi được mail

E63 của em không gửi được mail. Có bác nào biết cách khắc phục không. em ức chế lắm rồi. đã làm đủ trò mà vẫn không được. mới bị cách đây 1 tuần. mà máy của em báo có mail đến, mình đã mở mail rồi nhưng 1 lúc sau nó lại gửi lại mail đấy khoảng độ chục lần gì đó thế là mình để ngoại tuyến.ức chế kinh khủng. đến lúc cần gửi mail thì mãi nó không gửi mail đi nó cứ ở trong phần hộp thư đi.lại càng ức chế chỉ muốn ném đi. bác nào biết bảo em với, em đã Reset lại máy và cũng khôi phục cài đặt gốc và xóa mail cài đặt lại mà nó vẫn như vậy. ko biết tại làm sao. Mong giúp đỡ.:((

Trungls

E63 của em không gửi được mail. Có bác nào biết cách khắc phục không. em ức chế lắm rồi. đã làm đủ trò mà vẫn không được. mới bị cách đây 1 tuần. mà máy của em báo có mail đến, mình đã mở mail rồi nhưng 1 lúc sau nó lại gửi lại mail đấy khoảng độ chục lần gì đó thế là mình để ngoại tuyến.ức chế kinh khủng. đến lúc cần gửi mail thì mãi nó không gửi mail đi nó cứ ở trong phần hộp thư đi.lại càng ức chế chỉ muốn ném đi. bác nào biết bảo em với, em đã Reset lại máy và cũng khôi phục cài đặt gốc và xóa mail cài đặt lại mà nó vẫn như vậy. ko biết tại làm sao. Mong giúp đỡ.:((

Thử sử dụng mail trong Tin nhắn xem.

herison

May anh oi. e co con e63, e sac day bin roi, ma len ola chat duoc co 2 tieng online, thi may bao het bin. zay theo may anh , may e co bi hao bin khong,co nen goi vo hang nokia bao hang khong, mong cac anh chi giao

QuangNguyen198x

May anh oi. e co con e63, e sac day bin roi, ma len ola chat duoc co 2 tieng online, thi may bao het bin. zay theo may anh , may e co bi hao bin khong,co nen goi vo hang nokia bao hang khong, mong cac anh chi giao

thế thì có vấn đề rồi mang nên nokia care đi!

ptanh93

Cho em hỏi làm sao để chọn khi gửi qua blutooth máy nó lưu file vào thẻ nhớ đc ạ ?
Đứa bạn định gửi cho em file nhưng máy báo bộ nhớ k đủ.

prettyboy247

Cho em hỏi làm sao để chọn khi gửi qua blutooth máy nó lưu file vào thẻ nhớ đc ạ ?
Đứa bạn định gửi cho em file nhưng máy báo bộ nhớ k đủ.

vao tin nhắn chọn cài đặt bộ nhớ lưu tin nhắn chọn trên thẻ là ok

newton8791

tinh hinh la e co 2 cuc sac nokia, 1 cuc output la 350mA, cuc con lai co output la 890mA, khi e xai cuc 890mA thi sac nhanh hon(khoang 2h), tuy nhien pin lai bi nong hon trong khi xai cuc con lai thi sac rat lau( khoang 4h) pin moi day. Theo cac bac e su dung cuc sac nao? Khi sac pin ma pin nong lieu co bi sao khong? Ah, tien cho e hoi pin e63 neu su dung bt thi khoang bao lau la het pin? Chu pin may e xai chi khoang 1ngay ruoi la het, tiet kiem lam thi dc 2 ngay!

bokhung

Chào các bạn , mình mới sử dụng E63 nên ko biết nhiều , tình hình là máy mình pin lúc nào cũng báo đầy , ko tụt được 1 nấc nào như hình dưới

Trong khi đó , mình cài IOn Battery Timer để xem dung lượng thì thấy pin còn 87% hay 77% thì ngoài màn hình vẫn báo đầy pin ! Mình ko biết khi nào sắp hết pin để sạc nữa , chỉ thấy cỡ 77% là máy báo hết pin , ngoài màn hình cây pin cũng tụt hết !!
Tóm lại là cho mình hỏi máy mình có bị hư gì ko ? Và có cách nào khắc phục được ko

trunghut

Chào các bạn , mình mới sử dụng E63 nên ko biết nhiều , tình hình là máy mình pin lúc nào cũng báo đầy , ko tụt được 1 nấc nào như hình dưới

Trong khi đó , mình cài IOn Battery Timer để xem dung lượng thì thấy pin còn 87% hay 77% thì ngoài màn hình vẫn báo đầy pin ! Mình ko biết khi nào sắp hết pin để sạc nữa , chỉ thấy cỡ 77% là máy báo hết pin , ngoài màn hình cây pin cũng tụt hết !!
Tóm lại là cho mình hỏi máy mình có bị hư gì ko ? Và có cách nào khắc phục được ko
Trường hợp của bạn giống mình trước kia.Về máy thì bạn yên tâm, k vấn đề j cả. cái này là do quả pin của bạn có vấn đề. Thực ra nó chỉ báo sai thui,chứ dùng thì thời gian vẫn ok. Bạn hãy mua quả pin mới để thay, báo vạch pin cho chuẩn nhé. trước mình cũng mua mất 300k- BP 4L(lên chính hãng Nokia nhé),nhưng bgio hình như là 390k.
Thân ái

Trungls

tinh hinh la e co 2 cuc sac nokia, 1 cuc output la 350mA, cuc con lai co output la 890mA, khi e xai cuc 890mA thi sac nhanh hon(khoang 2h), tuy nhien pin lai bi nong hon trong khi xai cuc con lai thi sac rat lau( khoang 4h) pin moi day. Theo cac bac e su dung cuc sac nao? Khi sac pin ma pin nong lieu co bi sao khong? Ah, tien cho e hoi pin e63 neu su dung bt thi khoang bao lau la het pin? Chu pin may e xai chi khoang 1ngay ruoi la het, tiet kiem lam thi dc 2 ngay!

Xài cục 890 mA đi bạn. Cục theo máy đó.
Máy mình xài gần 2 năm rồi cứ tằng tằng 2 ngày. Trong ngày thỉnh thoảng vẫn lướt web, chơi game.

vnt6688

Tôi cần các bạn trong diễn đàn giúp về lỗi của e 63

Tôi đang dùng nokia E 63, Hiện giờ máy đang bị lỗi kết nối với tính và rắc cắm tai nghe. Khi kết nối với máy tính qua cabe thi máy điện thoại vẫn báo nhận bình thường nhưng máy vi tinh thì ko thấy gì cả? tôi đã thử cắm sang máy tính khác , nhưng cũng vẫn thế. ko kết nối được với máy tính. còn về phần tai nghe thì cũng thía, cắm tai nghe vào thi máy vẫn báo nhận nhưng cũng ko nghe thấy gĩ cả,tôi cũng đã thử tai nghe khác rồi , nhưng cũng vẫn thế. mong các bạn giúp đỡ va tư vấn cho mình.