• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

hunglove1

Tình hình là em flash xong máy e63, khi bật nguồn lên vào menu nó đòi nhập lock code. Nhập 12345 không được, không phải là pass thẻ nhớ, đã tháo thẻ nhớ và sim. Có bác nào biết giúp em với.
bạn đổi mật rồi đánh mật khẩu trước khi flash xem.không thì bạn thử chờ 10p rồi đánh lại 12345 xem sao co khi do bạn đánh mã sai nhiều lần quá nên phải mất 10p mới nhận lại mk
p/s có topic thảo luân e63 rồi sao bạn không viết vào đấy mà tạo topic riêng vi phạm nội quy del

hunglove1

E xài nhiều đt có jack 3.5mm, e tính mua tai nghe iphone 4 không biết khi cắm vô đt khác có xài được các chức năng play,pause,next, volume không? mong các bro tư vấn hộ e, e xài e63 và n5800, con 5800 sau 1 time hư mịa nó cái tai nghe rồi, còn e63 tai nghe bt. Hay có tai nghe khác chất lượng ok mà có các tính năng tương tự giới thiệu giúp em, gấp gấp e nhờ người ship về.
mua tai nghe n97 mình thấy nghe cũng ổn

toanR1988

lock code nếu nhập 12345 không ok thì do bạn đã đổi sang code khác rồi, ráng nhớ lại xem trước h có thay code lần nào chưa?
hack flah xong thì đúng ra phải về code mặc định 12345 chứ, nhưng đằng này nó đòi nhập lock code cơ

ptanh93

Mọi người cho em hỏi : em lỡ đặt chức năng tự động khóa máy, bây giờ em muốn gỡ nó đi nhưng không được. Em vào Tools -> Settings -> General -> Security -> Phone and SIM card, rồi chọn Phone autolock period -> chọn None thì nó báo là Unable to unlock phone.
Mọi người giúp em với !

ptanh93

Mọi người cho em hỏi : em lỡ đặt chức năng tự động khóa máy, bây giờ em muốn gỡ nó đi nhưng không được. Em vào Tools -> Settings -> General -> Security -> Phone and SIM card, rồi chọn Phone autolock period -> chọn None thì nó báo là Unable to unlock phone.
Mọi người giúp em với !
Có ai k giúp em với !!!

hunglove1

Mọi người giúp em với !
bạn chuyển qua tiếng việt đi cho dễ dùng.vào phần cài đặt đó rồi tắt nó đi

hunglove1

tắt tiếng chụp hình cho e63http://www.mediafire.com/?gjlyz1wf22t hoặc theo cach sau
1. Mở Rompatcher lên
2. sau đó mở X-plore,cho hiện tất cả thư mục ẩn và ổ đĩa hệ thống
3. Copy file "Z:\Private\10202be9\101F8809.txt" tới vị trí bất kì mới rồi chỉnh sửa nó,nếu X-plore k sửa đc thì dùng QuickOffice để chỉnh sửa
Nhìn dòng cuối cùng bạn sẽ thấy:
"0x7 int 1 0 cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail "
Sửa số 1 thành số 0
"0x7 int 0 0 cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail "
Lưu lại
4. Copy file mới vào "C:\Private\10202be9\101F8809.txt"
5. Khởi động lại máy . Bây giờ bạn để chế độ silent hoặc meeting mà chụp hình sẽ ko thấy tiếng nữa nha

thêm 1 cách nữa là bác copy file đó từ ổ Z > C lun nhưng bác phải dùng bản trial của X-plorer để duyệt và chỉnh sửa file thì mới có thể edit file trực tiếp tại ổ C đc,k hiểu thế nào lun

ptanh93

Hic. Mày mò mấy ngày thì em làm đc rồi :)
cái này muốn tắt chức năng tự động khóa máy, thì phải tắt cái mã hóa bộ nhớ máy trước đã ::)

ahgnaoh_h2t

Nhờ mọi người tìm giúp mình file cer vs key với.hoặc hướng dẫn mình đường link hướng dẫn cũng được.Sao giờ khó kiếm thế ko biết.Cám ơn mọi người.IM:356836020876121

hunglove1

Nhờ mọi người tìm giúp mình file cer vs key với.hoặc hướng dẫn mình đường link hướng dẫn cũng được.Sao giờ khó kiếm thế ko biết.Cám ơn mọi người.IM:356836020876121

bạn qua bên ứng dụng rồi vào topic xin cer key là có người giúp bạn

MinhThang

Manager

Hiện tại OPDA đã tạm ngừng cung cấp CER rồi nha bạn, phải chờ đợi thôi.

phuctho

Mình dùng e63 firmware 510.21.010. Khi nt gõ dấu tiếng việt. nhắn từ " ốc " thì tự nhiên mất số chữ trong tn khủng khiếp. vd bt ta có 160 ký tự thì gõ xong từ " ốc " còn 68 ký tự thôi.hik ai biết chỉ giúp hay do mình up firmware bị lỗi.

naruto100290

Mình dùng e63 firmware 510.21.010. Khi nt gõ dấu tiếng việt. nhắn từ " ốc " thì tự nhiên mất số chữ trong tn khủng khiếp. vd bt ta có 160 ký tự thì gõ xong từ " ốc " còn 68 ký tự thôi.hik ai biết chỉ giúp hay do mình up firmware bị lỗi.

Không phải lổi đâu bạn
Nhắn có dấu+ viết hoa toàn bộ + các chử như â, ă, ô, ư... Thì tốn số kí tự hơn nhiều

phuctho

Nt viết hoa ký tự không bị nhé bạn, còn dấu thì khi nt các từ khác thì bt chỉ riêng từ " ốc " là bị, nếu bị tốn ký tự thêm thì tốn ít thôi chứ vd từ "ốc" thì chỉ tốn 4 ký tự đằng này mất gần phân nữa ký tự trong tn, có thể có các từ khác mà mình chưa biết.

hunglove1

Nt viết hoa ký tự không bị nhé bạn, còn dấu thì khi nt các từ khác thì bt chỉ riêng từ " ốc " là bị, nếu bị tốn ký tự thêm thì tốn ít thôi chứ vd từ "ốc" thì chỉ tốn 4 ký tự đằng này mất gần phân nữa ký tự trong tn, có thể có các từ khác mà mình chưa biết.
bạn mới dùng máy hả.bạn cứ viết có dấu là tin chỉ có 70ky tự thôi nếu viết tiếng anh thì sẽ được 160 ký tự

phuctho

pó tay, thôi close. nt có dấu tùy từ nữa bro ah. thử từ " là " xem.

khuengokhue

các pro có ai biết cách khắc phục vấn đề này thì chia sẻ giúp em với: e63 của em khi dùng wifi vào mang thì ok.nhưng khi ấn vào xem clip onl thi máy mở trình xem realplayer thì báo không thể kết nối máy chủ,hết thơì gian kết nối.

Nếu cài điểm truy cập realplayer la viettel gprs thi lai được.ai chỉ giáo vơí.

chimsedimua

các pro có ai biết cách khắc phục vấn đề này thì chia sẻ giúp em với: e63 của em khi dùng wifi vào mang thì ok.nhưng khi ấn vào xem clip onl thi máy mở trình xem realplayer thì báo không thể kết nối máy chủ,hết thơì gian kết nối.

bạo vào realplayer r vào cài đặt,luồng,mạng,chọn
mạng là wifi là được.

hunglove1

nếu bạn muốn xem bằng trình duyệt realplayer qua wifi thì bạn phải cài thêm phần mềm thì mới xem được qua wifi.ở mặc định cài đặt nó không có wifi

bemeolovepethuy

.:: Đai Sứ Offline ::.
có pác nào giúp em với em up fw mới nhất cho con e63 của em sau khi up FW bản mới nhất.hòan thành tất cả may đã khoi động xong lên màn hình hết nhưng nó lại đòi code nhập zô máy.em nhập 12345 nhưng ko dc.up lại fw lần nữa nhưng ko dc.ko bít làm thế nào ai bít giúp với.thank tất cả