• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

vuong234

Member
Tình hình là em muốn gõ tiếng Hàn trên E63, tìm hoài mà không thấy p/m nào gõ được tiếng Hàn! Nên đành chọn phương án chạy lại fw, bác nào có fw tiếng Hàn cho em xin!

quangvan80

Nhờ các bạn giúp đỡ: tình hình là con e63 của mình tự nhiên không cho cài cũng như gỡ các ứng dụng có đuôi sis, còn file jar vẫn cài và gỡ bình thường.
Đợt trước cũng đã bị 1 lần mình phải format lại máy nên rất mất công cài lại các sop.
Ah mà máy mình đa hack và cài phần mềm thoải mái.
bạn nào có cách nào thì giúp mình nhé. Thank.

0977654068

co minh hoi.minh dung e63 dung emtube va bo loi erro during nerwork operation 404 la sao vay.ai giúp mình với.thanks

heman123435

Tư vấn mua thẻ nhớ E63

Mình hiện đang dùng cái thẻ 1Gb cũ từ
khi mua máy, vẫn dùng tốt nhưng giờ
muốn nâng lên thẻ nhớ 4Gb để dùng.
Mình chủ yếu dùng máy để nghe nhạc,
coi phim, lướt web và chơi game cũng
muốn máy nhanh một chút Mình ở Thanh xuân, Hà Nội nếu dc
mua trực tiếp ở gần đấy thì tốt quá
Anh em có thể chỉ cho mình nên mua
thẻ 4Gb loại gì,giá cả bao nhiêu là vừa
dc k ?
Thấy đứa bạn bảo mua ở Nhật Cường nhưng thấy giá đến 300k nên hơi ngại http://dienthoaididong.com.vn/card-
k...b-p321-87.html Tham khảo thì đang đinh đi chỗ này giá có 150k mà gần nhà http://banhangtructuyen.vn/the-nho-
micro-sd-4gb.html đến thẻ 8Gb cũng có 250 k thôi http://banhangtructuyen.vn/the-nho-
micro-sd-8gb.html Anh em cho mình ý kiến với

ayetm

Bạn mua thẻ mới 4Gb thì thường giao động từ 100k ~ 300k tuỳ loại. Chính hãng thì đắt hơn. Bền hơn, số lần đọc/ghi (tuổi thọ ) nhiều hơn. Riêng mình đã từng dùng thẻ 4Gb loại rẻ có 100k dùng cũng khá ổn. Dùng pm đo tốc độ đọc/ghi đc là 12Mbs/4Mbs. So vs thẻ chính hãng cũng kô quá tệ . Bây giờ thì mới đổi sang thẻ 8Gb mua lại của 1 em 5800 vs giá 230k.

khuengokhue

Nhờ các bạn giúp đỡ: tình hình là con e63 của mình tự nhiên không cho cài cũng như gỡ các ứng dụng có đuôi sis, còn file jar vẫn cài và gỡ bình thường.
Đợt trước cũng đã bị 1 lần mình phải format lại máy nên rất mất công cài lại các sop.
Ah mà máy mình đa hack và cài phần mềm thoải mái.
bạn nào có cách nào thì giúp mình nhé. Thank.
nếu mình đoán không nhầm thì máy bạn bị lỗi file c2z rồi.bạn chạy lại fw cook hack vĩnh viễn luôn đi.mướt lắm!

black_tiger9x

Mọi ngừơi chắc đều dùng E63, cho m hỏi có ai bị như m ko,hôm trc fomat máy giờ k thể nào mà kài dc cái pm cửa hàg ovi nữa,vào trang chủ ovi thì nó cho bản có 800kb cài đặt thì báo k tương thich voi đt. Mà rõ ràng trc mình cài bản nặng gần 5m. Giup mình với mọi ng,nếu ai có pm cửa hàng ovi của e63 thi Up lun. Thank !

manhthang599gtb

Mọi ngừơi chắc đều dùng E63, cho m hỏi có ai bị như m ko,hôm trc fomat máy giờ k thể nào mà kài dc cái pm cửa hàg ovi nữa,vào trang chủ ovi thì nó cho bản có 800kb cài đặt thì báo k tương thich voi đt. Mà rõ ràng trc mình cài bản nặng gần 5m. Giup mình với mọi ng,nếu ai có pm cửa hàng ovi của e63 thi Up lun. Thank !

bác vào phần cài đặt/ quản lí cài đặt/cài đặt/ cài đặt phần mềm chọn tất cả là ok thôi.

black_tiger9x

bác vào phần cài đặt/ quản lí cài đặt/cài đặt/ cài đặt phần mềm chọn tất cả là ok thôi.

bác hiểu sai ý e rồi. Tức là bây giờ đt e nó vẫn cài ovi bt nhưng có điều là cài đc nhưng k có icon phần mềm,và máy báo ứng dụng k phải dành cho máy của e

windfire

Moi nguoi oi may minh bi lam sao ay khong cai duoc theme,minh down ve va cai dat nhung khong duoc.(may da hack phone).giup minh voi.

heoconham

Lỗi : Tháo thẻ nhớ và ấn OK

Mình có con e63 dùng được gần nửa năm rồi
dạo này thỉnh thoảng đang dùng thì nó báo lỗi : Tháo thẻ nhớ và ấn OK xong là nó không nhận thẻ nhớ nữa
Đem đi bảo hành thì để đó 3 ngày xong họ gdien báo sửa đc rồi
về nhà dùng đc 2 hôm lại bị tiếp :(
Mình đã thử fomat máy + thẻ nhớ rồi mà vẫn không đc
Thẻ nhớ cắm máy khác vẫn nhận bt. Đt cắm thẻ nhớ khác vào thì không nhận :-??
Có ai từng gặp tình huống này không giúp mình với :((

vantritv

Chào bạn ! như bạn nói thì thẻ nhớ of bạn chắc nó sắp hỏng rồi! bạn thử fomat thẻ nhớ thôi hay còn gọi là định dạng thẻ không cần fmat máy đâu.nếu k dc thì đổi thẻ nhớ thôi,chắc gặp thẻ nhớ dỏm rồi.

satthumuhn1

Như bạn đã nói thì mình nghĩ cái lỗ nhét thẻ bị lỏng các cái chân tiếp xúc với thẻ nhớ nên liên tục bị báo như khi rút thẻ vậy
chứ ko có chuyện thẻ gần bị hỏng như bạn kia nói đâu :)

satthumuhn1

Như bạn đã nói thì mình nghĩ cái lỗ nhét thẻ bị lỏng các cái chân tiếp xúc với thẻ nhớ nên liên tục bị báo như khi rút thẻ vậy
chứ ko có chuyện thẻ gần bị hỏng như bạn kia nói đâu :)

dontcry_154

Moi nguoi oi may minh bi lam sao ay khong cai duoc theme,minh down ve va cai dat nhung khong duoc.(may da hack phone).giup minh voi.

Bạn vào cài đặt ứng dụng rùi tắt hỏi chứng chỉ đi. Hack phone mà bật hỏi chứng chỉ thì cài sao đc

GaDuSoChet

tìm mấy bản cook có sẵn hack đi bác, diễn đàn ta em tìm không thấy có CFW nào cho E63 cả, bác sang mấy diễn đàn khác search CFW E63 là ra thui, màn về flash là ngon :)